Phân tích Bitcoin tối ngày 18/07 - Dấu hiệu suy yếu tiếp tục

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,636
154,019

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Đà tăng của BTCUSDT đang bị chặn đứng tại vùng mà chúng ta kỳ vọng nó sẽ bị chặn đứng, đó là vùng kháng cự quanh 9700 - 10300. Vùng này đã được phân tích từ hôm qua và nó là kết hợp giữa các điểm về PTKT như vùng kháng cự + EMA tâm Keltner Channel + cạnh trên kênh giá giảm.

Dấu hiệu suy yếu đầu tiên đến từ nến Doji được tạo thành sáng nay. Trong diễn biến tiếp theo, một số nến có bóng trên dài, dạng mô hình nến Con Xoay - Spinning Top - cũng đã hình thành. Về mặt PTKT, dường như có 1 sự cảnh báo nhẹ rằng có một đàn gấu đang nằm tại đây.

Đà giảm của BTCUSDT sẽ rõ hơn nếu nó break xuống dưới 9500. Lúc đó nó có thể về đáy cũ dưới 9200. Ngược lại, nếu tăng tiếp, vùng bán sẽ setup quanh 10800 - 11200

Anh em cứ nhớ rằng giao dịch theo xu hướng là cách thức giao dịch ít khó nhất. Còn mấy cách bắt đỉnh bắt đáy gì gì đó thì xin nhường các diễn viên xiếc thích bắt dao múa lửa

Happy and safe trading anh em crypto thiện lành buổi tối !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Trading In The Zone - Thực hành Kiểm soát Cảm xúc bằng Tâm lý học Hành vi trong Đầu tư và Giao dịch Tài chính

Là quyển sách Top 1 toàn cầu về chủ đề đầu tư/trading, Trading In The Zone giúp thấu hiểu và quản trị cảm xúc cũng như giữ vững kỷ luật khi tham gia thị trường tài chính, nhằm nâng cao trình độ và hiệu quả đầu tư lên mức cao nhất có thể
:D Đã kịp thoát tất cả các coin trước đợt giảm giá này.
Bắt đầu từ nhìn chart lặp lại phân kỳ của XRP, nhìn lại sang BTC 1 nến Doji tại kháng cự, cũng phân kỳ ở các mốc gần nhất. Out vội vàng, thoát cả 2 nến đỏ, may ghê :D
Anh em cứ nhớ rằng giao dịch theo xu hướng là cách thức giao dịch ít khó nhất. Còn mấy cách bắt đỉnh bắt đáy gì gì đó thì xin nhường các diễn viên xiếc thích bắt dao múa lửa
Bác Huy có vẻ ghét mấy anh chuyên bắt đáy như mình nhỉ :(

Bắt đầu từ nhìn chart lặp lại phân kỳ của XRP, nhìn lại sang BTC 1 nến Doji tại kháng cự, cũng phân kỳ ở các mốc gần nhất. Out vội vàng, thoát cả 2 nến đỏ, may ghê :D

Bắt đáy đỉnh trong điều kiện thuận xu hướng bác ạ. Vd mình bắt đáy khi mình nhận định đà hồi của đợt tăng giá đã chấm dứt. Chứ kiểu đang rơi vù vù mà hô anh em bắt đáy thì khác nào giết anh em

em cũng đã từng nhiều lần thủng tay nên giờ nói ko với ngược xu hướng

Các bác đừng quên 1 chi tiết là tại khung D1, BTC đang có điểm hỗ trợ rất tốt

Đính kèm

63.5 KB · Xem: 1
Bắt đáy đỉnh trong điều kiện thuận xu hướng bác ạ. Vd mình bắt đáy khi mình nhận định đà hồi của đợt tăng giá đã chấm dứt. Chứ kiểu đang rơi vù vù mà hô anh em bắt đáy thì khác nào giết anh em
K biết các bác khác bắt đáy dựa vào đâu, còn mền bắt chỉ đơn giản là vừa dựa vào trendline vừa dựa vào vùng giá hỗ trợ của khung D1 bác ạ. Với lại xác định bắt đáy là SL chặt. Ví dự như vừa rồi bắt đáy lần thứ 2 mới trúng vùng cận đáy XLM nhưng SL chặt nên vẫn bị dính SL như thường. Còn XRP mình set 1 lần, chờ bao lâu nó mới về đúng đáy đó đó.
Cũng có những vùng k tài nào bắt đáy nổi, vì k có đủ dữ liệu như đợt BTC rớt khỏi 6k, ngày 14/11/2018, k bao giờ quên ngày đó, ngày sinh ra các holder và các miner đói mốc mồm =)))
Mình cũng chả share kèo như hồi giữa năm 2018 nữa, bài học rút ra từ các hội telegram xả lên đầu nhau khi có kèo của host, 2 là việc nhận ra thiếu kiến thức thế nào giai đoạn giá rớt dưới 6k.
em cũng đã từng nhiều lần thủng tay nên giờ nói ko với ngược xu hướng
Xác định bắt dao rơi thì phải bắt khung thời gian lớn, đồng thời SL cẩn thận bác ạ.
Có những vùng nó là hỗ trợ mạnh, chờ mãi giá mới rớt, lại price đã giảm 1 biên độ lớn thì tội gì k bắt. Ví dụ BNB về 24, LTC vùng 85 đều là vùng mơ ước của bao anh em khi bè lũ này bay, tới lúc nó về mà k đón chào, có tội với bản thân lúc tiếc nuối lắm bác :D
Tất nhiên xác định bắt đáy ăn sóng hồi thì target tối đa của mình chỉ là 10%, hồi hơn cũng mặc kệ nó, xả dần ngay :D

Tôi đọc tài liệu Anh Viet Currency nói kg cần bắt đỉnh đáy chỉ cần ăn khúc giữa cũng đủ rồi. Bắt đỉnh đáy thấy thì dễ nhưng đó là điều rất khó và kg phải cách chơi của lính già. Trên TraderViet có post bài viết về cách bắt dao rơi đó các bác.

ôi vãi linh hồn BTC, tăng kiểu gì thế này, may chốt non kèo short ko thì vỡ mồm với bọn cá nhà táng

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 84 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 319 Xem / 32 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 46 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 312 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên