Phân tích Bitcoin ngày 01/06 - Sức ép của Tam Giác

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,613
153,992
Như vây là Bitcoin BTCUSDT đã tiếp cận trở lại đến sát mốc 10.000. Kỳ vọng trong bài phân tích gần đây của chúng ta là vùng quanh 9.300 trở thành vùng hỗ trợ cho #BTCUSDT đã hoàn toàn chính xác. BTCUSDT bật vào đây trước khi tăng lên đến gần 9.800. Hôm nay là ngày đầu tuần mới và tháng mới, chúng ta thử xem có tín hiệu gì đáng chú ý không nhé

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Một câu hỏi sẽ lại xôn xao ở thời điểm này trên "chợ" crypto, đó là liệu Bitcoin có phá được mốc 10.000 hay lại bị xả, và chúng ta nên hành động như thế nào cho hợp với những gì mà biểu đồ đang cố gắng trao đổi với chúng ta, những crypto trader thiện lành xứ An Nam. Đây là một vài điểm mà anh em mình nên chú ý

Điểm đầu tiên là nhìn chung thì #BTCUSDT vẫn đang đi trong 1 vùng range giá tích lũy. Không có đáy thấp mới và đỉnh cao mới nào được tạo ra, có nghĩa là chưa có cú phá vỡ nào ra khỏi cái range tích lũy này để bắt đầu một xu hướng mới.

Điểm thứ hai là phần đáy phía dưới bắt đầu cao lên. Khi chúng ta kết nối 2 đáy này bằng một đường xu hướng - trendline - chúng ta có 1 đường xu hướng tăng dốc lên. Trong khi đó, phần đỉnh đi ngang quanh 10.000. Cấu trúc này tạo thành mô hình biểu đồ Tam Giác Tăng - Ascending Triangle - là mô hình biểu đồ nghiêng về phía tăng giá hơn là giảm. Để xu hướng tăng cho BTCUSDT trong trung hạn được tiếp diễn, điều kiện cần là BTCUSDT phải phá lên được 10.000 thật mạnh.

Điểm cuối cùng là cây nến được đánh dấu bằng mũi tên. Nến này có phần bóng dưới dài và đóng cửa sát đỉnh, cộng với volume tăng vọt. Đây là dấu hiệu thể hiện lực mua quanh vùng PPZ tại mốc 9300. Vì vậy trong hôm nay tôi nghiêng về khả năng sẽ có lực mua tiếp tại đây. Còn nếu BTCUSDT giảm sâu hơn thì chúng ta đợi mua tại vùng hợp lưu giữa PPZ và trendline tăng bên dưới nhé.

Chúc anh em Crypto Trader Việt thiện lành có nhiều profit thơm ngon trong tháng 6 an lành này

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách của Phù Thủy Trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini
thầy Huy cho hỏi là hôm nay 1/6 tới hợp đồng CME phải ko ạ ?
có khi nào tối nay hợp đồng CME làm giá sập mạnh ko thầy nhỉ ?

thầy Huy cho hỏi là hôm nay 1/6 tới hợp đồng CME phải ko ạ ?
có khi nào tối nay hợp đồng CME làm giá sập mạnh ko thầy nhỉ ?
Nghi ngờ thì tối nay anh em ngồi ngoài thôi bác. Dễ ấy mà. Khúc nào sợ hoặc không rõ thì mình ở ngoài

Nghi ngờ thì tối nay anh em ngồi ngoài thôi bác. Dễ ấy mà. Khúc nào sợ hoặc không rõ thì mình ở ngoài
ko phải vào lệnh
mà là chốt lời thầy Huy ạ !
mua 1 số eth, ko biết nó có sập ko để kịp chốt lời, nếu có sập thì lại mua vào tiếp
mình chơi bên Remi nên ko có đặt stoploss hay cắt lỗ chốt lời gì đc :D

ko phải vào lệnh
mà là chốt lời thầy Huy ạ !
mua 1 số eth, ko biết nó có sập ko để kịp chốt lời, nếu có sập thì lại mua vào tiếp
mình chơi bên Remi nên ko có đặt stoploss hay cắt lỗ chốt lời gì đc :D
Chốt lời luôn là việc tốt chứ không phải là việc xấu nên bác cảm thấy không ổn thì cứ chốt rồi quan sát vào lệnh lại thôi nên bác cứ yên tâm

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 291 Xem / 29 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 49 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 382 Xem / 8 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 133 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 2 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,379 Xem / 85 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên