Phân tích Bitcoin ngày 11/03 - Đòn nặng từ mô hình nến Nhật

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Biến động của BTCUSDT hôm qua là không quá đáng chú ý. BTCUSDT hồi phục lên vùng 8150 và bị bán xuống trở lại nhưng chưa phá đáy.

Một số điểm cần chú ý khi phân tích Bitcoin BTCUSDT hôm nay:
  • Xu hướng BTCUSDT chủ đạo vẫn là giảm, thể hiện qua cấu trúc thị trường gồm các đỉnh đáy thấp dần.
  • Sóng cân bằng - symmetry wave - cho thấy khả năng tạo kháng cự trùng với vùng PPZ ngay bên trên.
  • Kênh giá giảm - bearish channel - vẫn vững, hỗ trợ thêm hướng giảm.
  • Kênh giá tăng nhỏ hiện tại có thể đóng vai trò mô hình biểu đồ Cờ Giảm - bearish flag - là mô hình giảm giá tiếp diễn trong xu hướng giảm.
  • Volume giai đoạn giảm trước thì tăng, giai đoạn hồi hiện tại thì giảm, cho thấy chưa có động lực tăng giá mạnh.
  • Tiêu điểm hiện nay là mô hình nến đôi Bearish Engulfing vừa hình thành (chỗ mũi tên chỉ xuống mới nhất). Mô hình nến này gồm cụm 2 nến, trong đó nến sau bao trùm toàn bộ nến trước. Nó thường phản ánh lực bán mạnh. Phía trước cũng từng có một cụm Bearish Engulfing tương tự và kết quả là Bitcoin giảm mạnh.
Từ các yếu tố trên, có thể kết luận rằng BTCUSDT nghiêng hơn về hướng giảm. Vùng bán là từ PPZ trên, hoặc đợi phá đáy rồi tính tiếp

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
Khúc này mình thấy giao dịch rất sôi động. Có vẻ rất nhiều ae ưa thích mạo hiểm ^^. Đoạn này rất cân não, dump phát nữa thì hy vọng về bờ khi halving coi như TOANG xạch đẹp

hehe. lâu lâu cmt tý để ủng hộ bác dương. TT coin giờ giảm cũng như những TT tài chính khác hiện nay khi tình hình kinh tế toàn cầu đang khó khăn và BTC sinh ra với mục đích trong những lúc như này nhưng kết quả là nó cũng giảm theo thì chứng tỏ nó hiện tại vẫn là kênh rủi ro chứ ko phải là nơi trú ẩn như mục đích của nó và các bạn nên xem xét lại vấn đề này nhé. Hiện tại m thấy một số người coi cái Gap CME là cơ hội về 9K nhưng khoảng cách Gap lên tới hơn 800$ là quá lớn vậy muốn lấp gap ngay thì m thấy là chưa thể và m thấy ít nhất phải mất 1 -2 tháng Gap này mới lấp được. Bác dương xem gap của CME chưa nhỉ. b thấy sao?

hehe. lâu lâu cmt tý để ủng hộ bác dương. TT coin giờ giảm cũng như những TT tài chính khác hiện nay khi tình hình kinh tế toàn cầu đang khó khăn và BTC sinh ra với mục đích trong những lúc như này nhưng kết quả là nó cũng giảm theo thì chứng tỏ nó hiện tại vẫn là kênh rủi ro chứ ko phải là nơi trú ẩn như mục đích của nó và các bạn nên xem xét lại vấn đề này nhé. Hiện tại m thấy một số người coi cái Gap CME là cơ hội về 9K nhưng khoảng cách Gap lên tới hơn 800$ là quá lớn vậy muốn lấp gap ngay thì m thấy là chưa thể và m thấy ít nhất phải mất 1 -2 tháng Gap này mới lấp được. Bác dương xem gap của CME chưa nhỉ. b thấy sao?
Gap chỗ đỏ cần có 1 tuần là fill thôi bác, bác hiểu là CME chart giá nó rất khác với spot chart, spot có khi lên 8k6-8k7 thì CME có thể spike lên 9k luôn.

Hiện tại giá đang nằm trong hợp lưu 3 thứ: fib 61.8, trend tăng W1 từ 2015, filled tất cả các gap từ 7k6 trở xuống, h chỉ còn gap phía trên thôi.
Cái còn thiếu là funding fee vẫn chưa theo phe short, mình mong chờ phe bán tăng mạnh để giá có thể tạo short squeeze.
Mình vẫn chờ 1 cái divergence khung 4h kèm vol khủng để đảo chiều, còn nếu xuyên qua và đóng cửa D1 dưới fib 61.6 thì giá còn xuống sâu, coi như toang.

fill cái gap đó thì khả năng cao là có, nhg khi nào nó fill thì mình ko thấy chuyên gia nào xác định được ^^

Gap chỗ đỏ cần có 1 tuần là fill thôi bác, bác hiểu là CME chart giá nó rất khác với spot chart, spot có khi lên 8k6-8k7 thì CME có thể spike lên 9k luôn.
View attachment 138228
Hiện tại giá đang nằm trong hợp lưu 3 thứ: fib 61.8, trend tăng W1 từ 2015, filled tất cả các gap từ 7k6 trở xuống, h chỉ còn gap phía trên thôi.
Cái còn thiếu là funding fee vẫn chưa theo phe short, mình mong chờ phe bán tăng mạnh để giá có thể tạo short squeeze.
Mình vẫn chờ 1 cái divergence khung 4h kèm vol khủng để đảo chiều, còn nếu xuyên qua và đóng cửa D1 dưới fib 61.6 thì giá còn xuống sâu, coi như toang.
short ở đoạn giá này, cực kỳ rủi ro. Do đã vào vùng quá bán.

View attachment 138228
Uk. cơ bản là nến ở các khung W Và M đang là gì? nếu nó lấp ngay được thì phải cần thời gian và khoảng cách hiện tại rất lớn. b có thể thấy 1 vài các gap lớn trước cũng vậy nó mất thời gian lâu mới lên lấp lại đc gap. Ta giờ cứ thuận theo xu hướng hiện tại thôi có bác dương dẫn đường rồi :))

fill cái gap đó thì khả năng cao là có, nhg khi nào nó fill thì mình ko thấy chuyên gia nào xác định được ^^
uk. chưa nói đến tình hình dịch lúc này trên thế giới nữa. ai tâm trí đâu mà chơi coin với BTC. hôm trước chắc Big Boy bán coin mua khẩu trang lương thưc rồi. hahaha

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,476 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 302 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 815 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 218 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 121 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,743 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,337 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên