Phân tích Bitcoin đầu ngày 26/06 - Nến Nhật cho thấy gió đông đến, nhưng ...

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,509
153,847

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Hôm qua dù không phân tích cho kèo bán ra BTCUSDT nhưng chúng ta nghiêng về khả năng có một bull trap, tuy nhiên rốt cuộc bull trap không sập và Bò lại sống khỏe để đẩy giá trở lên tiếp tục. Nến Nhật cho thấy một số dấu hiệu thuận lợi như sau
  • Nến đầu tiên là Hanging Man - Người treo cổ : Về lý thuyết, đây là một nến thể hiện sự chững lại của xu hướng tăng, nhưng theo 1 số trader về price action, hanging man nghiêng hơn về phe mua vì nó có bóng dưới khá dài, phản ánh rằng dù phe bán đã đẩy giá xuống nhưng phe mua đủ sức đẩy ngược lên trở lại. Cộng thêm volume của hanging man tăng lên, điều này phản ánh Bò đã vùng vẫy và thoát bẫy thành công.
  • Nến tiếp theo Bullish Mazuboru: Bullish Mazuboru là mô hình nến Nhật đơn thể hiện sự tăng giá mạnh mẽ nhất. Đây chưa phải là Bullish Mazuboru chuẩn mực khi nó còn dư 1 chút bóng trên và bóng dưới, trong khi lý thuyết Mazuboru là không có bóng. Tuy nhiên không sao, được như vậy là tốt rồi. Bullish Mazuboru có volume trội hẳn lên và xuất hiện ngay sau Hanging Man cho thấy sau khi vùng vẫy thoát bẫy, Bò đã thừa thắng xông lên phá thành trì và hấp mấy em Gấu Bikini luôn. Đây là một cú breakout thành công của Bò.
Hiện nay, BTCUSDT lại đã thoát ra ngoài Keltner Channel mất rồi. Tôi không giao dịch khi giá thoát ra ngoài Keltner Channel vì có thể nó đã tạm rơi vào tình trạng overbought - mua quá mức. Bây giờ chúng ta có thể ngồi đợi BTCUSDT hồi xuống để mua vào thôi.

Ok, uptrend sau khi đổ xăng xong đã tiếp tục chạy rồi anh em. Go to the moon đón mấy anh em xa bờ nào.

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
sauu khi theo dõi các chuyên gia phân tích ..xuống ko xuống lên ko lên xuống ko xuống ko lên dậm chân tại chỗ ...Kết luânn : để thành 1 trader có số má thì đk tiên quyết ::bạn phải là 1 người ba phải:eek::p:D:p:D

Đơn giản em chỉ nhìn vào MA100 và MA200, thì có thể cảm nhận được rằng mùa UPTREND là đây rồi chứ đâu, có khi nào chúng ta đang quá sợ hãi? để rồi khi nhận ra Uptrend thì nó đã ở đỉnh 60K - 100K mịa nó rồi.

Cho em một liều thuốc đc ko?

View attachment 99347 Đơn giản em chỉ nhìn vào MA100 và MA200, thì có thể cảm nhận được rằng mùa UPTREND là đây rồi chứ đâu, có khi nào chúng ta đang quá sợ hãi? để rồi khi nhận ra Uptrend thì nó đã ở đỉnh 60K - 100K mịa nó rồi.

Cho em một liều thuốc đc ko?
Chỉ là một cú hồi từ 19k8 xuống 3k1 thôi mà :D

sauu khi theo dõi các chuyên gia phân tích ..xuống ko xuống lên ko lên xuống ko xuống ko lên dậm chân tại chỗ ...Kết luânn : để thành 1 trader có số má thì đk tiên quyết ::bạn phải là 1 người ba phải:eek::p:D:p:D
Đúng rồi bác. Chuyên gia chuyên viên gì cũng là mấy tay đu đeo theo market thôi. Market nó đi đâu thì mình hô theo đó, vậy nên ba phải là đúng rồi

Các bác chuẩn bị tinh thần chưa?. 15k là em về bờ đó
Nếu an toàn thì bác nên chốt 1 phần đi, rồi nếu lên thì chốt tiếp.
Vd bác có 3 btc, thì chia ra như sau

1 viên ở 12
1 viên ở 15
1 viên ở 18
Tính ra nếu chốt hết là bác huề vốn mà ko sợ lỡ đò

Công nhận là thằng market điên rồ thật, đầu năm nay ai nghĩ BTC sẽ leo 1 phát lên tận 12k như hiện tại, còn nghĩ 6k là mốc cứng là năm nay phải vượt qua, đà này cuối năm cũng chả biết BTC sẽ ở giá nào đây, có khi nào năm 2020 thằng gì đó ko phải cắn trym ko :D

Công nhận là thằng market điên rồ thật, đầu năm nay ai nghĩ BTC sẽ leo 1 phát lên tận 12k như hiện tại, còn nghĩ 6k là mốc cứng là năm nay phải vượt qua, đà này cuối năm cũng chả biết BTC sẽ ở giá nào đây, có khi nào năm 2020 thằng gì đó ko phải cắn trym ko :D
bác nghĩ thế nào khi cuối năm 2019 btc neo đậu ở 17k8 :rolleyes:

Nếu an toàn thì bác nên chốt 1 phần đi, rồi nếu lên thì chốt tiếp.
Vd bác có 3 btc, thì chia ra như sau

1 viên ở 12
1 viên ở 15
1 viên ở 18
Tính ra nếu chốt hết là bác huề vốn mà ko sợ lỡ đò
Các thánh phán năm 2021 btc 60 -100k, đã gồng lỗ được 1 năm rồi, phân vân quá

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 0 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 47 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,888 Xem / 80 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,682 Xem / 13 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 19 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 183 Xem / 4 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên