1. Phân tích Bitcoin tối ngày 04/04 - Bắt đầu lạnh gáy với mô hình đảo chiều kinh điển

Phân tích Bitcoin tối ngày 04/04 - Bắt đầu lạnh gáy với mô hình đảo chiều kinh điển
    04/04/2019
    2,295 lượt xem
    Gấu bắt đầu phà 1 chút hơi nóng vào gáy Bò với cái mô hình đảo chiều kinh điển.

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h1-traderviet.
    Nếu rành 1 chút về PTKT, hẳn anh em nhận diện ra được mô hình biểu đồ gì đang hình thành đúng không? Đó là mô hình Vai Đầu Vai - Head and shoulders pattern, một mô hình thuộc diện nổi tiếng nhất của PTKT. Mô hình này là mô hình đảo chiều từ tăng sang giảm, có nghĩa là nếu cái uptrend nó tạo ra mô hình này thì có khả năng khi mô hình hoàn tất, giá sẽ giảm.

Vậy đâu là điểm hoàn tất của mô hình?

Mô hình Vai Đầu Vai hoàn tất khi giá break xuống dưới đường ngang màu đen, gọi là Đường Cổ - Neckline. Nếu break xuống mạnh và đóng cửa ngon lành dưới này, thì khả năng market sẽ đi thêm 1 đoạn bằng đoạn giảm từ đầu đến đường cổ, tức là từ 5250 xuống 4750, nghĩa là về tầm 4250. Lý thuyết là vậy.

Nhưng mà trước mắt, cái uptrend nó vẫn còn lực nên chúng ta cứ ưu tiên mua vào thôi. Trường hợp bitcoin break mạnh xuống dưới 4600 thì chúng ta tính tiếp sau.

Happy and safe trading anh em !!!

Xem thêm
    4 Cách Đẩy Lợi Nhuận Lên Cao Nhất Trong Price Action Trading
    Price Action - Cách Đọc Hiểu Câu Chuyện Thị Trường Và Mở Ra Lợi Nhuận Lớn
    Price Action Swing Trading Với Đường Xu Hướng (Trendline) Và Cách Bắt Con Sóng Dài
    Breakout (Phá Vỡ) Là Gì Và Giao Dịch Breakout Sao Cho Đúng?
    4 Giai Đoạn Thua Lỗ Của Trader
    Khóa học Làm Sao Để Trở Thành Trader Giỏi Hơn - Dr.Alexander Elder
    5 Bài Học Trading Kinh Điển Buộc Trader Phải Thuộc Lòng
    3 Sự Thật Khắc Nghiệt Trong Trading
    Đang tải...
  2. em vừa mới sell vàng. có bác nào đang ngồi canh như em ko kaka

DuongHuy bài này.
  3. vol giảm dần ở vai phải, là chuẩn bài luôn.

DuongHuy bài này.
  4. Bác nhìn ra VĐV tinh ý thật. E lại thấy cái khác sau cái khăn voan đỏ mờ ảo ấy các bác ạ..

DuongHuy bài này.
  5. Mạc An

6. Mạc An
  7. 8,272
    26,234
    DuongHuyRainbwSeal bài này.
  8. Quả này đúng, thì át min nhà chúng ta đag dc vong chùa Ba Vàng độ luôn :D , rất thần thánh hehhee

DuongHuy bài này.
  9. Cùng suy nghĩ bác Huy, mà em ETH chart nhìn cứ sai sai thế nào, có khi nào coin top ăn trên 2 số không các bác o_O

DuongHuy bài này.
  10. Có bác, ETH có thể sẽ lên mạnh đấy!:)

11. chừng nào vô eth đc bác

DuongHuySơn Vũ 82 bài này.
  12. Bác đánh margin hay exchange? Nếu Exchange thì vào luôn nhé. Còn margin thì phải canh, vì nó quét thì mệt.:D

DuongHuy bài này.
  13. e mua rồi bán lại thôi , xuống tầm nào thì cắt lỗ bác

14. Bác chịu được nhiệt thì dưới râu cây nến dài tối qua (dưới 150usdt). Target gần 200usdt.:D

sangwoo55, DuongHuy and thiendia bài này.
  15. ok em mua rồi , cám ơn bác :)

16. vừa có cú buy gần 100 ETH xong xả, không biết tạo volume hay anh nào click nhầm, thường kiểu này thì...phải chờ thời tiếp thôi bác :)

17. cùng chúc nhau may mắn thôi bác, vào rồi thì bánh trái nhang khói đầy đủ nha bác!:D

DuongHuythiendia bài này.
  18. ETH target 1.400$ nha các bác :D

g1nt4ma, sangwoo55 and DuongHuy bài này.
  19. để về bán quả thận all in :D

DuongHuy bài này.
  20. mình đã vô 2 cái sổ đỏ lúc 103$ :D

ulanbato, sangwoo55 and duchuynh bài này.
  21. Oh my dream vì em đang ở trọ nên kg có sổ đỏ giống bác. Nếu không cũng thơm ngon đến giọt cuối cùng rồi! Cật thì còn 1 quả để đi tè thôi.

22. g1nt4ma

g1nt4ma

2,664
    5,027
    nãy nhìn trên điện thoại đã ghê ghê, lên thấy bác Huy xác nhận thì ko còn gì phải lăn tăn nữa. long thoiiii a e

sangwoo55 bài này.

Bình luận mới nhất

Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
GKFXPrime
FXTM
Tickmill
OlympTrade
OctaFX
BDSwiss Group
Infinox Capital Ltd.