1. Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 19/06 - Vui thôi đừng vui quá

Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 19/06 - Vui thôi đừng vui quá
    19/06/2018
    2,209 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-bitcoin-traderviet.
    Bitcoin đã bật lên như kỳ vọng của nhiều anh em. Không nhiều lắm so với cái downtrend dài đằng đẵng phía trước, nhưng nó cũng tựa như 1 liều thuốc an thần, xoa dịu tâm hồn cho anh em đang dính lệnh long phía trên. Cú tăng là khá ấn tượng với nến rất lớn và volume lớn, thể hiện lực mua. Nếu anh em nhìn rộng ra 1 chút, sẽ thấy 2 nến lớn cũng ngay phí trước 1 chút, 1 nến gần điểm C và 1 nến gần điểm B, cũng có volume lớn, cho thấy có lực đẩy lên từ vùng này. Trong 2 lần đẩy trước đó, Bitcoin hồi về gần hết nến đẩy mới bật lên trở lại, hi vọng lần này không bị đè sâu như vậy.

Trước mắt, chúng ta có thể mua lên từ dưới, tuy nhiên, cần nhớ xu hướng chính vẫn đang là giảm, và kèo khả quan là bán ra ở D với mô hình harmonic bearish gartley XABCD.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

phan-tich-ethereum-traderviet.
    Thị trường crypto chỉ có 1 kiểu chạy duy nhất, đó là "thuận theo bitcoin". Đặc biệt Ether nó chạy gần như y chang. Cũng một nến tăng lớn + vol lớn, Ether cho thấy lực mua bên dưới. Hôm nay, nêu Ether hạ xuống, có thể mua lên từ hỗ trợ. Ngược lại, nếu nó lên kháng cự thì hãy bán ra cho thuận xu hướng. Mô hình harmonic bearish butterfly XABCD có kháng cự khá mạnh tại D, cũng là vùng có đường xu hướng giảm đi qua

>> Đến thiên tài ngàn năm có một này còn thua khi Trading huống hồ gì chúng ta

>> 21 cách nhận biết trader "non tay" và thầy dạy trade fake

Happy and safe trading !!!

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Đa Khung Thời Gian - Tuyệt Chiêu TỐI ĐA LỢI NHUẬN Trong Giao Dịch Forex
    ✅ Chỉ Báo ADX - Công Cụ Xác Định Sức Mạnh Xu Hướng
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
  2. Cin neo thì sao bác @DuongHuy, thanks bác

DuongHuy bài này.
  3. Bác Huy giúp em con ETC với ạ.
    Rất cảm ơn bác.

4. @Duong Huy Cảm ơn bác. Mà hình như các chart BTC bác úp không phải giá mà là tỷ lệ %.
    Bác cho em xin con LTC 2h luôn với ạ :)

TraderViet2018 bài này.
  5. Lại tiếp tục đợi đêm nay xem BTC sẽ ntn. Về 6k rồi bật lên 60k nha Bít coi.

TraderViet2018 bài này.
  6. DuongHuy

7. DuongHuy
  8. 18,514
    108,374
    NEOUSDt-traderviet.
    NEOUSDT đây bác. Đang sideway bên dưới cái downtrend nên vẫn short

TraderViet2018 bài này.
  9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. 18,514
    108,374
    LTCUSD-TRADERVIET.
    Hôm qua LTCUSD canh short và bây giờ nó vẫn đang nằm đó. hôm nay phục kích nó ở trên cao

Trần Nguyên Vũ bài này.
  12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 18,514
    108,374
    ETCUSDT.
    Đây bác nhé. Canh me ở dưới múc lên xem sao

mr vuong bài này.
  15. Cảm ơn bác :D

16. Vâng cảm ơn bác. chúc bác chiều mát mẻ.:))

17. nay phản dame rồi, 23h đúng nhé các bác :D, khổ cho ai fomo cây h1 lúc 8h tối nay.đóng nến là cây pinbar đỏ lòm

TraderViet2018 bài này.

Bình luận mới nhất

• duongqua02 trong Trao Đổi về Broker 122 Xem / 2 Trả lời
  • vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 138,113 Xem / 5,654 Trả lời
  • an..hy trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 23,707 Xem / 26 Trả lời
  • ghienhoi trong Hệ thống giao dịch 290 Xem / 8 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS