Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 22/01 - Dấu hiệu bất thường cần chú ý

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,641
154,038

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Kèo bán #bitcoin hôm thứ 6 phân tích đã đúng ngay đỉnh. Bitcoin đi vào vùng kháng cự và giảm giá trở lại

Hôm nay, dấu hiệu đáng chú ý là (1) từ khi thị trường mở cửa đầu tuần, giá Bitcoin đi ngang, thể hiện qua 1 đống nến nhỏ ly ty NHƯNG khối lượng giao dịch lại tăng rất cao (nhìn cột volume bên dưới). Không biết có trùng hợp không mà hôm nay chính phủ Mỹ đóng cửa. Volume lớn nhưng nến nhỏ là một sự kết hợp bất thường, cho thấy độ nén của giá trong vùng này. Như một quả bom được nhồi, sẽ có cú tức nước vỡ bờ. Dự kiến nếu có cú bùng nổ tiếp theo, giá bitcoin có thể đi mạnh về 1 hướng nào đó. Tôi thì vẫn thấy bán ra từ trên nó sáng sủa hơn, do xu hướng ngắn hạn tạm thời nghiêng qua giảm.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Kèo bán #ethereum hôm thứ 6 của chúng ta cũng đã trúng đỉnh.

Cũng như #bitcoin , eth đang có dấu hiệu tích lũy "lạ" trong hôm nay, kết hợp giữa nến nhỏ và volume giao dịch cao bất thường. Có thể cũng sẽ có bùng nổ cho Ethereum. Tôi cũng nghiêng về giảm cho #eth hôm nay khi giá vẫn đang nằm dưới PPZ quan trọng án ngữ ngay trên đầu

Mời anh em tham gia kèo dự đoán cho vui

>> TraderViet đồng hành cùng U23 Việt Nam - Dự đoán kết quả bán kết U23 Châu Á có thưởng

Bài đọc thêm

>> Bitconnect sụp đổ - Bài học gì từ Bitkingdom và Ethtrade và những suy nghĩ của em

>> Lật tẩy trò làm giá Pump and Dump trên thị trường cryptocurrency

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Theo Xu Hướng Để Kiếm Sống

Sách chia sẻ chiến lược giao dịch, tâm lý, phương pháp quản lý vốn thực chiến của Trader 18 năm kinh nghiệm giao dịch theo xu hướng
bác lấy dữ liệu mỗi coinbase này có chuẩn không trong khi sàn này không đại diện cho thị trường btc

bác lấy dữ liệu mỗi coinbase này có chuẩn không trong khi sàn này không đại diện cho thị trường btc
Thị trường Crypto bản chất nó là phi tập trung, tức là không có 1 nơi tổng hợp hết volume thị trường, nên việc chọn 1 sàn nào đó cũng mang ý nghĩa tượng trưng thôi. Tôi thấy coinbase khối lượng giao dịch cũng khá lớn nên có thể dùng được. Với lại, coinbase đồ Mỹ nên tôi tin hơn mấy ông khác.

Tuần này hợp đồng tương lai bitcoin trên CME kết thúc, dự là sẽ có đợt giảm mạnh tiếp...

đúng là bất thường, sáng giờ bò lết gần 1100, giờ tụt xuống 103x , đau đầu mấy cái đồng này dữ !

Phải nói rằng em rất kết những bài phân tích của bác Huy. Kiểu như bị thần tượng ý :)

đồng btc & eth tới giờ này rớt thảm còn 10xxx & 9xx lý do vì đâu nhỉ các bác ? lại tiếp tục bị bão nữa rồi à ? :(

Thị trường Crypto bản chất nó là phi tập trung, tức là không có 1 nơi tổng hợp hết volume thị trường, nên việc chọn 1 sàn nào đó cũng mang ý nghĩa tượng trưng thôi. Tôi thấy coinbase khối lượng giao dịch cũng khá lớn nên có thể dùng được. Với lại, coinbase đồ Mỹ nên tôi tin hơn mấy ông khác.
thích hàng mỹ nhưng hàng tầu nó làm giá và kèo x nhanh toàn hàng tầu bro ạ

• Like
Reactions: hem
em newbie nên lờ mờ thắc mắc là bác @DuongHuy đang phân tích theo kỹ thuật nào vậy ạ? Em đang tính học một phương pháp phân tích kỹ thuật nào đó mà chưa có định hướng, bác tư vấn giúp em với được không?

em newbie nên lờ mờ thắc mắc là bác @DuongHuy đang phân tích theo kỹ thuật nào vậy ạ? Em đang tính học một phương pháp phân tích kỹ thuật nào đó mà chưa có định hướng, bác tư vấn giúp em với được không?
bác vô lớp học TraderViet học từng lớp rồi sao đó tập phân tích 1 thời gian rồi nhìn lại phương pháp nào hợp với mình với thời gian của mình thì cứ theo phương pháp đó mà mài dủa nó FX là chặn đường dài chứ ko phải nước rút nên không có gì phải vội .

Thị trường hiện h đang lình xình, em chơi ở binance thấy volume giao dịch rất là thấp, liệu có nên thoát về USDT để chờ thời không các bác.

Em nghĩ nó sẽ giảm tiếp xong lên 1 chút, sau đó trước khi thanh lý hợp đồng bit 1-2 ngày tầm 24 25 nó sẽ làm giá giảm mạnh phát nữa rồi 26 27 tăng mạnh :))

Thanks Bác Dương Huy. Ngày hôm qua sau 1 ngày tích thì cuối ngày làm cái break out mạnh quá, xu hướng này là cứ giảm đều. Thân nến nhỏ mà vl đột biến bất thường quá. Dự là tuần này sẽ tiếp tục là tuần đẫm máu đây.

Tôi xài Price Action thôi. Có bên lớp học đó. Qua tết rảnh rỗi tôi làm cái khóa dạy nho nhỏ chia sẻ với các bác coin thủ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 747 Xem / 43 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 2 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,900 Xem / 14 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 212 Xem / 19 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,439 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên