Phân tích Bitcoin ngày 23/03 - Sẽ có một cú bật?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,180
153,364

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Một số điểm cần chú ý khi phân tích Bitcoin BTCUSDT hôm nay:
  • Một cú breakout lên khỏi vùng kháng cự bên dưới quanh 6.000 có thể tạo động lực cho BTCUSDT tăng trong ngắn hạn.
  • Một kênh giá tăng - bullish channel - đã hình thành, hỗ trợ thêm cho xu hướng tăng
  • Sau khi break lên 6.000, BTCUSDT đã quay lại retest vùng break với một nến Doji có bóng dưới rất dài - long-legged doji hay highwave doji. Nến Doji này có đi kèm với volume khá lớn. Đây có thể là dấu hiệu lực mua từ bên dưới
  • Tại vùng giá hiện tại, BTCUSDT đang retest lại đáy của Doji bóng dài phía trước, đồng thời cũng retest vùng PPZ quanh 6.000 đã break, đồng thời chạm vào cạnh dưới của kênh giá tăng.
  • Tại điểm này, mô hình giá hai đáy - double bottom pattern - cũng đang có dấu hiệu hình thành
Từ các điểm trên, chúng ta có thể nghiêng hơn 1 chút về khả năng tăng giá cho Bitcoin BTCUSDT hôm nay. Nếu bật lên từ đây, điểm hướng đến có thể là đỉnh giá của đợt tăng cũ phía trên 6600.

Happy and safe trading anh em !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Theo kn sml đu đỉnh nhiều năm của e thì giá sẽ loanh quanh đc vài tiếng trước khi tụt mạnh xuống rồi mới vòng ngược lên. Để ae đang stoploss thấy tụt sợ bán xong nó tụt mạnh đang hả hê may bán sớm thì bất ngờ nó dừng lại rồi lên hới vượt đỉnh tí lại fomo mua :(

Ủa sao của bác nến 4h vân nằm trên kênh tang giá nhỉ. Của cháu nó đã đóng cửa ở dưới, và cũng đã nằm dưới cạnh ngang tam giác tang rồi nên cháu nghĩ là giá giảm hơn tăngView attachment 139954
Cái này tôi không rõ nữa. Chart có sao vẽ vậy thôi. Nếu muốn short thì chắc đợi BTC nó close phía dưới cái đuôi nến phía trước đã. Lúc đó mình có pattern đảo chiều giảm là 1-2-3

Theo kn sml đu đỉnh nhiều năm của e thì giá sẽ loanh quanh đc vài tiếng trước khi tụt mạnh xuống rồi mới vòng ngược lên. Để ae đang stoploss thấy tụt sợ bán xong nó tụt mạnh đang hả hê may bán sớm thì bất ngờ nó dừng lại rồi lên hới vượt đỉnh tí lại fomo mua :(
Có cả kinh nghiệm đu đỉnh nữa à bác?

Cái này tôi không rõ nữa. Chart có sao vẽ vậy thôi. Nếu muốn short thì chắc đợi BTC nó close phía dưới cái đuôi nến phía trước đã. Lúc đó mình có pattern đảo chiều giảm là 1-2-3
cháu nó mới 3 tuổi bác @DuongHuy ạ, nên xưng chú cháu hay chú-con cho nó tình cảm, chú nói đúng hok con @Trần Quỳnh Chi

Mình nghiêng hơn về hướng giảm, do trên D1 có thanh doji cực lớn thể hiện lực bán và mua tương đối mạnh, nhưng sau đó lại là 1 nến doji nhỏ hơn và 1 nến giảm. Khả năng lơn hôm nay về đến 5300 hoặc sâu hơn nữa là 4900

Ủa sao của bác nến 4h vân nằm trên kênh tang giá nhỉ. Của cháu nó đã đóng cửa ở dưới, và cũng đã nằm dưới cạnh ngang tam giác tang rồi nên cháu nghĩ là giá giảm hơn tăngView attachment 139954
Đứa nào lôi kéo cháu vào con đường tội lỗi này thế...Các trader ở đây đều thiện lành cả...chỉ có mỗi điều con đường các bác đi là tội lỗi thôi....! không biết cháu đu đỉnh đc nhiều chưa bộ môn này nó giống hít xà đơn lắm càng gồng càng tụt huyết áp....:D:D:D:D

@DuongHuy mỗi ngày chỉ mong vào đọc phân tích của bác & bác Hoài cùng vài bác trên đây
bác cho hỏi eth trong thời điểm hiện tại tầm nào bán đc bác nhỉ ?
bữa giờ tham gỡ vốn nên lỡ 2 chuyến đò ( eth 152$ và hôm qua eth 13x $ ) :(

Một số sàn có thời gian đóng nến khác nhau nên biểu đồ sẽ khác nhau của bác hình như là ở tradingview ví dụ của bác thì nến h4 bắt đầu từ 8h thì sẽ đóng lúc 12h,một vài sàn khác mở sớm hơn nên h4 bắt đầu từ 7h và sẽ đóng lúc 11h,vì chênh nhau 1 nến H1 nên nến H4 của 2 sàn hơi khác nhau 1 ít nếu nến H1 đó không mạnh,nếu nó mạnh thì 2 nến gần như khác nhau.Khuyên bác thì vẫn nên trade 1 chart thôi không tẩu quả nhập ma ấy.

Chỉnh sửa lần cuối:
Lâu lắm mới thấy mình nhận định giống 2 pro Nhật Hoài và Dương Huy. kiểu này chắc trình lên roài:)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,211 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 215 Xem / 12 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 482 Xem / 38 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,563 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên