Phân tích Bitcoin trung hạn ngày 13/04: Vẫn đi đúng trên con đường về 3,000 USD

Tôi thường phân tích BTC trên sàn Bifinex nên khi xem bạn phân tích trên sàn coinbase tôi thấy có thắc mắc, mong bạn giải thích giúp:
1. Trên khung D1 (sàn coinbase) tại sao bạn lại vẽ được cái đường downtrend màu cam, chạm cả 3 đỉnh (20k, 17k2, 11k6x) trong khi không hề chạm đỉnh 8k1 hôm qua?
View attachment 39973

2. Với tôi vùng 8k này rất quan trọng vì đối với sàn bifinex, thì chỉ cần ngày mai nó đóng cửa trên 8k2 thì chính thức phá downtrend
View attachment 39974
1. Em phân tích trên chart logarit nhé bác, đổi qua chart linear giống bác thì các trendline sẽ khác ngay. Bác đọc thêm về log/linear chart trong bài dưới đây
https://traderviet.org/threads/dung...-trade-crypto-se-chinh-xac-hon-tai-sao.12885/
2. Đương nhiên khi dùng 2 loại chart khác nhau thì các vùng quan trọng cũng sẽ khác luôn mà bác

theo mình nghỉ nó về 3000 là lúc........ thế chiến thứ III nổ ra!!!!!! cảm nghỉ riêng ko có ý cười bạn đâu nhe!
càng thế chiến nổ ra thì càng tăng, vì lúc này sẽ có nhiều cuộc tháo chạy khỏi các nước tham chiến và sẽ phải ôm tiền ra đi, mà đã chạy khỏi nước mẹ thì cũng ko thể ôm tiền trong nước ra đi, ôm đô thì cũng giới hạn, chỉ có btc là đi 1 cách an toàn.

Bit giờ chạy như 1 thằng điên rồi. Đang xu hướng down, nó làm 1 quả dài hơn 1k pump lên như hôm 12/4 thì phân tích kỹ thuật nào dự báo được hả các cụ?

Đẩy lên 8k giết shortside, xong làm 1 nhịp dứ lên trên 8k 1 chút là đủ để cá dăm mất kiên nhẫn phi lên thuyền hết rồi.
Nếu mình là cá mập thì như vậy xong là xả dc rồi chứ không lãng phí nguồn lực đẩy lên 9k nữa vì đẩy nữa cũng có ai mua đâu (Cá dăm đã lên thuyền 90% rồi hold lệnh chờ 9k chốt thì đẩy lên đấy cho cá dăm hưởng à, ai dại làm thế).
---> Với bạn 9k là vùng chốt lời thì với mình là chốt lỗ ;)
Với thị trường Crypto hiện tại thì pp phân tích tâm lý như bác có vẽ hợp lý hơn đó bác

1. Em phân tích trên chart logarit nhé bác, đổi qua chart linear giống bác thì các trendline sẽ khác ngay. Bác đọc thêm về log/linear chart trong bài dưới đây
https://traderviet.org/threads/dung...-trade-crypto-se-chinh-xac-hon-tai-sao.12885/
2. Đương nhiên khi dùng 2 loại chart khác nhau thì các vùng quan trọng cũng sẽ khác luôn mà bác
Mình vừa thử cái logchart, hay quá!
Cảm ơn bác Nhật Hoài nhiều

8k5 sợ vẫn còn thấp, hiện tại nhiều người nghĩ 9k là ngưỡng cản khó vượt qua, nên thị trường nó sẽ cho lên 9k2 9k3 để ai ôm USDT lên thuyền nốt nó mới dump xuống :D
nó éo dám xuống đâu, đa số 80-90% các bố theo ptkt thoát ra usd từ lúc <7k rồi. Nên quả tăng 1k usd đó các con trời không còn btc để bán nữa nên kl giao dịch thấp, các bố còn lại thì sell all coin để chuyển qua btc - rồi qua usdt nên giá alcoin sập thảm hại, tính ra cú sập al coin khi đó còn kinh hơn nếu trường hợp btc từ 6k7 về 6k. Giờ theo quan điểm của tôi khi đội usdt còn quá nhiều, thì btc nó cứ bay lên thôi. Nó sẽ hành hạ lòng tham của đội giữ ustd. Còn 3-4-5k. Thì các bác cứ đợi đi tốt nhất là quên btc đi thì nó mới về 3k được^^(Mà quên được chắc cũng lâu lâu đó)

Em có dự thảo BTC sẽ về đến 4k2. Trong đó 2 cây nến tháng 4 và 5 là em tự vẽ. Mời các bác tham khảo và có ý kiến ạ.

Em vẫn bảo lưu quan điểm 1 thị trường mà đội truyền thông chưa vào cuộc thì chưa thể nói là đỉnh đc. Ngay kể cả lúc btc đạt 20k cũng toàn là tin xấu. Chỉ cần đợi 1 chiến dịch quy mô và tập trung kết hợp với đội pr giá có thể lên nhiều hơn thế nữa rồi rút cũng chưa muộn

nó éo dám xuống đâu, đa số 80-90% các bố theo ptkt thoát ra usd từ lúc <7k rồi. Nên quả tăng 1k usd đó các con trời không còn btc để bán nữa nên kl giao dịch thấp, các bố còn lại thì sell all coin để chuyển qua btc - rồi qua usdt nên giá alcoin sập thảm hại, tính ra cú sập al coin khi đó còn kinh hơn nếu trường hợp btc từ 6k7 về 6k. Giờ theo quan điểm của tôi khi đội usdt còn quá nhiều, thì btc nó cứ bay lên thôi. Nó sẽ hành hạ lòng tham của đội giữ ustd. Còn 3-4-5k. Thì các bác cứ đợi đi tốt nhất là quên btc đi thì nó mới về 3k được^^(Mà quên được chắc cũng lâu lâu đó)
Thì mình cũng nghĩ nó sẽ không xuống nhanh như vậy được, phải lên rồi bay là đà hành hạ lòng tham của team usdt cái đã, nếu thật sự có xuống sâu thì cũng phải mất 2 - 3 tháng nữa. Như lần gần nhất cũng phải 2 tháng mới xuống lại được 6k8 lần nữa.

=)) vãi cả xóa ngay. lần sau giữ lại mà canh điểm nó quay lại test. mà ông trước giờ mới chơi crypto thôi hả. khoan kết luận "éo ai" nha, mà rất nhiều "ai" ạ
có đọc kỹ chưa, 1 đoạn nhé tức nó đi xa kha khá rồi, éo ai ko biết ra khỏi trend có thể quay lại test

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 991 Xem / 53 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 257 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 260 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,908 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,444 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên