Phân tích Bitcoin trung hạn ngày 01/09 - Liệu đã đến vùng tử?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,670
154,080
Tranh thủ giờ giải lao trận tranh giải 3 ASIAD giữa Việt Nam và UAE, tôi làm bài phân tích bitcoin trung hạn cho anh em nhé

Đầu tiên, chúng ta xem lại phân tích bitcoin trung hạn lần trước tại đây https://traderviet.org/threads/phan...eu-gi-them-cai-mo-hinh-ron-toc-gay-nua.18207/

Hình phân tích bitcoin trung hạn tuần trước dưới đây

PHÂN TÍCH [URL='https://traderviet.org/tags/bitcoin/']BITCOIN[/URL] TRUNG HẠN BIỂU ĐỒ NGÀY - 25/08

phan-tich-bitcoin-trung-han-TraderViet-png.55997

Và chốt lại chiến lược phân tích bitcoin trung hạn lần trước
Chốt lại, chiến lược cho bitcoin trung hạn tuần này là bán quanh 6900 và quanh 7230 - 7400.
Thực tế tuần qua cho thấy Bitcoin chạm mốc cao nhất ở 7140 và đi ngang đến hiện nay, dưới mốc 7100. Như vậy, vùng bán đầu tiên quanh 6900 không hiệu quả, trong khi chưa đến vùng bán thứ 2 là 7140.

Tiếp theo là phân tích bitcoin trung hạn tuần này

[URL='https://traderviet.org/tags/phan-tich-bitcoin-trung-han/']PHÂN TÍCH BITCOIN TRUNG HẠN[/URL] NGÀY 01/09

Đầu tiên, chúng ta cần thấy rõ là xu hướng trung hạn cho bitcoin hiện nay vẫn nghiêng hơn về giảm. Đà tăng từ mốc dưới 5900 đến nay chỉ là đoạn hồi lại của giai đoạn giảm từ 8500 xuống trước đó.

Về mặt mô hình biểu đồ, giai đoạn tăng hiện nay có cấu trúc tương tự mô hình biểu đồ Cờ Giảm - Bearish Flag. Mô hình Cờ Giảm là mô hình tiếp diễn của xu hướng giảm, bao gồm 1 cán cờ đi xuống và lá cờ chếch ngược lên, và khi giá break xuống dưới lá cờ, nó có thể đi tiếp xuống 1 đoạn bằng cán cờ. Như đã phân tích lần trước, nếu break xuống khỏi lá cờ, Bitcoin trung hạn có thể về sâu đến dưới 5000.

Vùng nguy hiểm mà Bitcoin trung hạn đang tiến đến hiện nay là vùng fibonacci retracement 50 - 61.8, quanh 7200 - 7500. Đây là vùng giá được xem là tạo kháng cự mạnh nhất của fibonacci retracement. Kết hợp với mô hình Cờ Giảm với lá cờ hơi giống một Nêm Tăng - Rising Wedge - và đường trendline giảm ngáng đường ở phía trên, về mặt phân tích kỹ thuật, tôi cho rằng bitcoin trung hạn có thể phải mất nhiều sức mới vươn lên khỏi vùng này được.

Chiến lược gợi ý cho bitcoin trung hạn kỳ này của tôi là bán quanh 7200 - 7500 nhé anh em

Hi vọng phân tích bitcoin trung hạn bên trên giúp được ít nhiều cho anh em

Chúc anh em cuối tuần vui vẻ

>> Kỹ thuật đếm bước sóng Elliott hiệu quả để tìm điểm đảo chiều của trend

>> Những loại Hỗ trợ và Kháng cự cơ bản trong trading

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
alt coin bay loạn xạ báo hiệu chuẩn bị btc dump. ai có lời coi chốt mà thoát ra usdt nhanh còn kịp. Ai lỗ ít thì xem còn tăng đc ko rồi cũng chốt luôn đi, đợi tín hiệu rõ ràng của btc rồi tính tiếp

alt coin bay loạn xạ báo hiệu chuẩn bị btc dump. ai có lời coi chốt mà thoát ra usdt nhanh còn kịp. Ai lỗ ít thì xem còn tăng đc ko rồi cũng chốt luôn đi, đợi tín hiệu rõ ràng của btc rồi tính tiếp
DOGE ko bit chừng nào xả lũ. Dự là khi btc chạm 7500 (61.8 Fibo)

bác ơi con neo eos còn lên đc ko em chốt 1 nửa lệnh ra usdt rồi có vẻ nó có cảm giác bất an làm sao y đang nâng stoploss lên điểm mua nhưng nếu nó giảm cũng tiếc ma no bay thi cung van ok vi con giu nuả hàng nhưng quả thật e thay hơi ko ổn lắm quan sat den toi xem truoc khi ngu dong lenh ko choi nua

bác ơi con neo eos còn lên đc ko em chốt 1 nửa lệnh ra usdt rồi có vẻ nó có cảm giác bất an làm sao y đang nâng stoploss lên điểm mua nhưng nếu nó giảm cũng tiếc ma no bay thi cung van ok vi con giu nuả hàng nhưng quả thật e thay hơi ko ổn lắm quan sat den toi xem truoc khi ngu dong lenh ko choi nua
NEO đợi nến 4h đóng cửa trên 0.0031 thì giữ tiếp nhé vượt qua 0.0032 thì bay mạnh đang ở ngưỡng kháng cự nhé. Mình chơi bên bittrex nên ko biết con EOS

DOGE ko bit chừng nào xả lũ. Dự là khi btc chạm 7500 (61.8 Fibo)
dog xả đc 1 nhịp rồi bác chắc nó lên thêm nhịp nữa xa mạnh hơn
NEO đợi nến 4h đóng cửa trên 0.0031 thì giữ tiếp nhé vượt qua 0.0032 thì bay mạnh đang ở ngưỡng kháng cự nhé. Mình chơi bên bittrex nên ko biết con EOS
vang bac em hold tiếp neo. thôi em bỏ con eos nó tăng quá mạnh so với eth mà giờ nó điều chỉnh hay đi ngang để eth lên thì chết dở thôi bỏ em chuyển qua hold neo nó mới bắt đầu vào uptrend với eth còn ăn đc nhiều

stoploss em để ngày đáy cây nến đỏ 4h phía trước có được ko bác

dog xả đc 1 nhịp rồi bác chắc nó lên thêm nhịp nữa xa mạnh hơn

vang bac em hold tiếp neo. thôi em bỏ con eos nó tăng quá mạnh so với eth mà giờ nó điều chỉnh hay đi ngang để eth lên thì chết dở thôi bỏ em chuyển qua hold neo nó mới bắt đầu vào uptrend với eth còn ăn đc nhiều
hold thì phải xem nó qua đc
stoploss em để ngày đáy cây nến đỏ 4h phía trước có được ko bác

SL thì đường dưới, còn take profit ở dường trên nhé bạn

trung hạn tuần này chắc bác Huy lại sai kkk
tuần này đóng nến được trên 74 thì btc có thể sẽ vào 1 uptrend trung hạn

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,943 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên