Phân tích Bitcoin ngày 22/11 - Lịch sử lặp lại. Anh em làm gì tiếp?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,166
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Trong bài viết sáng qua, chúng ta đã nói về những dấu hiệu cho thấy khả năng giảm giá của BTCUSDT. Diễn biến thực tế cho thấy BTCUSDT vừa có một cú dump khá mạnh trong chiều tối qua. Cú dump này đẩy BTCUSDT từ 8100 về đến 7500. 7% giá trị đã bị thổi bay.

Có sự trùng hợp hơi lạnh gáy ở cú dump lần này và cú dump tại X hôm 8/11, đó là
  • Volume tương đối ngang nhau
  • Cùng phá vỡ xuống 1 vùng hỗ trợ
  • Cùng bằng nhau ở thời điểm diễn ra, vào khoảng 19g00, đầu giờ tối.
Sau cú dump X, BTCUSDT đi ngang rồi sau đó dựng lên 1 nhịp trước khi đi vào downtrend mạnh mẽ. Còn sau cú dump này, khả năng cao cũng có thể là vậy. Đây là lý do:
  • BTCUSDT đã về đến sát đáy cũ, nơi diễn ra cú pump thần thánh mang tên Tập Cận Bình (vòng tròn bên trái). Xem như ông Tập nâng được BTCUSDT bao nhiêu thì giờ nó đã trả lại hết bấy nhiêu. Về đến vùng hỗ trợ này, có thể Gấu sẽ chốt lời
  • BTCUSDT đã nằm bên ngoài cạnh dưới của đường bao Keltner Channel, vậy khả năng cao là nó đã rơi vào trạng thái oversold - bán quá mức - và nó cần hồi lên trở lại.
  • Sau một cái trend giảm đã đi xa như vậy mà nó còn rướn được vậy thì dấu hiệu selling climax - kiệt sức bán - hơi rõ rồi. Đây là thời điểm thoát ra.
  • Lịch sử cú dump X cũng cho thấy BTCUSDT sẽ hồi sau dump.
Với mấy điểm này, hôm nay anh em không bán nữa nhé. Đợi hồi lên đến vùng kháng cự bên trên hãy chiến. Ngưng tay short được rồi

Đầu ngày tạm như vậy.

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
Chúc Bác ngày mới tràn đầy niềm vui...mình thì cũng phân tích giống như bác...lệnh short mình đã chạm TP rồi....đủ tiền cf sáng rồi...Giờ đợi nó hồi lên kháng cự trên quanh 8k rồi đập xuống tiếp thôi...chúc tất cả a e diễn đàn thành công tốt đẹp...

Tin fake văn phòng của Binance bị cảnh sát Trung Quốc đột kích và buộc phải đóng cửa. => bị bán tháo.

Tin fake văn phòng của Binance bị cảnh sát Trung Quốc đột kích và buộc phải đóng cửa. => bị bán tháo.
Văn phòng mới đưa vô Thượng Hải thôi , chứ trụ sở Binance đã chuyển ra Hồng Kong với Nhật bản từ lúc Trung Quốc khắt khe rồi. Ông Tập phát biểu ủng hộ Blockchain nên mấy sàn tưởng bở thả cho vào

Hôm qua em nhảy vào với kì vọng một cú pumb với stoploss cực kì nhỏ nhưng thất bại, Hôm nay em lại vào tiếp. Với kỳ vọng đây là một vùng hổ trợ mạnh hơn hôm qua. Nếu bọn cá tiếp tục muốn quét stoploss ở vùng 74XX thì đành phải tiếp tục chờ đợi một cơ hội khác vậy. Đã sẵng sàng cho một cú ôm dài hạn. Quăng lưới nhiều lúc phải hai ba lần nó mới dính được các bác ạ. kakaka

Lịch sử lặp lại vậy cứ y theo tích cũ mà làm. Lanh gáy cái là s mà lịch sử lại có thể lặp lại và liệu rằng không có biến cố j hay không. Ko đánh thì thôi. Mà đánh thì cứ phải luôn miệng cầu nguyện

Hôm qua em nhảy vào với kì vọng một cú pumb với stoploss cực kì nhỏ nhưng thất bại, Hôm nay em lại vào tiếp. Với kỳ vọng đây là một vùng hổ trợ mạnh hơn hôm qua. Nếu bọn cá tiếp tục muốn quét stoploss ở vùng 74XX thì đành phải tiếp tục chờ đợi một cơ hội khác vậy. Đã sẵng sàng cho một cú ôm dài hạn. Quăng lưới nhiều lúc phải hai ba lần nó mới dính được các bác ạ. kakaka
Tầm này mà Long thì có phải hơi trễ r k bác ? Đà giảm có vẻ đã rất rõ ràng r mà nhỉ

đừng bắt dao rơi các bác

đừng bắt dao rơi nữa bác ạ, vị thế giờ khá xấu. em đứng ngoài mấy hôm nay, vì thời điểm tốt qua rồi

đừng bắt dao rơi các bác

đừng bắt dao rơi nữa bác ạ, vị thế giờ khá xấu. em đứng ngoài mấy hôm nay, vì thời điểm tốt qua rồi
bác nghĩ sao về bát dao rơi. Bát dao rơi là đánh chặn đầu nó. Còn đây nó đã có vùng hổ trợ rồi thì đâu gọi là bắt dao rơi. Hãy đê thời gian chứng minh đi bác

bác nghĩ sao về bát dao rơi. Bát dao rơi là đánh chặn đầu nó. Còn đây nó đã có vùng hổ trợ rồi thì đâu gọi là bắt dao rơi. Hãy đê thời gian chứng minh đi bác
thì em có nói gì đâu, hiện tại gía chưa có xu hướng đảo chiều nên em đưa ra ý kiến vậy, chứ bác bắt đc quả pump thì em lại quá mừng cho bác ý chứ, anh em lại đem tiền về cho tổ quốc, mọi comment của em đều là thành ý, và chỉ mang ý nghĩa tham khảo, em cũng đọc cmt của tất cả mọi người mà :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,485 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,555 Xem / 94 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 29 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 340 Xem / 18 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên