Phân tích Bitcoin ngày 09/05 - Mô hình đảo chiều nguy hiểm

Thấy funding rate (-) khá cao, lâu lắm mới thấy vậy, sợ quả short queeze nữa ăn đủ luôn :D
Hiện lượng shorters đang rất đông, nhiều khả năng lại có short queeze. Giá lên từ từ nhưng phút cuối lại pump mạnh như chờ thêm phe short vào cuộc rồi sập bẫy.:D. Nhìn chart 3H thấy volume tăng dần đều...
tải xuống (1).png

Em trước h cũng chẳng trade theo mô hình giá đâu, nhưng mà hiện tại em nhìn biểu đồ ngày nó sắp ra cái mô hình cup and handle, ko biết vẽ vầy có sai ko, nhờ các đại ca chuyên phân tích mô hình giá vào cho ý kiến :D

Các bác short thân mến. Chúng ta đều bắt đầu đổi kỳ vọng sang short, nhưng hãy đợi market confirm cái bias của chúng ta đã. Đừng vội ra tay lúc con mồi còn khỏe mạnh, vì nó có thể vùng vẫy làm chúng ta đổ máu. Hãy đợi lúc nó đứ đừ rồi mình ra tay. Cứ bình tĩnh đừng nóng vội. Như cái game short BTCUSDT ở khung thời gian này, chúng ta nên đợi con mồi xuống dưới 5770 rồi short, vì lúc đó nó phá vỡ cấu trúc xu hướng tăng và chuyển sang giảm.

Sư tử hay cọp beo gì nó săn mồi nó cũng nhắm vào lúc con mồi yếu nhất, thiếu chú ý nhất mới ra tay. Chứ ra tay ngay lúc bọn trâu bò nó còn trâu bò sừng sững thì có mà banh xác.

View attachment 91367
Thanks chủ thớt!

Đang đứng về phe gấu nhưng nhìn câu nến 1 h thì khá dị, bác nào thử cho ý kiến:
- Cây nến 1h số 1 rất mạnh lực mua rất dứt khoát (vol tăng, nến mạnh, râu trên ngắn, ko râu dưới)
- Cây nến 1h số 2, tại sao lực mua không tiến lên theo fomo mà lại lao ngay xuống trước (ai đã vẽ ra ntn?). cá nhân mình giá đóng của trên đường màu xanh 6109 là lúc nghỉ short đi cafe chơi:D
- Cây nến 1h đã ra khỏi bb, vào vùng quá mua rsi.

(1 shorters đang tìm điểm ra cho hay):D

• Like
Reactions: ATU
View attachment 91381
Thanks chủ thớt!

Đang đứng về phe gấu nhưng nhìn câu nến 1 h thì khá dị, bác nào thử cho ý kiến:
- Cây nến 1h số 1 rất mạnh lực mua rất dứt khoát (vol tăng, nến mạnh, râu trên ngắn, ko râu dưới)
- Cây nến 1h số 2, tại sao lực mua không tiến lên theo fomo mà lại lao ngay xuống trước (ai đã vẽ ra ntn?). cá nhân mình giá đóng của trên đường màu xanh 6109 là lúc nghỉ short đi cafe chơi:D
- Cây nến 1h đã ra khỏi bb, vào vùng quá mua rsi.

(1 shorters đang tìm điểm ra cho hay):D

Hôm nay là tròn 100 ngày từ ngày BTC bắt đầu tạo đáy cuối cùng cho đoạn tăng liên tục :(
100 ngày nên cúng gì cho linh nhỉ :confused::confused::confused:

Nhìn cái hình bác @DuongHuy là phải phọt ra chứ dump sao nỗi, chưa ra sao xuống được bác, mình theo Long đây, do mình chưa phọt được :(

Các bác short thân mến. Chúng ta đều bắt đầu đổi kỳ vọng sang short, nhưng hãy đợi market confirm cái bias của chúng ta đã. Đừng vội ra tay lúc con mồi còn khỏe mạnh, vì nó có thể vùng vẫy làm chúng ta đổ máu. Hãy đợi lúc nó đứ đừ rồi mình ra tay. Cứ bình tĩnh đừng nóng vội. Như cái game short BTCUSDT ở khung thời gian này, chúng ta nên đợi con mồi xuống dưới 5770 rồi short, vì lúc đó nó phá vỡ cấu trúc xu hướng tăng và chuyển sang giảm.

Sư tử hay cọp beo gì nó săn mồi nó cũng nhắm vào lúc con mồi yếu nhất, thiếu chú ý nhất mới ra tay. Chứ ra tay ngay lúc bọn trâu bò nó còn trâu bò sừng sững thì có mà banh xác.

View attachment 91367
Chuẩn bác, h ms tỉnh ngộ ra là đôi khi ta thiếu confirm mà toàn đoán mò. Vấn đề là khi btc xuống thì nó xuống nhanh quá ,k canh chart kịp là k kịp short luôn, liệu có nên dùng lệnh stop k bác nhỉ?

Chuẩn bác, h ms tỉnh ngộ ra là đôi khi ta thiếu confirm mà toàn đoán mò. Vấn đề là khi btc xuống thì nó xuống nhanh quá ,k canh chart kịp là k kịp short luôn, liệu có nên dùng lệnh stop k bác nhỉ?
Bác cứ từ từ nó lên bằng tháng thì xuống cũng bằng tháng, thích đánh lúc nào chả được. Cứ để cho nó phá trend giảm tính bằng ngày rồi vào đánh cũng thoải mái mà.
Nó chạy parabolic thế này thì sẽ vỡ sớm thôi vừa mới ra khỏi base có lẽ là cuối cùng rồi thì nó sẽ lên rất nhanh (hoặc cũng có thể rơi bất kì lúc nào). Bao giờ nó vỡ thì short trần lực chứ nó cứ chạy lên thì chả biết nó chạy đến đâu nhỡ lên thẳng đứng thì sao @@

Bác cứ từ từ nó lên bằng tháng thì xuống cũng bằng tháng, thích đánh lúc nào chả được. Cứ để cho nó phá trend giảm tính bằng ngày rồi vào đánh cũng thoải mái mà.
Nó chạy parabolic thế này thì sẽ vỡ sớm thôi vừa mới ra khỏi base có lẽ là cuối cùng rồi thì nó sẽ lên rất nhanh (hoặc cũng có thể rơi bất kì lúc nào). Bao giờ nó vỡ thì short trần lực chứ nó cứ chạy lên thì chả biết nó chạy đến đâu nhỡ lên thẳng đứng thì sao @@
View attachment 91437
Cám ơn bác, nhờ bác e mới tỉnh ngộ!!!

View attachment 91367
Thánh đây rồi em cũng đợi short lại 1 lần nữa có lẽ nó lại giống bnb hôm trước cứ phải pump cật lực xong rồi đứng hình 1,2 hôm thì mới bị xả đc

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên