Phân tích Bitcoin trung hạn ngày 27/10 - Có phải sự bình yên trước 1 cơn bão?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,524
153,863
Trước khi xem phân tích bitcoin trung hạn tuần này, mời anh em review lại bài của tuần trước nhé

Bài phân tích bitcoin trung hạn tuần trước đây anh em :https://traderviet.org/threads/phan...-10-mot-phut-huy-hoang-roi-co-chot-tat.19963/

Tiếp theo là cái biểu đồ :

PHÂN TÍCH [URL='https://traderviet.org/tags/bitcoin/']BITCOIN[/URL] (BTCUSDT) BIỂU ĐỒ TUẦN - NGÀY 20/10

phan-tich-bitcoin-trung-han-TraderViet-png.62560

Và tiếp theo là chiến lược của tuần rồi
Chiến lược bitcoin trung hạn vẫn là 2 vùng bán gồm (1) quanh 6730 - 6860 và (2) quanh 7235 - 7430.

Thực tế diễn ra là bitcoin trung hạn tuần qua không có giá để bán ra. Chiến lược không thực hiện được.

PHÂN TÍCH BITCOIN BTCUSDT BIỂU ĐỒ NGÀY - 27/10

Chúng ta đang trải qua những ngày .... buồn ngủ nhất cho bitcoin trung hạn. Hãy nhìn vào loạt nến gồm gần chục nến gần đây mà xem. Biên độ nến là cực nhỏ so với các nến trước, và volume của có chút xíu và tệ nhất trong số đống volume trong từ đầu năm nay đến giờ, lại ngày càng giảm nữa. Nhìn vào bitcoin mà cứ tưởng đang nhìn vào ... 1 mã cổ phiếu đầu tư an toàn nào ấy chứ. Bitcoin là phải có sóng, chứ không có sóng thì người ta đi tiền đi đầu tư cổ phiếu hết rồi. Có sóng, tức là volatility, thì máu me nó mới dâng trào, game mới vui. Nhìn bitcoin hiện tại chỉ có thể nghĩ đến bộ phim The Walking Dead - Xác Sống - mà thôi. Bitcoin lờ đờ kiểu này khác gì đã chết. Đám volume

Tuy nhiên, thị trường tài chính nó thường có quy luật "tích lũy dẫn đến mở rộng", tức là khi thị trường im ắng là lúc nó dạng như "bình yên trước 1 cơn bão vậy". Thị trường sẽ dồn nén lại thật chặt, thật lâu rồi có thể...đùng 1 phát, nó đi theo 1 xu hướng nào đó. Quy luật này còn có thêm 1 ý nữa là "tích lũy càng lâu, nổ càng mạnh" nữa. Quy luật không phải lúc nào cũng đúng nhưng nó thường là vậy. Vì vậy, tôi mới nó rằng hi vọng sắp tới sẽ có 1 tin tức hay sự kiện gì đó kích hoạt bitcoin thoát khỏi giai đoạn ngủ đông để bừng tỉnh giấc trở lại. Tôi không biết biến động sẽ theo hướng nào cả đâu, vì chưa biết sự kiện kích hoạt là gì, là tin tốt hay tin xấu.

Về view chung, tôi thấy bitcoin vẫn nghiêng hơn về giảm, do áp lực từ trên xuống vẫn còn mạnh. Điển hình là cú "quấy phá" trước đó của USDT mặc dù làm bừng tỉnh bitcoin trong phút chốc nhưng niềm vui lại không được kéo dài, cho thấy lực lượng xung kích đã có xông lên nhưng lại ... hẹo. Thôi thì để đến lúc đội du kích Bò mạnh khỏe rồi hãy theo, còn bây giờ game vẫn nghiêng hơn về Gấu.

Chiến lược bitcoin trung hạn tuần này y chang tuần trước, đó là 2 vùng bán gồm (1) quanh 6730 - 6860 và (2) quanh 7235 - 7430.

Hi vọng có sự kiện nào đó đánh thức bitcoin trung hạn vào tuần này để anh em TraderViet sôi động cuối năm, chứ cứ lèo tèo như này thì anh em bỏ diễn đàn đi hết

>> Trade 78 lệnh, thắng 77 lệnh, chỉ thua 1 lệnh và kết cục

>> Trader kiếm được lợi nhuận bao nhiêu mỗi tháng thì ổn?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
bác bi quan dồi chắc mình cryto bỏ thôi chớ fx như em sao bỏ kèo của bác để demo đánh ngược được
mà nghe đồn cuối năm cryto mới sôi động ví dụ tin vịt bề biết coi e tê ép j j đó

Trong lúc sóng yên biển lặng, các sàn tranh thủ thời gian thanh lọc những dự án kém thanh khoản, không hiệu quả, ae đào coin rác, lướt coin rác hết sức cẩn thận.

Việc Polo không còn cho VN giao dịch, ae tranh thủ di chuyển tài sản. Có thể đưa hẳn vào ví lạnh hold rồi đi tán Trinh cũng là ý kiến ko tồi vào lúc này :v

BTC/USD - H1
Tình hình là BTC nó nằm ngây đơ rồi nên mình cũng chả có j để phân tích, vọc chart thấy có điều đáng chú ý nên đem lên chém gió tí cho zui :D
Hiện tại BTC đang quằn quại ở vùng $6400 trong cái sideway dài ròng rã 2 tuần qua. Cái đường chéo trên chart là biên trên của kênh gía giảm vẽ từ đỉnh nến hồi tháng 07 năm nay. Và từ đó tới giờ BTC chạm bật rất đúng quy trình trong cái kênh giá này.
Mình thử rê chuột trên chart tìm điểm giao cắt giữa $6400 và đường biên giảm, phát hiện rằng chart hiện time là 28/10/2018 18:00

Thời điểm đó là 6 giờ chìu chủ nhật ngày mai. Giá bị ép tới sát đường biên giảm đó thì có khả năng phá vỡ sẽ xảy ra.
Nếu BTC tiếp tục đi đúng quy trình thì nó sẽ phá xuống sideway. Nhưng nếu BTC phá lên trên biên giảm thì có thể đây là mở đầu của xu hướng tăng trở lại.
Và vì BTC đã tích luỹ ở vùng sideway khá lâu nên lực bùng nổ của nó khi xảy ra phá vỡ có thể sẽ rất mạnh :D
alh3_googleusercontent_com_BGYDWC1Y6C84_3P7LGJM47cZXZaW_ukZZmr421a5cdfb6a7935b7c9b814d2ec27f8d.png

hiện tại cũng đang có 2 trường phái cho việc phá vỡ, có team đã dự đoán phá vỡ sẽ đẩy chiều tăng lên rồi lại tìu xuống xí rồi sideway tiếp kkk

Thế cái đống bít 28tr Trum nó mang đi đâu các bác nhỉ. Chưa kể bọn sàn nó rút từ ví lạnh ra. Giá rổ thế này thì cứ xem vậy thôi chứ chả biết thế nào mà lần. Để ý XRP và ETH khoảng hơn 1 tuần này nó ăn theo chart BTC. Nhưng chiều nay nó lại chạy ngược chiều hơi dị.

BTC/USD - H1
Tình hình là BTC nó nằm ngây đơ rồi nên mình cũng chả có j để phân tích, vọc chart thấy có điều đáng chú ý nên đem lên chém gió tí cho zui :D
Hiện tại BTC đang quằn quại ở vùng $6400 trong cái sideway dài ròng rã 2 tuần qua. Cái đường chéo trên chart là biên trên của kênh gía giảm vẽ từ đỉnh nến hồi tháng 07 năm nay. Và từ đó tới giờ BTC chạm bật rất đúng quy trình trong cái kênh giá này.
Mình thử rê chuột trên chart tìm điểm giao cắt giữa $6400 và đường biên giảm, phát hiện rằng chart hiện time là 28/10/2018 18:00

Thời điểm đó là 6 giờ chìu chủ nhật ngày mai. Giá bị ép tới sát đường biên giảm đó thì có khả năng phá vỡ sẽ xảy ra.
Nếu BTC tiếp tục đi đúng quy trình thì nó sẽ phá xuống sideway. Nhưng nếu BTC phá lên trên biên giảm thì có thể đây là mở đầu của xu hướng tăng trở lại.
Và vì BTC đã tích luỹ ở vùng sideway khá lâu nên lực bùng nổ của nó khi xảy ra phá vỡ có thể sẽ rất mạnh :D
View attachment 63506

bạn nghiêng về phương án đi lên hay xuống nhiều hơn???

bạn nghiêng về phương án đi lên hay xuống nhiều hơn???
Bác mún trade an toàn thì ngồi ngoài chờ phá vỡ đi hãy vào lệnh.
Mình thoát BTC rồi, đang ngồi ngoài quan sát.

Còn bác quyết tâm mún vào lệnh ngay lúc này thì lấy $6400 làm chuẩn vào lệnh cả 2 chiều Long/Short với số lượng bằng nhau, stop loss dưới $6360, trên $6440.
Lúc này vào Long hay Short tỷ lệ R:R như nhau đều dc 1 điểm stop loss nằm ngoài vùng đáy sideway & biên giảm cả, khá thích hợp cho trade 2 chiều.

Với kỳ vọng cú phá vỡ sẽ mạnh, nên trúng 1 trong 2 lệnh vẫn sẽ có lời. Rủi ro trong cú trade 2 chìu nay là giá lại false break rồi sideway, hoặc sàn nó chơi quét stop loss cả 2 chiều trc khi giá bùng nổ :D

Bác mún trade an toàn thì ngồi ngoài chờ phá vỡ đi hãy vào lệnh.
Mình thoát BTC rồi, đang ngồi ngoài quan sát.

Còn bác quyết tâm mún vào lệnh ngay lúc này thì lấy $6400 làm chuẩn vào lệnh cả 2 chiều Long/Short với số lượng bằng nhau, stop loss dưới $6360, trên $6440.
Lúc này vào Long hay Short tỷ lệ R:R như nhau đều dc 1 điểm stop loss nằm ngoài vùng đáy sideway & biên giảm cả, khá thích hợp cho trade 2 chiều.

Với kỳ vọng cú phá vỡ sẽ mạnh, nên trúng 1 trong 2 lệnh vẫn sẽ có lời. Rủi ro trong cú trade 2 chìu nay là giá lại false break rồi sideway, hoặc sàn nó chơi quét stop loss cả 2 chiều trc khi giá bùng nổ :D
Bác cho em hỏi ngu tí. Em chơi 1 tk thì làm sao đặt được lệnh 2 chiều. Ví dụ em đặt lệnh buy 10k ở 6380. SL ở 6350. Nhưng em nhận định nếu giá phá 6350 thì sẽ về sâu hơn. Vậy nên thay vì SL 10k thì em set sell 20k. Xem như khi đó giá khớp thì em có lệnh sell 10k. Vậy được ko bác

Chỉnh sửa lần cuối:
Chắc chạy nhanh thui các bác ơi, cắm từ từ báo hiệu 1 cú thọc nhanh gọn phá màng chắn 6k5 (binance) khiến anh em đu đỉnh không kịp cảm giác :3

Trong lúc sóng yên biển lặng, các sàn tranh thủ thời gian thanh lọc những dự án kém thanh khoản, không hiệu quả, ae đào coin rác, lướt coin rác hết sức cẩn thận.

Việc Polo không còn cho VN giao dịch, ae tranh thủ di chuyển tài sản. Có thể đưa hẳn vào ví lạnh hold rồi đi tán Trinh cũng là ý kiến ko tồi vào lúc này :v
Vẫn cho giao dịch bình thường bác ơi. Em hỏi polo rồi. Họ bảo cấm những người họ cấm mà đang c

Vẫn được giao dịch bình thường nhé bác. Em có hỏi polo rồi. Họ chỉ cấm những quốc gia sau: Cuba, Iran, Triều Tiên, Sudan, Syria.... và những người thuộc quốc gia đó nhưng đang cư trú tại Trung Quốc, Đức, Pakistan, Việt Nam...

Còn đây là câu trả lời của poloniex

Em thì cho rằng giá btc sẽ down mạnh khi nào usdt sấp xỉ bằng 1 usd. Và hiện giờ chênh lệch usdt/usd là 0.986 rồi. Giá giữa btcusdt và btcusd hiện chênh lệch chỉ quanh 100usdt

Bác cho em hỏi ngu tí. Em chơi 1 tk thì làm sao đặt được lệnh 2 chiều. Ví dụ em đặt lệnh buy 10k ở 6380. SL ở 6350. Nhưng em nhận định nếu giá phá 6350 thì sẽ về sâu hơn. Vậy nên thay vì SL 10k thì em set sell 20k. Xem như khi đó giá khớp thì em có lệnh sell 10k. Vậy được ko bác
đki 2 tài khoản bác :))

Đọc ko hỉu đoạn
Vậy nên thay vì SL 10k thì em set sell 20k
Cái lệnh Long ở $6380, bác ko đóng nó lại thì nó cháy tk làm sao ?
Còn bác bẩu sell 20k là mở thêm lệnh Short khi giá về $6350 đó hả ? Cái này là bác Short đu theo giá nguy hiểm lắm nha.

Em chơi 1 tk thì làm sao đặt được lệnh 2 chiều
Cái này tuỳ sàn nó cho trade Margin sao thui, ví dụ như chơi trade trên Huobi, mún Short phải có tk coin, mún Long phải có tk USDT, tức là nó bắt trader phải có 2 tk.
Còn mình chơi trên Liquid, Long hay Short gì mình đều có thể dùng tk fiat hoặc tk BTC để vào lệnh cả. Nên 1 tài khoản mình có thể trade 2 chìu

Trên bitmex thì quá dễ, đặt short 20k mà đang có pos long 10k thì nó close pos long lại và mở 1 pos short mới, đây vẫn gọi là gd 1 chiều thôi, còn 2 chiều thì trên bitmex có tới 3 loại contract cho btcusd, đặt 2 pos long 1 pos short hay tùy ý đều dc, có điều chỉ có 1 contract thuộc loại hợp đồngvĩnh cửu là giá sát với tt, 2 contract kia lệch khoảng 10-20$ và tính thanh khoản ko dc cao lắm.

Đọc ko hỉu đoạn

Cái lệnh Long ở $6380, bác ko đóng nó lại thì nó cháy tk làm sao ?
Còn bác bẩu sell 20k là mở thêm lệnh Short khi giá về $6350 đó hả ? Cái này là bác Short đu theo giá nguy hiểm lắm nha.

Cái này tuỳ sàn nó cho trade Margin sao thui, ví dụ như chơi trade trên Huobi, mún Short phải có tk coin, mún Long phải có tk USDT, tức là nó bắt trader phải có 2 tk.
Còn mình chơi trên Liquid, Long hay Short gì mình đều có thể dùng tk fiat hoặc tk BTC để vào lệnh cả. Nên 1 tài khoản mình có thể trade 2 chìu
Dạ em chơi trên bitmex bác nạ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 27 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 16 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 675 Xem / 52 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 81 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,959 Xem / 81 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 222 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên