1. Phân tích Bitcoin đầu ngày 26/07 - Lũ cuối tuần?

Phân tích Bitcoin đầu ngày 26/07 - Lũ cuối tuần?
    26/07/2019
    2,681 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    BTCUSDT hôm qua lại 1 lần nữa đi hoàn toàn đúng kế hoạch của chúng ta. Vùng PPZ thần thánh đã tạo kháng cự đối với Bitcoin, chặn đứng đà tăng và thậm chí đẩy BTCUSDT lùi xuống trở lại hết tầm 400 usdt/btc. Như vậy, PPZ này khá cứng.

Như chúng ta thấy, đợt bật tăng này của BTCUSDT là mạnh nhất so với cấc đợt bật tăng gần đây, kể từ khi xu hướng giảm hình thành từ mốc trên 11.000, nhưng bật tăng như vậy cũng chưa đủ ép phê đối với Gấu.

xu hướng giảm sẽ tiếp diễn nếu BTCUSDT phá đáy trước của nó quanh 9500. Lúc đó, lũ đỏ mini có thể sẽ đẩy BTCUSDT về đáy cũ ở vùng 9250 và xa hơn là quanh 9.000. Lỡ xui mà phá 8700 thì downtrend sẽ mạnh hơn khá nhiều đó.

Tóm lại, hôm nay cũng như các ngày gần đây là chúng ta tiếp tục bán ra BTCUSDT vì downtrend vẫn đang trong đà của nó.

Anh em cũng cần lưu ý là hôm nay là cuối tuần, nghĩa là khả năng hành động cua Whale Shark các kiểu sẽ tăng lên. BTCUSDT đã biến động tương đối nhỏ cả tuần nay nên có thể cuối tuần là thời điểm shark đánh chén.

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành đầu ngày mới !!!

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Fibonacci Trading

Fibonacci Trading là một trong những quyển sách tiêu biểu về chủ đề Fibonacci mà anh em nên tìm đọc

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    Xem thêm
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Tất Tần Tật Về STOCHASTIC - Indicator Huyền Thoại Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    Đang tải...
  2. Giahung

Giahung

1,135
    1,487
    Hôm qua em bán cái ship màu hường lấy vốn để chiến tiếp mà chả thằng đếch nào hỏi mua bác ah, đm thằng thì chê rách, thằng chê thủng lỗ, thằng thì chê bị sờn, em mới cú em bảo đm chơi btc còn ship là may lắm rồi, rách tý kệ mẹ nó không mua thì biến, hehe em fun tý, chúc các bác trader mạnh giỏi. Em đi cưa bom lấy tiền chờ btc về 3k đây

RonFed, Xitrum and DuongHuy bài này.
  3. nganson

nganson

17
    14
    Liệu cưa bôm có còn mang được tiền về không bác hay nhờ người khác vác hộ :)

DuongHuy bài này.
  4. hôm qua bác nào vào LONG là giờ thấy thốn rồiiii

RonFed, DuongHuy and Tu*_Mã_Ý bài này.
  5. Nhìn ngắn hạn BTC đang lầm lũi tiến về ngưỡng tử thủ cuối cùng 9k5 và 9060 của Bò, các trận giao tranh nho nhỏ tại đây và hay bên đang giữ thế, gấu nhỉnh hơn về thể lực nhưng Bò chưa chịu khuất phục.
    Nhưng nhìn dài hạn thì có vẻ kết cục không mấy tốt đẹp. Gấu đang chiếm ưu thế hoàn toàn, có sự chống trả của bò nhưng đã quá muộn, gấu đã chiếm hết các yếu điểm. Cuối tuần có thể sẽ là trận chiến đẫm máu, và để bảo toàn lực lượng bò chịu khuất phục và lùi về 8k5, xấu hơn là lùi sâu vào hang 7k5.
    Nói chung, anh em cứ thuận theo xu hướng mà giao dịch sẽ an toàn hơn, nếu thấy phân vân tốt nhất dừng giao dịch và ngồi ngoài quan sát trận chiến, trận chiến ngã ngũ, chiến thắng thuộc về bên nào ta theo bên đó.^^
    BTC W1 - 26.07.2019.

6. Em thấy có vẻ đà giảm sẽ tiếp diễn bác ạ, nhìn trên W1 thực sự rất xấu.

DuongHuynam.nguyen bài này.
  7. nó đg thiếu động lực làm 1 cú mark down 1k, nên chạy kiểu tích lũy từng đoạn nhỏ, kiểu này mình thấy rất oải, bị hành hạ tinh thần vãi nhái.

8. Khả năng về 6k cao nếu nhìm chart W

DuongHuy bài này.
  9. Kiểu như các CM đang thăm dò thanh khoản nếu, động lực tại đây đã cạn kiệt thì chắc sẽ có một cú dump sấp mặt về 8k5 để tìm kiếm thanh khoản mới. Giai đoạn này thật khó trade, muốn nghỉ cmn trade chét gì nữa. Chờ cả tháng không được 1 setup đáng tin cậy.^^

10. SoYoung

SoYoung

503
    382
    H4 có vẻ vào mô hình nén, theo down trend nếu break 9k4 và 8k8 chắc về thẳng 7k6 quá

Davis CuteoDuongHuy bài này.
  11. bởi vậy, mình càng ở trong #traderviet lâu, càng thấy market nguy hiểm vcl, làm giàu không khó là khái niêm xa xỉ phẩm ^^

12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 18,866
    110,363
    TraderViet vốn dĩ là nơi đập vỡ các giấc mơ làm giàu mà bác

nam.nguyenTu*_Mã_Ý bài này.
  15. Rất có thể, điều gì cũng có thể sảy ra trên thị trường này, và nếu điều đó sảy ra thì mùa đông quay trở lại sớm hơn dự kiến

16. Traderviet là nơi cho chúng ta một cái nhìn thực tế hơn về việc làm giàu trên thị trường Crypto nói riêng và thị trường tài chính nói chung, một sự thật trần chụi nhưng thực tế.

17. Xitrum

Xitrum

120
    111
    Nhất bác @Giahung, ở trần, mặc sịp hường, ngồi cưa bom giữa đường, bao nỗi tiếng

18. Bác vẫn còn chinh chiến cùng anh em ah. Gia đình mình vừa có chuyện bác ah. Lâu rồi không vào trade, chỉ tập trung cv. Nhưng giờ cứ thấy trống rỗng thế nào. Lại mò vào và tìm kiếm 1 cái gì đó!

Davis CuteoGiahung bài này.
  19. Mình thấy bác Peter dự đoán có vẻ hợp lý: Mcap về 160B thì BTC về 6000-8000.
    Mình sẽ rải ra mua lại từ 8000 đến 6000. Ko nên sợ hãi quá.
    Mình trade hay hold trung hạn đến dài hạn (nhiều tuần hoặc nhiều tháng) và ko nhất thiết nhảy vào BTC.
    :D

20. blue52hz

blue52hz

8
    11
    Quần còn thì ib e nha bác.

Giahung bài này.
  21. Giahung

Giahung

1,135
    1,487
    Lâu quá không gặp bác, tưởng bác hoà vốn chuồn gấp rồi, em nhảy ra rồi mà bác, chờ nó tụt xuống chắc lại vào tiếp, để tĩnh tâm đã, nhưng cộng nhận cũng ngứa nghề bác ah, bác mạnh giỏi nhé

22. Lúc trade thì thấy áp lực nhưng bỏ thì lại thấy trống rỗng vãi đái, kiểu nó thế =)))

Bình luận mới nhất

• g1nt4ma trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,314 Xem / 27 Trả lời
  • Zactini trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,108 Xem / 9 Trả lời
  • 123Global Official trong Chứng khoán quốc tế 1,215 Xem / 23 Trả lời
  • DuongHuy trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 1,097 Xem / 16 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    Tickmill
    OlympTrade
    LiteForex