Phân tích Bitcoin tối ngày 16/07 - Gãy mô hình 123 là xong film

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,524
153,861

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

BTCUSDT bị chặn đứng ở vùng 11.000 đúng như phân tích ban sáng của chúng ta, sau nến Doji. Một loại nến tiếp sau đó không thể tạo đỉnh cao mới mà phải đi ngang hoặc điều chỉnh giảm 1 chút, thậm chí có lúc đẩy BTCUSDT về đến tận dưới 10.500.

Chúng ta thấy ở lần gần đây, tại (a), BTCUSDT cũng bị kháng cự bởi đường tâm của Keltner Channel là đường EMA 20. Lần này BTCUSDT cũng đang tạm mắc kẹt tại đó. Không lẽ lịch sử lặp lại?

Về mô hình đảo chiều, chúng ta thấy mô hình đảo chiều 123 đang được tạo ra. Nếu BTCUSDT đóng cửa ở dưới đáy 2 thì xem như mô hình hoàn tất và động lực giảm có thể tạo lực đẩy BTCUSDT về tầm dưới 10k trở lại. Trường hợp BTCUSDT lên tiếp từ đây thì mình đợi bán ở kháng cự bên trên quanh 11.400 - 11.800 như kịch bản ban sáng nhé anh em

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Đánh Bại Thị Trường Forex - Tư duy khác biệt và các kỹ thuật giao dịch của chuyên gia quản lý quỹ triệu đô

Sách chia sẻ kiến thức và kinh nghiệm trading từ một chuyên gia quản lý quỹ, cùng các kỹ thuật giao dịch giúp quỹ này đứng trong top nhiều năm
Mình thì nhận định ngược bác Huy, hiện ở chart 1H thì cấu trúc sóng lên còn thiếu sóng 5 - điểm đến có thể nằm ở 11k4 và cũng là sóng A trong cấu trúc sóng lên chart 4H (dạng ABC). Do vậy theo mình khả năng giá vẫn sẽ lên tiếp.
Biểu đồ 1H:
tải xuống.png

Biểu đồ 4H:
tải xuống (1).png

Mình thì nhận định ngược bác Huy, hiện ở chart 1H thì cấu trúc sóng lên còn thiếu sóng 5 - điểm đến có thể nằm ở 11k4 và cũng là sóng A trong cấu trúc sóng lên chart 4H (dạng ABC). Do vậy theo mình khả năng giá vẫn sẽ lên tiếp.
Biểu đồ 1H:
View attachment 103019
Biểu đồ 4H:
View attachment 103020
bác Sơn Vũ còn hold con Zil? nó đi lạc quên lối về luôn :D

Biểu đồ 1H:
View attachment 103019
Biểu đồ 4H:
View attachment 103020

Đồng tình 100% với nhận xét của bác. Đúng là cùng là tín đồ của sóng Elliot có khác.

Nến D1 hnay đóng cửa trên 10k5 thì bác Sơn đúng.
Nhưng chỉ cần giá đóng cửa dưới 10k5, tức là dưới đáy pinbar, BTC sẽ sập. Target theo mình là 9k8.
Hiện tại gấu đang đẩy xuống rồi. Liệu có tạo đc 1 pinbar k?

Bên XRP đang duy trì support 0.307, tuy nhiên chỉ cần BTC xuống 10k3 thì XRP sập ngay.

Nến D1 hnay đóng cửa trên 10k5 thì bác Sơn đúng.
Nhưng chỉ cần giá đóng cửa dưới 10k5, tức là dưới đáy pinbar, BTC sẽ sập. Target theo mình là 9k8.
Hiện tại gấu đang đẩy xuống rồi. Liệu có tạo đc 1 pinbar k?

Bên XRP đang duy trì support 0.307, tuy nhiên chỉ cần BTC xuống 10k3 thì XRP sập ngay.
View attachment 103037
Thực ra BTC còn 1 khả năng nữa là có thể giá sẽ chạy theo sóng flat - còn 1 đoạn giảm (mũi tên đỏ) có thể rơi về 9k nữa. Nhưng mình nghiêng về khả năng BTC đang điều chỉnh dạng sóng tam giác hơn.
tải xuống (5).png

Tiến đưa btc về dưới 10k trước 24h đêm nay thôi :D Cây nến a’ của cụ Dương Huy xấu hơn rất nhiều so với cây nến ở điểm a, và sau đó là liên tiếp mấy cây nến 4h với volume thấp hơn nhóm trước đó nhưng vẫn quá dễ dàng đẩy giá đi xuống bên dưới, nhìn 4 cây h4 liên tiếp trên biểu đồ thì bò sẽ thấy oải chè đậu mà đổi phe thôi. Đã Short Eth từ lúc trưa và hy vọng trước 24h đêm nay em nó sẽ đâm xuống phá thủng đáy cũ, như vậy thì tôi sẽ kiếm được thùng mỳ tôm :p:p:p

Biểu đồ 1H:
View attachment 103019
Biểu đồ 4H:
View attachment 103020
mình có suy nghĩ khác theo p án này
https://www.mql5.com/en/charts/10420773/btcusd-h4-fxpro-financial-services
ý kiến cá nhân thôi nhé

Biểu đồ 1H:
View attachment 103019
Biểu đồ 4H:
View attachment 103020
Mình thì thấy cơ hội bác ạ :D

Với lại, bác label UT khi giá không đẩy đc ra khỏi TR thì sao gọi là UT?

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 156 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 592 Xem / 49 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 74 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 82 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,957 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 221 Xem / 9 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,016 Xem / 47 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên