Phân tích Bitcoin ngày 28/10 - Đi theo xu hướng

tình hinh hiện tại nên đánh theo chart bao nhiu mấy bác. đơt vừa rồi nạp vao 10k bay mất 2k, giờ tk dc 12k rồi, mừng xỉu

Em lại quyết định nghỉ bác huy ah, nó tăng em cũng lỗ mà nó giảm em cũng lỗ, như vậy là do mình chỉ không phải do thị trường, thôi em không cố đấm ăn xôi nữa, từ hôm ăn được tý trả lại hết rồi còn âm thêm chục củ nữa, mà đầu óc nó cứ như dây đàn, cái khoản lỗ cũ nó ám ảnh em quá, bỏ đi mà làm người thôi, em chào bác nhé

Cảm ơn bác nhiều, em cạn tiền rồi bác ah, có lẽ em không hợp với trader, em thấy em trader ngu nhất diễn đàn, toàn fomor với phá kỷ luật thôi, em cứ xót cái khoản lỗ cũ hơn 100 củ nên cứ muốn gỡ, mà gỡ đâu chẳng biết nó lại âm dần vào nữa, giờ muốn gỡ chắc em phải ném vào 200 củ may ra mới gỡ được, mà đánh nhiều tiền thì em toàn bị tâm lý, em chán em quá, toàn mất tiền ngu thôi, dính slop liên tục, để 8℅ vẫn dính, cứ như CZ nó ghét em ấy, cứ mua là nó tụt mà bán thì nó tăng, em dùng đòn bẩy cao nên tài khoản âm nhanh lắm, chúc bác sức khỏe nhé, hôm trước bác góp ý mà em đang bị tâm lý nên cáu với bác, bác thông cảm nhé
Thôi nghỉ ngơi cũng tốt bác ạ. Bác đừng ném thêm vào nữa kẻo hậu quả thêm nặng. Trading khi đã máu lên thì chẳng khác nào con bạc khát nước đâu. Không làm trader thì vẫn còn nghề khác để làm. Lo gì bác. Lúc nào rảnh rỗi thì lên chém gió với anh em cho vui thôi.

Em lại quyết định nghỉ bác huy ah, nó tăng em cũng lỗ mà nó giảm em cũng lỗ, như vậy là do mình chỉ không phải do thị trường, thôi em không cố đấm ăn xôi nữa, từ hôm ăn được tý trả lại hết rồi còn âm thêm chục củ nữa, mà đầu óc nó cứ như dây đàn, cái khoản lỗ cũ nó ám ảnh em quá, bỏ đi mà làm người thôi, em chào bác nhé
Khuyên b vài điều là để trader kiếm tiền được thì trước tiên b phải học ptkt,ptcb,pttlđđ sau đó mới đến học quản lý vốn rồi đến quản lý tâm lý giao dịch. phải thực hành trên 1000 cú trader nhìn chart 18h/day đọc sách về tài chính tiền tệ, sách về cuộc sống... rồi ắt b sẽ kiếm được tiền thôi. còn nếu b ko trụ đc thì bỏ đi mà làm người. nghề này nó giống như là phải xây cái móng nó vững đã rồi mới nghĩ đến kiếm được tiền. việc gỡ vốn như gỡ một đoạn len bị rối vậy. phải từ từ gỡ từng đoạn dây rối một. Good day all

Lần tái xuất ko thành công.. Hết sức đồng cảm vì Mình cũng trãi qua tình cảnh này.
Chúc sức khoẻ và cv thuận lợi.

:D, cái này thì hên xui.
Hqua lại te tua vì cú Short NEO:confused:
thị trường giờ nó bố láo quá bác ạ :D. mấy coin nó tăng như hút cần thế ai mà lường được chứ

Lần tái xuất ko thành công.. Hết sức đồng cảm vì Mình cũng trãi qua tình cảnh này.
Chúc sức khoẻ và cv thuận lợi.

:D, cái này thì hên xui.
Hqua lại te tua vì cú Short NEO:confused:
Hôm qua bác short Neo thì ác rồi, coin Tàu ai cũng biết sẽ fomo theo anh Tập mà

Chắc bác cũng giống mình khoảng thời gian vừa rồi, lan man giữa chart 1h, 4h, 1D nên lúc thì stoploss khung 4h nhưng lại mang tầm nhìn 1h và ngược lại.

Mình trước đây cũng mất khoảng 400tr năm 2018. Giờ mới vào lại thôi. Được cái cuối năm 2017 mình cũng lời kha khá đủ để lo nhà cửa, xe cộ và có tí vốn làm ăn nên tinh thần không đến nỗi nào. Bác nghỉ ngơi ít bữa rồi xác định xem có còn đam mê cái nghiệp trade này không rồi quyết định tiếp.Có gì lên còn chém gió với anh em cho đỡ hiu quạnh trong cái nghiệp này.

Bác đánh lớn quá nên áp lực tâm lý lớn cộng thêm khoản lỗ trước đó nữa nên áp lực lại càng lớn hơn khi giá chạy ngược lại. Rồi muốn gỡ lại nhanh nên ngày càng nhiều áp lực. Bác nghĩ ngơi cho khuây khỏa rồi nếu vào lại nên bỏ 1 ít (áp lực ít)chơi thôi kiểu ném đá dò đường và tìm lại cảm giác trading(bác xem con báo săn mồi, nó lựa con yếu nhất bầy xong rồi nó bò từng chút một đến khi chắc cú nó mới phi. Vậy mà có khi vuột). Khi lợi nhuận đều thì mới nghĩ đến chuyện khác. Thân ái và quyết thắng.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 509 Xem / 45 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 255 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 613 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,753 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 85 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên