?

Anh em có cần thêm 1 bài phân tích Crypto vào đầu giờ tối không?

1. Chơi luôn đi má. Hỏi gì nữa

85 phiếu
    88.5%
  2. Thôi cha nội. Đọc nhiều trade nhiều cháy nhiều

1 phiếu
    1.0%
  3. Tùy sếp. Sếp muốn viết thì viết, không viết thì thôi

10 phiếu
    10.4%
  1. Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 14/06 - Có quay đầu là bờ được không?

14/06/2018
    1,803 lượt xem
    Anh em bỏ chút thời gian làm cái khảo sát ở trên đầu trang nhé. Cảm ơn anh em

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

phan-tich-bitcoin-traderviet.
    Sau cú bẫy gấu bear trap khuya qua, bitcoin đã quay lên trở lại bằng một cú bật mạnh mẽ như chúng ta đang chứng kiến. Volume cũng có tăng lên mạnh hơn so với mấy nến trước đó. Đây ít nhiều là tín hiệu vui cho anh em crypto. Vạn dặm khởi hành bằng 1 bước chân. Bitcoin muốn thoát đáy, ít ra nó phải bật lên 1 chút đã. Làm gì có chuyện đang downtrend rồi quay ngoắt sang uptrend mà không có dấu hiệu gì.

Một sự thật anh em crypto nên thấy là chúng ta vẫn đang ở trong downtrend ngắn hạn. Bitcoin vẫn đang đi trong kênh giá giảm. Vùng kháng cự mạnh đang nằm sẵn trên đầu là quanh 6600 - 6700 và xa hơn là 6860 - 6910, khá sát round number 7000. Nếu lên trên 7k, bitcoin ngắn hạn mới tạm được coi là đảo chiều sang tăng.

Trong bối cảnh xu hướng vẫn đang giảm, lựa chọn khôn ngoan là đi theo nó. Hôm nay vẫn bán từ trên xuống cho bitcoin nhé.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

phan-tich-ethereum-traderviet.
    Ethereum cũng giăng ra 1 cái bẫy gấu bear trap tại nến A và cất cánh tại nến B. Tuy nhiên, nến B vẫn lòi bóng trên hơi nhiều, cho thấy có tý lực bán đè. Đà quay đầu này của Ether dù sao cũng đáng trân trọng, nhưng dù sao sự thật thì Ether ngắn hạn vẫn đang trong xu hướng giảm. Cũng như bitcoin, lựa chọn tốt cho ether hôm nay là đi cùng đàn gấu để bán xuống. Vùng bán đầu tiên của ether là trên round number 500 một chút, quanh 504 - 13. Xa hơn, vùng bán mạnh tiếp theo là 540 - 550.

Đà quay đầu của Bitcoin và Ether, như đã nói, dù sao cũng rất đáng ghi nhận. Tuy nhiên, trước mắt, chúng ta vẫn xem đây là bear market rally - tức là hồi trong xu hướng giảm mà thôi. Đừng quá kỳ vọng hoặc hăm hở bắt đáy ngắn hạn mà cứ bán ra trước đi. Một khi phe bò (phe mua) chứng minh được mạnh mẽ hơn, thì chúng ta hãy nhập bọn với nó sau. Bây giờ, gấu vẫn đang là ông chủ của cuộc chơi.

** Anh em nhớ làm dùm tôi cái khảo sát ở đầu bài nhé. Đông vui thì tôi...chơi luôn. Bớt tý giờ chạy grab để viết luôn.

>> Bắt đáy đỉnh với indicator Bollinger Band - tưởng khó mà không khó chút nào

>> Chiến thuật “Kim tự tháp” – Gấp đôi lợi nhuận với tiền lỗ bằng không

Happy and safe trading !!!

Thanhphu, another, Rye and 8 others like this.
    Đang tải...
  2. Bùi Đức Duy

Bùi Đức Duy

chơi luôn bào phân tích lúc 4h sáng nữa nhé sếp

3. Sơn Vũ 82

Sơn Vũ 82

Bác ác quá! Chờ bác @Dương Huy phân tích lúc 2h sáng là a e đỡ nhọc rồi:D. Giờ cá hoạt động giữa đêm ko, a e trader đang say giấc nồng thì nó lén đâm kiếm.:confused:

TraderViet2018 and DuongHuy like this.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. Bài viết:
    10,026
    Bác chơi kiểu này thì chắc tôi không được hưởng thọ mà là hưởng dương sớm quá

7. Nam tai

Nam tai

4h còn đang "mặn nồng" bên em Ngọc Trinh bác chơi v hơi ép bác @DuongHuy quá :D

DuongHuy thích bài này.
  8. Bùi Đức Duy

Bùi Đức Duy

Theo e thì bác nên phân tích 2 bài vào lúc 10h sáng, và lúc 5h chiều thì đẹp hơn. Vì theo em thấy 2 giờ đó bắt đầu có nhiều biến động

DuongHuy thích bài này.
  9. g1nt4ma

g1nt4ma

thôi cứ theo chart 4h , 4 tiếng 1 bài đi bác . 2h thì càng tốt. cảm ơn bác

TraderViet2018 thích bài này.
  10. DuongHuy

11. DuongHuy
  12. Bài viết:
    10,026
    Dự kiến nếu kịp thì buổi sáng tôi viết nhẹ 1 bài dạng Oh Shit. Buổi trưa là chính và chiều nhẹ 1 cái. 10g thì có Quyền nó viết rồi

13. Sơn Vũ 82

Sơn Vũ 82

Bác oh shit mỗi sáng và trong vòng 1 tuần thì a e trên diễn đàn vắng bóng luôn vì nhảy cầu hết rồi.:D

tienmahoa, DuongHuy, Aiden and 2 others like this.
  14. TraderViet2018

TraderViet2018

Bác tên Dương Huy mà, thiếu j dương khí bác :)))
    Sẵn giúp e xem điểm bán neo và ada nhe bác

DuongHuy thích bài này.
  15. egattran

egattran

Reversal thật đấy a ạ
    Khi chúng ta khẳng định nó lên, thì nó xuống
    Khi chúng ta nghi ngờ nó, nó lên
    Thanh niên khô máu cho hay :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

DuongHuy and khangIOTA like this.
  16. Mai Cẩm Tú

Mai Cẩm Tú

đã có 83.3% số đại biểu "bấm nút" đồng ý :D

17. Thuykenly

Thuykenly

Đang theo sát chiến thuật của pro

DuongHuy thích bài này.
  18. Trần Nguyên Vũ

Trần Nguyên Vũ

@Duong Huy Cảm ơn bác. Bác cho em xin con LTC với ạ. Tình hình chắc sắp chuyển qua tăng dài hạn rồi :D

DuongHuy thích bài này.
  19. vntrading

vntrading

Cho hỏi với tình hình đi xuống của Bitcoin/Ether này thì các nhóm, quỹ thu hút đầu tư vào Crypto còn sống nổi không? So với trước thì mình thấy thị trường Bitcoin đang lặn hơn nhiều rồi đấy.

DuongHuy thích bài này.
  20. Aiden

Aiden

8h sáng đi a Huy còn ngủ nên 8h là đẹp. Còn khung còn lại thì tuỳ biến đi, những lúc có bão chẳng hạn.

DuongHuy thích bài này.
  21. Nam tai

Nam tai

Con Litecoin từ lúc Bác LEE tuyên bố bán hết cổ phần thấy xuống liền tù tì không ngóc đầu lên nổi. Bác xem xét mấy thằng khác thử xem vẫn còn nhiều coin tiềm năng. Thấy bác toàn theo thằng này mà tình hình mình thấy con nay đang chưa có dấu hiệu gì "sáng sủa" cho tương lai nên khuyên vậy.

22. Trần Nguyên Vũ

Trần Nguyên Vũ

Bởi vì em biết hết năm nay và năm sau LTC sẽ tăng gấp 10-20 lần bác ạ :D

23. Nam tai

Nam tai

Tình hình căng vãi các bác nhỉ. Phe bò vừa chốm dậy thì bị gấu tát cho một phát sml.

DuongHuy thích bài này.
  24. Tiger86

Tiger86

Bác @Duong Huy phân tích thường đưa ra vùng mua và bán. E mạnh dạn nhờ bác đưa luôn về điểm take profit và Stop loss trong bài phân tích với ạ. Vì nhiều trường hợp bán đúng vùng đỉnh nhưng vì do tham ăn nên lại thành đáy mất :D.

Chỉnh sửa cuối: 14/06/2018
    DuongHuy and TraderViet2018 like this.
Đang tải...