Phân tích Bitcoin ngày 13/03 - Làm gì sau chuyến tàu kinh hoàng?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Chỉ trong vòng 1 ngày, BTCUSDT đã mất gần 50% giá trị, giảm từ vùng 8.000 xuống gần vùng 4.400. Đà giảm là cực mạnh.

Một số điểm cần chú ý khi phân tích Bitcoin BTCUSDT hôm nay:
  • Xu hướng BTCUSDT là hướng giảm rất rõ. Không cần bàn cãi gì về xu hướng BTCUSDT trên khung thời gian này nữa.
  • Chưa có bất cứ dấu hiệu nào cho việc bắt đáy, vì đà giảm chưa có dấu hiệu dừng lại.
  • Đà giá - momentum - của hướng giảm là cực mạnh, thể hiện qua các nến giảm lớn, đóng cửa sát đáy. Volume của các nến giảm này là cực lớn, lớn nhất so với các nến H4 trong nhiều năm qua.
  • Ở thời điểm hiện tại, BTCUSDT có thể đã rơi vào trạng thái bán quá mức - oversold - vì nó đã vượt xuống khá sâu so với band dưới của Keltner Channel. Điều này cho thấy đây không phải là thời điểm nên bán đuổi theo.
Từ các đặc điểm trên, có thể kết luận (1) xu hướng giảm ngắn hạn đang cực mạnh, (2) BTCUSDT có thể đã bị quá bán. Chiến lược được áp dụng hợp lý là đợi hồi lại lên phía trên rồi bán thuận xu hướng. Anh em tuyệt đối nói không với các thể loại bắt đáy, vì dùng nhảy vào mua có thể khiến anh em ăn được 1 chút sóng ngắn nhưng những cú sụp giá mạnh tiếp theo sẽ quét sạch anh em. Phương pháp giao dịch thuận lợi nhất vẫn là đi theo xu hướng.

Một ngày buồn, đúng không anh em crypto?

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
Bác nào gồng short vào điểm danh cái nào.
Đặc biệt là ăn cháo thiên nga đen con Link/usdt thì nghỉ ngơi vì vượt kế hoạch năm 2020 thật ngoạn mục.
Anh em nào đang gồng lỗ thì note lại bằng bút đỏ để lần sau nhớ đặt stoploss khi vào lệnh.

Đa
Bác nào gồng short vào điểm danh cái nào.
Đặc biệt là ăn cháo thiên nga đen con Link/usdt thì nghỉ ngơi vì vượt kế hoạch năm 2020 thật ngoạn mục.
Anh em nào đang gồng lỗ thì note lại bằng bút đỏ để lần sau nhớ đặt stoploss khi vào lệnh.
Đặt stop nó cũng nhảy gap mà bác, sàn chơi bẩn có tình làm giá để giết long mà, con link về 0.0001 thì chả ông nào long mà không cháy cả, mẹ chơi bẩn vcl

đóng chart, chạy grab cho lànhhhh. Nhìn chart ko bik nói câu jjj.
Ko uổng côg bác mấy nay đứg ngoài. Xem đc film hay rồi..

----------------++++
Hnay e xin tổng kết:
Từ ngày margin: 1 lần cháy do short Neo, 1 lần cháy do short Dash, hôm qua cháy do Long ONT
Tổng cộng 3 lần cháy...

Mà kể cũg lạ, hqua thanh lý tk mà Binance nó còn chừa em đến 20% tk. Chắc do đoạn đó xuốg nhanh, có lệnh bị thanh lý trc, tới mình thì giá hồi mạnh..

mặc dù vừa bay 1 tỏi trong 1 ngày nhưng có ăn có thua là chuyện bt :(
Nguy cơ bao giờ cũng đi kèm với cơ hội đó thôi, cứ đập tiền vào là xác định có thể mất tất số đó
Biết đâu 3 4 hôm nữa nó lại lên 20k thì sao, biết được cuộc chơi đã ko còn hay :)

Ko uổng côg bác mấy nay đứg ngoài. Xem đc film hay rồi..

----------------++++
Hnay e xin tổng kết:
Từ ngày margin: 1 lần cháy do short Neo, 1 lần cháy do short Dash, hôm qua cháy do Long ONT
Tổng cộng 3 lần cháy...

Mà kể cũg lạ, hqua thanh lý tk mà Binance nó còn chừa em đến 20% tk. Chắc do đoạn đó xuốg nhanh, có lệnh bị thanh lý trc, tới mình thì giá hồi mạnh..
Em hôm qua cháy do sàn thanh lý ko kịp tài khoản còn - 200 có tới tới 500$ hehe 1h nó thanh lý xong , thôi cũng là bài học , học phí tuy nhiều nhưng có vẽ ít hơn các bác trên này 2k cụ ạ

Nguy cơ bao giờ cũng đi kèm với cơ hội đó thôi, cứ đập tiền vào là xác định có thể mất tất số đó
Biết đâu 3 4 hôm nữa nó lại lên 20k thì sao, biết được cuộc chơi đã ko còn hay :)
Bác ei 16-3 chưa tới 1/4 đâu gì căng quá bác , câu bít bán 1 toi của bác luôn ah:oops:

Chúc mừng bác, you 're pro, không cay cú khi hit stl và kg hưng phấn khi chạm tp.
Cứ tập trung vào từng lệnh cho thật tốt còn market nó muốn đi đâu thì đi, kemeno.

Chỉnh sửa lần cuối:
Chúc mừng bác, you 're pro, không cay cú khi hit stl và kg hưng phấn khi chạm tp.
Bây giờ nó thành cái lò xay tiền rồi bác ah, trong hôm nay về đầu 3 rồi, để nó up thì thì rất mất nhiều thời gian, tính theo năm nên bác nào hold thì rút về ví lạnh đi cho nó lành.

Đi 1 tỷ là margin hay futures thế bác, bác chia sẻ cho anh em trên này rút kinh nghiệm? Không dính stop ah

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 48 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 7 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên