Phân tích Bitcoin ngày 19/03 - Mô hình Harmonic đảo chiều?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,619
153,998

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Một số điểm cần chú ý khi phân tích Bitcoin BTCUSDT hôm nay:
  • BTCUSDT tiếp tục đi ngang trong vùng tích lũy quanh 3700 - 6000.
  • Biến động giá đang ngày càng hẹp lại, có thể dẫn đến một đà breakout - phá vỡ - xảy ra trong thời gian tới.
  • Kháng cự quanh 5600 - 6000 là khá mạnh với 3 lần chặn đứng đà tăng gần đây của BTCUSDT.
  • Hiện BTCUSDT đang tạo một cấu trúc đảo chiều từ tăng sang giảm là mô hình harmonic ABCD, gồm 2 đoạn tăng AB và CD. Điểm D được hình thành khi AB=CD và điểm D thường là điểm đảo chiều của xu hướng, mà trong trường hợp này là đảo từ tăng sang giảm.
  • Khối lượng giao dịch cũng bắt đầu giảm, cho thấy không có sự ủng hộ đối với xu hướng tăng hiện tại
Từ các điểm phân tích trên, tôi nghiêng về khả năng BTCUSDT có thể vượt lên 6000 một chút trước khi quay đầu giảm trở lại.

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
đợt này e cũng đỡ fomo hơn tí bác ạ @@ giờ lên hay xuống kệ mẹ nó, lên thì short, còn xuống thì cũng xem xét có long hay không. đỡ khổ cứ vào ôm lại lo :D
Hii mấy bác vốn mấy chục k$ mới phải căng thẳng, anh em mình có mấy $ bọ cứ thoải mái mà đánh bác ơi, sáng giờ cắn trộm được 30$ rồi em té té đây, vào lệnh làm sao cho cháy cũng thoả mãn là được bác ah, Hi 6 ngày gỡ lại được 870$ em mừng rơi nước mắt.

Hii mấy bác vốn mấy chục k$ mới phải căng thẳng, anh em mình có mấy $ bọ cứ thoải mái mà đánh bác ơi, sáng giờ cắn trộm được 30$ rồi em té té đây, vào lệnh làm sao cho cháy cũng thoả mãn là được bác ah, Hi 6 ngày gỡ lại được 870$ em mừng rơi nước mắt.
Bác x mạnh k em giờ vốn còn 600$ hi vọng sống sót qua đợt bão này. Em giờ all in thì em ra exchange ôm coin còn margin em chỉ dám x3 với vào 50% vốn 1 lần @@ biet la kl thế vẫn nhiều, nhưng vốn bé quá ăn 5-10% thì k đc mấy lên cũng mạo hiểm chút

Bác x mạnh k em giờ vốn còn 600$ hi vọng sống sót qua đợt bão này. Em giờ all in thì em ra exchange ôm coin còn margin em chỉ dám x3 với vào 50% vốn 1 lần @@ biet la kl thế vẫn nhiều, nhưng vốn bé quá ăn 5-10% thì k đc mấy lên cũng mạo hiểm chút
Em trader mỗi lần 0.5btc bác ơi, ra nhanh vào nhanh, kiếm được đồng nào hay đồng ý, giờ nó lên hoặc xuống 900$ em mới cháy được, cố gắng giữ xem được bao lâu, hôm nào mà kiếm được 50-100$ là mừng lắm rồi.

Chỉ đánh btc thôi bác, đừng trader atcoin nó cháy nhanh lắm. Hết thì nghỉ bác ah

cứ vậy mà mần. trước sau gì cũng gỡ được ah pac. Nhớ đừng nóng vội

Em trader mỗi lần 0.5btc bác ơi, ra nhanh vào nhanh, kiếm được đồng nào hay đồng ý, giờ nó lên hoặc xuống 900$ em mới cháy được, cố gắng giữ xem được bao lâu, hôm nào mà kiếm được 50-100$ là mừng lắm rồi.
cách đánh như này, chỉ cần ngày có biến động mạnh. Lệnh đó thuộc đang all in, thì cháy ngay và luôn. Cụ hết sức lưu ý

Cố lên bác ạ chỉ cần ko nóng vội, em cũng đang tập tính kiên trì, kỷ luật đây ạ

Chỉ đánh btc thôi bác, đừng trader atcoin nó cháy nhanh lắm. Hết thì nghỉ bác ah
alotcoin bong bong nổ rồi nên em canh short thôi bác à ôm thì cũng lên là bán ngay @@ bác nào biết stoploss theo market bên binance chỉ em với, chứ stoplimit toàn gap giá sao chơi đc. phải giá chạm phát là cắt luôn mới yên tâm đc :(

alotcoin bong bong nổ rồi nên em canh short thôi bác à ôm thì cũng lên là bán ngay @@ bác nào biết stoploss theo market bên binance chỉ em với, chứ stoplimit toàn gap giá sao chơi đc. phải giá chạm phát là cắt luôn mới yên tâm đc :(
Bác chia nhỏ khối lượng ra nhiều lệnh slop thì nó không nhảy gap đâu

khối lượng lệnh lớn, thì bác cắt bằng tay theo lệnh Market. Còn dùng stop-limit mà cắt thì chia nhỏ khối lượng lệnh theo 1 biên độ giá, chứ 1 lệnh, là khả năng không khớp hết đã xảy ra với nhiều ae rồi (mà cái này đúng nhé)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 472 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 574 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,749 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 77 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên