Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 19/04 - Chú ý khả năng đảo chiều

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,642
154,040

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Nhìn Bitcoin hôm qua như có 1 cú V turn - đảo chiều chữ V - vậy, xuống 1 cây, đi ngang 1 chút rồi bật lên 1 cây. Nhìn nó cũng giống như mô hình giá bánh mì sandwich nữa.

Đối với tôi, mô hình chủ đạo hiện nay vẫn đang là mô hình giá đỉnh đầu 2 vai - head and shoulders pattern. Ở vai phải hiện nay, một mô hình price action khác đang hình thành là mô hình inside bar - nến trong nến. Trong số các nến được đóng khung, nến mẹ đầu tiên đang nhốt hết các nến con vào trong nó và chưa có nến nào đóng cửa ngoài nến mẹ này, tạo cú breakout. Chú ý một cú thò đuôi lên trên của nến shooting star (chỗ mũi tên) đã cho thấy thất bại của phe mua trong việc đẩy giá vượt Inside Bar này. Kết hợp Inside Bar và falsebreak như vậy gọi là Fakey. Lý thuyết fakey cho biết khả năng nếu giá falsebreak lên trên, nó có thể đi xuống trở lại. Chúng ta đợi Bitcoin sập ra ngoài Inside Bar để vào bán là đẹp.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Hôm nay, Ethereum đã tiến đến vùng nhạy cảm của nó. Vùng thứ nhất là vùng đỉnh 1-2. Vùng này khoảng 2.5 ngày nay Ethereum chưa phá được. Tôi kỳ vọng Ethereum có thể giảm lại từ đây, hoặc giảm lại khi tạo cú chạm thứ 3 vào đường nối 1-2, hoàn tất mô hình harmonic bearish 3-drive. View hôm nay cho Ethereum tạm thời là bán ra.

>> Trade Coin ở Việt Nam - Một cơn sốt khủng và rồi cái gì sẽ đến?

>> DAICO là gì? Vitalik Buterin tạo ra DAICO để làm gì? DAICO khác ICO như thế nào?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
bác xem dùm e con XVG đc ko ạ e cảm ơn !
XVG mấy bữa nay sấp mặt! Chưa biết khi nào mới đáy nữa! Mới hốt hàng hôm qua tưởng thơm!
e cũng thế bác :v hốt ngay đỉnh nó tưởng nó tạo đáy rồi :v ai ngờ đáy hôm qua là đỉnh hôm nay :v ăn được nó 12 đô nó cho e sml luôn

bác @DuongHuy xem dùm e con XVG đc ko ạ e cảm ơn !

Kèo thoát mua XVG đã được anh em TraderViet phím từ khi trước có tin ra, theo đúng quy tắc "buy rumors, sell news". Cú sập vừa rồi đã phá bung phần swing low hỗ trợ, gãy luôn đường xu hướng tăng bên dưới. Xu hướng ngắn hạn của XVGUSDT đã sang giảm. Bây giờ chúng ta đợi nó retest vùng kháng cự bên trên để bán là đẹp

XVG mấy bữa nay sấp mặt! Chưa biết khi nào mới đáy nữa! Mới hốt hàng hôm qua tưởng thơm!
e cũng thế bác :v hốt ngay đỉnh nó tưởng nó tạo đáy rồi :v ai ngờ đáy hôm qua là đỉnh hôm nay :v ăn được nó 12 đô nó cho e sml luôn
Trước các bác nhà mình đã có cảnh báo con này rồi mà bạn
đúng là cãi thầy núi đè :v e ko để ý lắm tại ms vào diễn đàn :v

đúng là cãi thầy núi đè :v e ko để ý lắm tại ms vào diễn đàn :v
Bác chưa xem được thì link bài viết đây nhé.
https://traderviet.org/threads/vi-s...o-dem-nay-verge-dang-duoc-bom-rat-manh.13716/

bác @DuongHuy pt giùm còn BNB với bác, em thấy btc có vẻ đang không ổn, chắc về lại 7k5 retest rồi đó

btc nó cũng chực tăng luôn, nhìn bolinger nó leo ko cho xuống, chực phóng lên 8500 ko à. mà tín hiệu lại quá mua, có khi dương đong kick tây. hehe

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 908 Xem / 46 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 225 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 236 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,906 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,442 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên