Phân tích Bitcoin trung hạn ngày 19/01 - Mục tiêu hướng về đâu?

Em đang đi đà lạt hí hí tạm thời ko vào lệnh.
Nhưng giờ nó đẩy top coin và btc chốt lời. Sau đó chúng ta sẽ có đáy 2019 cuối tháng nha các bác. Chúng ta sẽ có thêm 1 wave nữa vào tối nay hoặc mai thôi. Mục tiêu 38xx-39xx.
Như các bác thấy dự đoán về wave 1 chinh xác đến từng nến rồi.
Tuy nhiên em nghĩ để chắc ăn em sẽ long ngắn retest kháng cự 377x và shot 39xx.
Hãy nhớ còn tiền còn cơ hội!!! Fomo là gần fomosa lắm :))

View attachment 75504 Em đang đi đà lạt hí hí tạm thời ko vào lệnh.
Nhưng giờ nó đẩy top coin và btc chốt lời. Sau đó chúng ta sẽ có đáy 2019 cuối tháng nha các bác. Chúng ta sẽ có thêm 1 wave nữa vào tối nay hoặc mai thôi. Mục tiêu 38xx-39xx.
Như các bác thấy dự đoán về wave 1 chinh xác đến từng nến rồi.
Tuy nhiên em nghĩ để chắc ăn em sẽ long ngắn retest kháng cự 377x và shot 39xx.
Hãy nhớ còn tiền còn cơ hội!!! Fomo là gần fomosa lắm :))
Cẩn thận nha Bác, trước ông Táo nó bắn thẳng 5k4 là thấy mợ luôn @@

Cẩn thận nha Bác, trước ông Táo nó bắn thẳng 5k4 là thấy mợ luôn @@
short khó bị liquid lắm bác ơi ..... đây là bảng so sánh bác nhé:
short với entry price = 4000
short 1x: 99% > giá lên 79xx tài khoản bác mới bị liquid
short 2x: 50% > giá lên 6000 tài khoản bác mới bị liquid
short 3x: 32% > giá lên 5200 tài khoản bác mới bị liquid
nên bác cứ quất x2 là ngon, riêng em thì cái đáy 3300 là mục tiêu gần như 99% phải test lại nên short + stoploss hợp lý và chơi theo accumulate là hợp lý.
em chỉ sợ nó ko lên đc đến 4000 để em short thôi :">

Thực ra t ko hiểu là các bạn short lời btc/usd kiểu gì nhỉ. Theo t thấy thì càng short giá càng xuống thì cho dù được tăng %BTC nhưng khi quy đổi ra usd hay usdt thì t chả thấy có lời gì ở đây cả. T thấy chỉ khi nào long lúc uptrend thì khi quy ra usdt thì lời chứ. T thấy có mấy bác ăn short cũng đc nhiều nhưng đến khi quy BTC/usdt thì chả lời là bao có khi còn hòa vốn hoặc lỗ nữa chứ nên họ cũng dừng margin rồi vì chả lời là bao khi càng short giá btc càng xuống chung quy đổi ra usd chả có nghĩ cm gì còn dễ bị bệnh tim nữa chứ:D. Các bác hay đánh margin có bao giờ nghĩ đến vấn đề này chưa hay chỉ là đánh để gia tăng BTC chứ ko tính usd trong mùa dowtrend này.:D

Thực ra t ko hiểu là các bạn short lời btc/usd kiểu gì nhỉ. Theo t thấy thì càng short giá càng xuống thì cho dù được tăng %BTC nhưng khi quy đổi ra usd hay usdt thì t chả thấy có lời gì ở đây cả. T thấy chỉ khi nào long lúc uptrend thì khi quy ra usdt thì lời chứ. T thấy có mấy bác ăn short cũng đc nhiều nhưng đến khi quy BTC/usdt thì chả lời là bao có khi còn hòa vốn hoặc lỗ nữa chứ nên họ cũng dừng margin rồi vì chả lời là bao khi càng short giá btc càng xuống chung quy đổi ra usd chả có nghĩ cm gì còn dễ bị bệnh tim nữa chứ:D. Các bác hay đánh margin có bao giờ nghĩ đến vấn đề này chưa hay chỉ là đánh để gia tăng BTC chứ ko tính usd trong mùa dowtrend này.:D
nếu bác short x3 thì sẽ như sau ạ:
1. giả sử bác có 1BTC và vào lệnh short x2 tại giá 4000 và giá về 3300
> Nếu bác đổi ra USDT bác sẽ có 1.21 BTC và vẫn có giá trị 4000$ > ko mất xu nào
> Nếu bác short x2 bác sẽ có 1.42 BTC > bác có 4600$+ nhé bác :)
nếu x3 sẽ khác và x4 sẽ khác. X1 sẽ tương ứng với USDT mà thôi

:eek: nó thần kinh á? lúc nảy lên 4k2 sao không cắt đi, em tưởng nó long gần đây chứ.

cái tâm lý là kiểu đã chờ 1 2 tháng rồi, thì hòa nó sẽ ko cắt đâu , mà lãi mới cắt :))) chứ nếu ko nó cắt lỗ rồi vào lại lệnh Long từ dưới rồi :))

Mấy tay chuyên nghiệp thì short sau đó bump để có lời nhiều hơn, còn anh em mình ăn chắc mặc bền thì short margin sau đó chuyển về usdt
riêng em ko thích long với short, quan tâm chart btc để đánh altcoin, btc dump thì altcoin rớt thê thảm, btc bump thì altcoin bay vèo vèo, em cảm thấy chơi exchange đỡ căng thẳng hơn chơi long - short :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,192 Xem / 74 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294 Xem / 20 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,992 Xem / 82 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 195 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 105 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 234 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên