Phân Tích Bitcoin Ngày 16/06/2020 – Giao Dịch Vùng Giá.

Blogdautu

Active Member
448
1,247
Chúng ta có kịch bản tuần chạy khá tốt khi Bitcoin liên tục test lại vùng kháng cự sau đó tụt mạnh tới vùng giá 8,900$ - 9,000$. Tuy nhiên gần như ngay lập tức Bitcoin quay lại test vùng kháng cự 1 lần nữa và chạm MA200 khung 4H.

Như vậy chưa thể khẳng định phe Bò hay phe Gấu đang chiếm lợi thế, tuần này có thể sẽ cho bức tranh về thị trường trung hạn rõ ràng hơn. Có thể ngày hôm nay BTC sẽ chỉ đi sideway trong vùng giá có biên độ khá rộng từ 9,220$ - 9,600$, rất có thể ngày 17 hoặc 18/06 chúng ta sẽ có kịch bản breakout hoặc tín hiệu suy yếu của 1 trong 2 phe Bò hoặc Gấu.

Các bạn vẫn nên đề phòng với kịch bản phân phối sẽ diễn ra , nếu kịch bản này thực sự diễn ra có thể BTC sẽ hồi 1 cây 1D vài trăm giá và tụt tới 1k-2k giá, và liên tục đi sideway trong vùng giá tạo điều kiện cho altcoins có các biến động. Lý do là chỉ số BTC Dominance ( BTC .D) đang có khá nhiều tín hiệu đáng chú ý, trong khi rất nhiều altcoins đang tạo các tín hiệu hoặc chuẩn bị tạo được phân kỳ.

Quy Tắc Cũ:

1. Khi vào lệnh, quan trọng nhất là chúng ta phải tìm được điểm vào lệnh hợp lý khi tìm được đâu là điểm stoploss (cắt lỗ) và take profit (chốt lời) cho tỉ lệ RR tốt, lý do vào lệnh là gì, áp dụng mẫu hình gì?
2. Kháng cự cũ trở thành hỗ trợ mới và ngược lại.

Các Lưu Ý Quan Trọng Giúp Tạo Các Thiết Lập lệnh:

1. Kịch bản phân phối chưa được xác nhận, tuy nhiên kịch bản này có thể sẽ sớm xảy ra .
2. BTC đang dao động quanh MA200 khung 4H, ETH đang được đỡ bởi MA200 khung 4H.
3. Nhiều altcoins đang cho các setup rõ ràng hơn BTC .

Các bạn chờ xem hành động giá ( price action ) phù hợp với phương án nào thì vào lệnh theo phương án tương ứng nhé. Mình thường lên kế hoạch giao dịch hàng ngày, và không cố đoán giá.

Hi vọng nhận được thêm các chia sẻ và góp ý của các bạn.

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Bác Cho em hỏi, em chưa biết xem BtcD ở đâu (e đang trade ex trên Binance)? Tại sao lại có chỉ số này và nó ảnh hưởng như thế nào tới Btc và alt coin ạ?
Cám ơn bác!

Bác Cho em hỏi, em chưa biết xem BtcD ở đâu (e đang trade ex trên Binance)? Tại sao lại có chỉ số này và nó ảnh hưởng như thế nào tới Btc và alt coin ạ?
Cám ơn bác!

Chỉ số Dominance trên tradingview đó bạn. Chỉ số BTC.D cho thấy sự ảnh hưởng của BTC (cả về thanh khoản và vốn) so với toàn bộ thị trường crypto, nên mình dựa vào chỉ số này để tìm sóng ngắn cho BTC hay altcoins, khi nào nên tập trung giao dịch BTC và khi nào nên tập trung giao dịch altcoins đó bạn.

Giá liên tục tiếp cận vùng kháng cự 9,600$ và chỉ bị bật lại từ 150$-70$ thì các bạn nên chốt lời các lệnh short tại đỉnh vùng giá nhé.

Nếu trường hợp BTC phá vỡ được 9,600$ thì chúng ta có mốc tiếp theo là 9,800$, rất có thể nếu chạm tới mốc giá này, BTC sẽ phản ứng mạnh mẽ.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 522 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 271 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 621 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,754 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 87 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên