Phân Tích Bitcoin Ngày 21/05/2020 – Xu Hướng Tăng 4H Chưa Bị Vỡ

Hiện tại thì bám sát kênh giảm thôi các cụ , break thì tính tiếp :D

em mới vào lệnh short, ăn mỏng xác định tầm 9150. Các bác nghĩ dump xuống khoảng bao nhiêu ạ ? Em thấy nhiều chuyên gia uy tín dự bóa khoảng 9200 - 8800 first. Còn sau đấy chưa biết.

Bạn cứ dời SL về entry đã. Đánh khung nào thì chốt theo khung đó. Nếu là khung 4H, nếu thủng 9k2-9,150$ thì về cũng phải tầm 8k6.

bữa 9k9 9k8 thì ai cũng hô hào 10k1, 10k5, 11k, 13k "to the moon" tới nơi rồi. Cuối cùng nó dump. Giờ em thấy trên twitter ai cũng hô hào, 8k8, 9k1 tới nơi rồi. Em nghi nó đi ngược lên lắm nhe. o_Oo_O
haha:p:p

có vẻ như 8949 là đã đủ cho cú dump lần này hay liệu đêm nay có dump sâu về 8k6 ko nhỉ? Trend đang hỗ trợ khá mạnh vì vừa chạm trend là bật ngay lên

em lại vào lệnh short từ 9k1 rồi. Cũng đang chờ coi nó có hold được 9k1$ không. Hi vọng xuốn 8k6. Hôm nay hoặc có thể trong ngày mai ngày kia. Thứ 6 thứ 7 thường dump. Lúc nãy em thấy vài nghìn BTC cũng được transfer vào sàn Binance nữa. Mấy idol trên twitter đang bảo liệu "miners có đang bán tháo nốt đợt giá cao không ?" hi vọng là thật. Ở Trung Quốc giá điện rẻ, miners nhiều, dân đông, hi vọng FOMO cũng gắt, hehe.

em lại vào lệnh short từ 9k1 rồi. Cũng đang chờ coi nó có hold được 9k1$ không. Hi vọng xuốn 8k6. Hôm nay hoặc có thể trong ngày mai ngày kia. Thứ 6 thứ 7 thường dump. Lúc nãy em thấy vài nghìn BTC cũng được transfer vào sàn Binance nữa. Mấy idol trên twitter đang bảo liệu "miners có đang bán tháo nốt đợt giá cao không ?" hi vọng là thật. Ở Trung Quốc giá điện rẻ, miners nhiều, dân đông, hi vọng FOMO cũng gắt, hehe.
không nên Short lúc này nhé, RSI 4h đang chạm vùng quá bán thì sẽ có cú hồi lại nhé

4H mình cũng nghĩ sẽ sớm có 1 gậy. Thường thì cú hồi tới nửa hoặc 2/3 thân nến mother candle, thì cú hồi này có vẻ đã hoàn thành. Lần hồi tiếp mình sẽ đợi xác nhận đỉnh sau thấp hơn đỉnh trước là vào short.
Vậy là BTC đã đi đúng kịch bản rồi cụ à thụt phát chạm trend kaka

không nên Short lúc này nhé, RSI 4h đang chạm vùng quá bán thì sẽ có cú hồi lại nhé
Ây bác không nói em sớm, mà ko sao, nó cũng đang hold chỗ 9k1 thôi. Em thấy sao cộng đồng mình ko làm 1 cái telegram, hoặc discord, hay tiwtter gì đấy, có tin gì cập nhật anh em thảo luận cho tiện nhỉ. Nhiều khi muốn cập nhật realtime hỏi ý kiến các bác mà refresh cái forum của mình hơi lâu, lại nhiều topic nữa.
Em mới biết forum của mình, có gì ko phải các bác bỏ qua cho :p:p

BTC thì chưa chạm MA200 4H.
Nhưng ETH đã chạm MA200 4H.

View attachment 149020

Các bạn lưu ý:

Đang có hiện tượng rút râu, NHƯNG: RSI 4H vẫn còn room xuống, xu hướng tăng 4H cũng đã vỡ.

Nên làm gì lúc này:

1. Mình đã đóng hết các vị thế short khi ETH chạm tới MA200 4H trước. (mình có nói điều kiện nào đạt tới mình đều đóng vị thế).
2. Bạn nào còn giữ lệnh short, bạn dời SL xuống, TP có thể là khi RSI 4H chạm quá bán.
3. Mình sẽ chờ lệnh Long khi giá tiến tới MA200 4H của BTC.

Vậy là BTC đã đi đúng kịch bản rồi cụ à thụt phát chạm trend kaka

Mình nghĩ chưa dừng lại đâu, lý do là RSI 4H vẫn đang tiến khá gần tới khu vực quá bán. Đồng thời MA200 khung 4H của BTC sẽ có sức hút mạnh.

Mình đã đóng hết vị thế short do đạt được mức TP mình kỳ vọng. Hiện mình đang chờ cú bounce kèm theo phản ứng giá tại MA200 4H.

Bạn Anh Tủn góp ý hợp lý này. RSI gần tới quá bán rồi thì thường sẽ có cú hồi, với tỉ lệ RR lúc này không còn đẹp cho thiết lập lệnh short nữa. Nên chờ RSI hồi lại mới vào lệnh, không ai bán khi rsi đã chạm quá bán.

jkkkk, cụ bay vào short, nó lại ko xuống, đg sw 9k1 kkk

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,033 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 330 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,354 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 233 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 110 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 141 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên