1. Phân tích Bitcoin đầu ngày 28/01 - Vùng giá nóng ở đâu?

Phân tích Bitcoin đầu ngày 28/01 - Vùng giá nóng ở đâu?
    28/01/2019
    1,230 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Mô típ quen thuộc lại xuất hiện trở lại với bitcoin. Một cú break nhẹ lên rồi rơi xuống retest đáy. Đây là lần thứ 3 bitcoin thể hiện điều này. Tuy nhiên, lần này có vài nét khác và đem lại hi vọng cho đội Bò.

Đầu tiên, về mặt cấu trúc, chúng ta có thể thấy đáy của xu hướng đang dịch chuyển theo hướng tăng trở lại. Đây là dấu hiệu của lực mua. Thứ hai, cú quét đáy vừa rồi nhanh chóng được đẩy ngược lên, thể hiện qua 1 nến hammer có bóng dưới lớn và volume cực cao. Trước đó cũng có 1 nến dạng này rồi, cho thấy Bò bắt đầu mua tích lũy dần khi bitcoin đi xuống. Đây trước mắt là các dấu hiệu thể hiện 1 chút tích cực cho Bò.

Vùng giá quanh 3430 - 90 mà rộng hơn 1 chút là 3400 - 3500 đang thực sự là vùng giá quan trọng cho cả 2 phe Gấu - Bò. Bò đang cố thủ quyết liệt tại đây khi đã rất nhiều lần bẻ gãy được đà giảm. Gấu cũng liên tục đẩy giá xuống ở vùng giá này nhưng chưa phá vỡ được. Trước mắt, hôm nay chúng ta tiếp tục mua vào tại đây. Tuy nhiên, nếu vùng giá này bị phá và bitcoin rơi xuống dưới 3400, chúng ta sẽ quay trở lại phục kích bán ra từ vùng giá nói trên theo cách trade break and retest.

Tết nhất đến nơi rồi, anh em cẩn thận củi lửa. Nhớ SL đầy đủ khi vui chơi nhé

Happy and safe trading !!!

Xem thêm
    Đang tải...
  2. ThanhSang

ThanhSang

915
    1,717
    Nhìn giống đáy kim cương bác nhỉ :D

Hoamuaha3DuongHuy bài này.
  3. Btc cứ loanh quoanh vùng 3500 cả tháng nay rôi chán wa ôi thời oanh liệt nay còn đâu!

DuongHuy bài này.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. 14,969
    78,292
    Công nhận giống bác ạ. Hi vọng kim cương thiệt chứ không phải kim cương đang được bán dạo dọc chợ An Đông hay Kim Biên

ThanhSang bài này.
  7. DuongHuy

8. DuongHuy
  9. 14,969
    78,292
    Bác đừng chán, lỡ nó dump còn chán hơn

THHQMCmr vuong bài này.
  10. Ha ha bác Huy, người bán rồi thì mong dump người cầm hàng thì mong pump không thể nói dump chán được bác ạ.
    Chào các bác, chúc các bác ngày mới hiệu quả nhé.

DuongHuy bài này.
  11. Em vẫn thích kmd. Bác ngó cho em đi @ThanhSang

DuongHuyTHHQMC bài này.
  12. ThanhSang

ThanhSang

915
    1,717
    Đợi hồi về mua vào hoặc đợi phá hẳn 200 rồi mua vào khi retest vùng 200 Thím nhé. Vùng 200 là kháng cự khá bựa đấy.
    awww_tradingview_com_x_RQyLwd23__.
    Nó vừa thoát ra khỏi sideway, nếu đóng cở trên 200 nhiều khả năng tăng tiếp.

DuongHuyHoamuaha3 bài này.
  13. THHQMC

THHQMC

183
    190
    BTC và đồng bọn giờ giống như tập trong phim Tây Du Ký " Tề Thiên Đại Thánh bị Ngũ Hành Sơn" đè cố vùng vẫy nhưng không phá được núi. Chờ Đường Tăng giải cứu :)

THHQMC, Hoamuaha3 and DuongHuy bài này.
  14. E cũng nghĩ vậy . Đóng h1 hay h4 bác. Hồi về vùng nào thì vô đẹp. Hqua em đặt buy thấp quá ko khớp bác à. Tks bác

DuongHuy bài này.
  15. ThanhSang

ThanhSang

915
    1,717
    Hồi về 190-185 mua vào là đẹp Thím nhé.
    Ở đây có hợp lưu của hổ trợ, có 2ema 200-50 đi qua, lại có trendline đi qua, em nghỉ mua vào vùng này hợp lý, không thì canh mua cạnh dưới của hộp.
    Nó rất muốn phá vùng sideway này nhưng em thấy chưa đủ lực để bung.

Hoamuaha3 bài này.
  16. an..hy

an..hy

729
    725
    3k7 thấy có vẻ khó khăn

17. ThanhSang

ThanhSang

915
    1,717
    Em mới thấy có trên tradingview có cụ nào vẽ sóng ABCD báo về 37k nhưng phải đợi đến tết 2020 :rolleyes:

18. Mấy hôm k xem chart giờ vẫn vậy, khiếp khủng thật sự khi 15 ngày Btc loanh quanh là 15 ngày Bnb chuẩn bị cho mùa đông. Bnb chưa bao giờ báo sai trong 2018 đầu 2019 nếu các bác hay để ý. Ở thị trường thao túng thực sự khó ptkt chỉ xem động thái quen thuộc, mình quyết rút phần còn lại ăn tết xum vầy tìm về ánh sáng các bác ây.:cool:
    Đầu tư vào kênh truyền thống lợi nhuận tốt và tính đảm bảo hơn nhiều.

dungbitcoin, ngockhai86 and Binmap bài này.
  19. Vâng. Em cảm ơn bác nhìu
    Btc khó chịu quá nhỉ

20. ThanhSang

ThanhSang

915
    1,717
    Nhiều khả năng nó sẽ giảm tiếp từ đây chứ em chưa thấy bất kỳ hy vọng nào để uptrend cả.
    Hiện tại BTC đang trong tam giác giảm nên nhiều khả năng giảm tiếp thuận xu hướng thôi.
    Nhưng mà btc nó cứ loanh hoanh khu vực này thì mình chiến altcoin lại càng dễ thím ạ.

Hoamuaha3 bài này.
  21. Hôm nay btc va alcoin se theo ông táo đi về chầu trời.

Hoamuaha3sangwoo55 bài này.
  22. an..hy

an..hy

729
    725
    mô phật dự tới lúc đó nếu là 37k thật thì sẽ lại có 1 lớp người đu đỉnh tiếp theo , 37k xa quá 4k đã

23. em cũng nghĩ vậy. em cũng rút quân từ hôm thấy KLGD ảo quá thể quá. Bác có kênh gì mới chia sẻ em kiếm chút cháo với

Bình luận mới nhất

• quang minh trong Chuyện bên lề 764 Xem / 29 Trả lời
  • duong an trong Chuyện bên lề 6,627 Xem / 146 Trả lời
  • TieuLac trong Trao Đổi về Broker 32,066 Xem / 52 Trả lời
  • ga_ngoc trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 10,947 Xem / 387 Trả lời
  • Đang tải...
    Đang tải...