Phân tích Bitcoin ngày 20/11 - Chuẩn bị "nổ" chưa? Cần chú ý gì?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,664
154,077
Đúng như kịch bản mà chúng ta kỳ vọng trong bài viết hôm qua Phân tích Bitcoin ngày 19/11 - Chuyển biến thành mô hình Price Action, Bitcoin #BTCUSDT đã giảm về gần vùng 17.000 và bật nhẹ trở lên đến 18.000. Diễn biến hành động giá - price action - hiện tại có thể gợi lên nhiều thứ. Mời anh em Crypto TraderViet cùng đọc bài hôm nay.

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Có thể thấy #BTCUSDT vẫn đang chuyển động phía trong mô hình price action là Inside Bar đã xuất hiện trước đó. Một Pin Bar hình thành ngay gần 17.000 đã giúp #BTCUSDT bật ngược trở lên.

Mô hình Inside Bar hiện tại khá mạnh vì nó đang nhốt nhiều nến vào bên trong. Số lượng nến bị nhốt càng nhiều, sự nén giá càng mạnh mẽ, dẫn đến việc nếu thoát ra khỏi Inside Bar, cú "nổ" sẽ ấn tượng, giá sẽ đi nhanh và mạnh hơn. Khối lượng giao dịch - volume - trong giai đoạn này cũng đang sụt giảm, đúng tính chất của một vùng tích lũy - accumulation.

Ở một cái trend đã đi xa và đang hình thành Inside Bar như này, tôi thường thấy xuất hiện những cú "bẫy" - trap - mà cụ thể là dễ có bẫy giá tăng - bull trap. Giá có thể bật vượt lên phía trên của Inside Bar nhưng rồi nhanh chóng giảm trở lại, khiến phe Bò mua breakout sẽ bị "đu đỉnh". Vì vậy, trong giai đoạn hiện nay, chỉ nên mua từ dưới chứ không nên theo breakout phía trên.

Kịch bản hôm nay tạm thời là vậy nhé. Chúc anh em Crypto TraderViet có một ngày giao dịch cuối tuần thuận lợi

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Các bác trade để làm gì. Trade để hèn người đi hay trade để thành công :))
Trade để hèn đi hay trade để thành công là gì bác? Ở đây anh em trade an toàn trước rồi mới tính lợi nhuận sau. Cứ lo thành công rốt cuộc lại thành quạ hết

Trade để hèn đi hay trade để thành công là gì bác? Ở đây anh em trade an toàn trước rồi mới tính lợi nhuận sau. Cứ lo thành công rốt cuộc lại thành quạ hết

Là thế này bác, nếu bác có ngâm cứu qua về self improment thì bác sẽ hiểu là bác muốn gì thì kết quả nó sẽ như vậy. Hay đơn giản hơn lên youtube gõ Luật Hấp Dẫn.

Là thế này bác, nếu bác có ngâm cứu qua về self improment thì bác sẽ hiểu là bác muốn gì thì kết quả nó sẽ như vậy. Hay đơn giản hơn lên youtube gõ Luật Hấp Dẫn.
Trời đất , có người bên ngoài vào diễn đàn dạy chủ diễn đàn kìa .
Sếp @DuongHuy làm bài rap diss Le Tung Lam đi.:D

Cảm ơn bác đã hướng dẫn về luật hấp dẫn. Bác có thể chia sẻ thêm về việc luật hấp dẫn đó nó có tác động cụ thể như nào đến việc trading không? Và nó có liên quan gì đến vấn đề trade hèn với trade thành công mà bác đã nói? Xin mời bác

Cảm ơn bác đã hướng dẫn về luật hấp dẫn. Bác có thể chia sẻ thêm về việc luật hấp dẫn đó nó có tác động cụ thể như nào đến việc trading không? Và nó có liên quan gì đến vấn đề trade hèn với trade thành công mà bác đã nói? Xin mời bác

Là đầu tiên phải hiểu trade để làm gì ? Trade là phải sướng, trade là phải vui chứ không phải trade là chịu khổ, trade để sống sót thì trade làm gì, thiếu gì cái khác vui hơn. Tuy nhiên nó cũng tùy giai đoạn. Vì nó có 3 giai đoạn của sự học hỏi. Đầu tiên là giai đoạn bản năng, ơ nghe gì cũng đúng học gì cũng đúng. Giai đoạn 2 là lý trí, học nhiều quá nên ơ cái này không đúng và cái kia cũng không đúng và học cả đời cũng chưa hêt được. Giai đoạn 3 là học thật nhiều để mà quên đi vì cuộc sống luôn thay đổi :D

Là đầu tiên phải hiểu trade để làm gì ? Trade là phải sướng, trade là phải vui chứ không phải trade là chịu khổ, trade để sống sót thì trade làm gì, thiếu gì cái khác vui hơn. Tuy nhiên nó cũng tùy giai đoạn. Vì nó có 3 giai đoạn của sự học hỏi. Đầu tiên là giai đoạn bản năng, ơ nghe gì cũng đúng học gì cũng đúng. Giai đoạn 2 là lý trí, học nhiều quá nên ơ cái này không đúng và cái kia cũng không đúng và học cả đời cũng chưa hêt được. Giai đoạn 3 là học thật nhiều để mà quên đi vì cuộc sống luôn thay đổi :D
Nếu được thì bác ghi ra một bài dài dài hơn được không bác? Quan điểm nghe có vẻ hay hay đó. Ghi dài ra hoặc tạo một thread riêng để anh em cùng trao đổi nhé

Nếu được thì bác ghi ra một bài dài dài hơn được không bác? Quan điểm nghe có vẻ hay hay đó. Ghi dài ra hoặc tạo một thread riêng để anh em cùng trao đổi nhé

Chưa được đâu. Đợi khi nào tôi chốt lời hết coin chuyển sang đất hay chứng khoán thì có thể.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 180 Xem / 12 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 576 Xem / 28 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 327 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 92 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,726 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,316 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 417 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên