Phân tích Bitcoin trung hạn ngày 21/07 - Đã có yếu tố đột phá quan trọng

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,529
153,873
Cuối cùng thì bitcoin trung hạn cũng có 1 chút mới mẻ để phân tích. Yếu tố đó có thể là tích cực cho bitcoin trong thời gian tới?

Trước tiên, chúng ta xem lại phân tích bitcoin trung hạn của tuần trước nhé. Bài tại đây https://traderviet.org/threads/phan-tich-bitcoin-trung-han-ngay-14-07-hi-vong-mong-manh.16783/
Hình của phân tích bitcoin trung hạn kỳ trước tại đây
phan-tich-bitcoin-trung-han-TraderViet-png.50682

Còn đây là kết luận
Vùng bán hiện tại cho Bitcoin là vùng kháng cự của tuần trước, quanh từ 6650 - 6850. Vùng này đã 2 lần cản phá giá thành công nên hoàn toàn có thể cản phá thêm 1 lần nữa. Vùng bán cao hơn là 7100 - 7280. Tuy nhiên, nếu lên đến vùng giá này, bitcoin có thể sẽ đảo chiều đi lên, do nó đã thay đổi cấu trúc xu hướng.
............
Nếu "liều mạng", có thể mua quanh khu vực này với dừng lỗ dưới đáy của đầu ngược, quanh vùng dưới 5750. Mục tiêu trước mắt là tầm 6700. Nếu phá lên 6850 là vùng neckline - đường cổ - của mô hình, bitcoin trung hạn mới có hi vọng vươn lên xa hơn. Mục tiêu lúc đó, theo cách đo của mô hình này, có thể lên đến tầm 8000.
Như vậy, kế hoạch A cho bitcoin trung hạn kỳ trước đã dừng lỗ, nhưng kế hoạch B thì thành công với việc mua vào cho mô hình Vai Đầu Vai Ngược.

Tiếp theo là phân tích bitcoin trung hạn cho tuần này

[URL='https://traderviet.org/tags/phan-tich-bitcoin-trung-han/']PHÂN TÍCH BITCOIN TRUNG HẠN[/URL] BIỂU ĐỒ NGÀY - 21/07

Yếu tố đột phá quan trọng đã xảy ra là bitcoin trung hạn thay đổi cấu trúc xu hướng. Nếu trước đó, cấu trúc giá giảm với các đỉnh và đáy thấp dần đã kéo dài từ đầu tháng 05 đến nay, thì tuần vừa qua chứng kiến 1 đột phá. Cú bật thật mạnh vào ngày 16 và 17 đã phá lên swing high gần nhất, phá vỡ cấu trúc giá giảm. Bây giờ, về mặt lý thuyết, xu hướng trung hạn của bitcoin đang xoay sang tăng, vì vậy, chiến lược của tuần này cho bitcoin trung hạn là mua vào

Tại điểm hiện tại, bitcoin đang gặp 1 số kháng cự về mặt kỹ thuật. Đầu tiên là đường xu hướng giảm bên dưới chặn ngay trên đầu. Thứ hai, đó là vùng đỉnh cũ, tức là 1 kháng cự. Thứ ba là retest lại đường xu hướng đã gãy trước đó. Cuối cùng, đó là nó đang mon men ra ngoài Keltner Channel, thể hiện sự quá mua. Tổng hợp các điểm trên, có thể bitcoin sẽ tạm dừng tăng tại đây để điều chỉnh giảm xuống 1 chút. Các bóng nến dài tại đây đang thể hiện dấu hiệu này.

Chiến lược cho bitcoin trung hạn tuần này là đợi 1 cú hồi xuống sau đà bật tăng mạnh vừa rồi để vào mua. Vùng mua (1) quanh 6610 - 6850, trong khi vùng mua (2) quanh 6090 - 6280.

Có làn gió mới rồi nhé anh em. Hi vọng gió sẽ được giữ lâu, chứ không phải mới thổi sơ sơ đã tịt. Anh em crypto căng buồm ra khơi thôi

>> Lập một Team Trading cần những yếu tố gì?

>> Curtis Macnguyen - Nhà quản lý quỹ đầu cơ gốc Việt có máu mặt tại Phố Wall

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Khám phá Nghệ thuật Giao dịch Tiền tệ Chuyên nghiệp

Sách được viết bởi FX Trader chuyên nghiệp, có gần 30 năm giao dịch Forex cho các ngân hàng lớn thế giới như Citi, Nomura hay HSBC, đồng thời từng trading cho quỹ đầu cơ có vốn hàng chục triệu đô la
Em gà mờ các bác cho em hỏi xíu
Long hoặc shot các cặp alt/btc limit sàn bitmex có tính phí giữ lệnh hàng ngày không ạ
Cảm ơn

Cảm ơn cụ
Em vào lệnh thị trường thấy mất phí khủng quá có khi tới trên 4% cụ ạ
Tại treo quá lâu, mai mốt cẩn thận tí. 0.01% mỗi 8h nó còn cộng thêm phí nếu đội long or short chiếm ưu thế. Tuỳ vào lệnh của mình nó cộng thêm hoặc trừ ra.

Theo phân tích trung hạn thì BTC đang có tín hiệu quá mua, và sẽ giảm giá sâu để test đáy vùng $6xxx, như vậy thì mình có thể đánh short ngay vùng $73xx về lun nhỡ :D

Tuần sau nữa là sắp hết tháng, wa tháng 8 sẽ có sự kiện SEC công bố quyết định về Bitcoin ETF vào 10/8. Nên kịch bản sắp tới mình nghĩ có khả năng là giá sẽ giảm nhanh vào cuối tháng 7 để tìm đáy, để sang tháng 8, sẽ có lực mua từ đáy để chờ đón cái sự kiện trên.

Tại treo quá lâu, mai mốt cẩn thận tí. 0.01% mỗi 8h nó còn cộng thêm phí nếu đội long or short chiếm ưu thế. Tuỳ vào lệnh của mình nó cộng thêm hoặc trừ ra.
Lúc mới bắt đầu mò mẫm trade margin, cũng tìm cách chơi trên Bitmex, mà thấy phí nó tính nhìu với rối não wa'.
Nên thui chia tay nó lun, mình trade margin trên Quoinex, phí thấp, treo cái lệnh trade margin cả tuần cũng chả hề hấn gì.

Cảm ơn cụ
Em vào lệnh thị trường thấy mất phí khủng quá có khi tới trên 4% cụ ạ
Khi vào lệnh chỉ nên vào với Limit thôi bác ạ, chốt lời cũng vậy. Chỉ khi nào chốt lời gấp lắm mới phải vào Market thôi.
Còn vào lệnh mà giữ lâu thì nên đánh Future, thanh khoản thấp hơn nhưng ít tốn phí hơn (nếu bạn phải trả cho Funding, nếu được nhận Funding thì không nói làm gì).
Bác tham khảo thêm kinh nghiệm bài này nhé:
https://www.payvnn.com/quan-ly-rui-ro-giam-phi-giao-dich-bitmex/

Lúc mới bắt đầu mò mẫm trade margin, cũng tìm cách chơi trên Bitmex, mà thấy phí nó tính nhìu với rối não wa'.
Nên thui chia tay nó lun, mình trade margin trên Quoinex, phí thấp, treo cái lệnh trade margin cả tuần cũng chả hề hấn gì.
Quoinex 0.25% mà thấp gì bác, gấp 3 lần Bitmex còn gì. Với Bitmex bạn vào lệnh Stop chẳng mất phí lại còn được trả tiền.

Trên Bitmex bạn đánh ở Futures thì treo lệnh cả tháng cũng không mất 1 đồng phí, nhưng thanh khoản vẫn ngon hơn Quoinex nhiều.

vẫn đang đợi btc điều chỉnh mà hôm qua giờ thấy nó cứ swing tăng, các bác có cao kiến gì không:(

Quoinex 0.25% mà thấp gì bác, gấp 3 lần Bitmex còn gì. Với Bitmex bạn vào lệnh Stop chẳng mất phí lại còn được trả tiền.

Trên Bitmex bạn đánh ở Futures thì treo lệnh cả tháng cũng không mất 1 đồng phí, nhưng thanh khoản vẫn ngon hơn Quoinex nhiều.
Bảng phí của Quoinex nè https://news.quoinex.com/fees/,
0.25% chi tính với Non-base currency (Including Altcoins) thui. Bác đọc cái chú thích bên dưới của nó

"Your base currency pair will be determined based on your country of residence (vs. BTC). So if you are in Japan trading BTCJPY, you will continue to enjoy 0% trading fees on this product. If your country's currency is not supported in our platform, then your base currency pair will be BTCUSD."

Theo bác eth có khởi nghĩa được không hay lại bị bầm giập tả tơi

Vẫn còn chưa hiểu lắm
Nhờ cụ thông não giúp
Em tưởng chỉ hợp đồng vĩnh viễn mới giữ lệnh được lâu không mất phí
Futures là tương lai mà

Vẫn còn chưa hiểu lắm
Nhờ cụ thông não giúp
Futures là tương lai mà
Cả Perpetual và Futures trên BitMEX đều có phí 0.075% và -0.025% khi đặt lệnh. Ngoài ra:

- Perpetual là hợp đồng vĩnh viễn, tính phí Funding mỗi 8 tiếng (bạn mất phí hoặc được trả phí). Không thể giữ lệnh quá lâu với Perpetual.

- Futures là hợp đồng tương lai có kỳ hạn, bạn chỉ mất phí Settlement khi đến kỳ hạn, nhưng nếu bạn chốt lệnh trước khi đáo hạn hợp đồng thì coi như không mất gì. Bạn có thể giữ lệnh vài tháng cũng được.

Hiện BitMEX có 2 cái Future sẽ hết hạn vào tháng 9 và tháng 12. Miễn bạn đừng đợi đến ngày thì không mất Settlement fee.

Bác cứ đọc bài viết mình gửi ở trên sẽ hiểu rõ hơn.

Vẫn còn chưa hiểu lắm
Nhờ cụ thông não giúp
Futures là tương lai mà
Cả Perpetual và Futures trên BitMEX đều có phí 0.075% và -0.025% khi đặt lệnh. Ngoài ra:

- Perpetual là hợp đồng vĩnh viễn, tính phí Funding mỗi 8 tiếng (bạn mất phí hoặc được trả phí). Không thể giữ lệnh quá lâu với Perpetual.

- Futures là hợp đồng tương lai có kỳ hạn, bạn chỉ mất phí Settlement khi đến kỳ hạn, nhưng nếu bạn chốt lệnh trước khi đáo hạn hợp đồng thì coi như không mất gì. Bạn có thể giữ lệnh vài tháng cũng được.
View attachment 51736
Hiện BitMEX có 2 cái Future sẽ hết hạn vào tháng 9 và tháng 12. Miễn bạn đừng đợi đến ngày thì không mất Settlement fee.

Bác cứ đọc bài viết mình gửi ở trên sẽ hiểu rõ hơn.
Cảm ơn bác nhiều

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,487 Xem / 79 Trả lời
  • TraderViet News trong Chuyện bên lề 66 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 412 Xem / 24 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,100 Xem / 83 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 300 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên