Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 28/03 - Xu hướng vẫn chưa thay đổi

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Bitcoin hôm qua lên chưa đến vùng dự kiến của chúng ta thì rơi xuống trở lại. Tuy nhiên, do lực bán chưa đủ để thủng đáy cho thấy phe mua vẫn còn thủ thế 1 chút.

Một vùng kháng cự mạnh đã hình thành ở phía trên của Bitcoin khung thời gian này. Vùng này trải dài 200 giá, quanh 8120 - 8320. Vùng này đã có vài lần chạm bật, cho thấy nó đóng vai trò vùng xoay chuyển - PPZ - khá rõ. Hôm nay đợi bán qaunh đây là đẹp.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Chúng ta kỳ vọng Ethereum giảm điểm và đúng thật đà giảm đã tới, mặc dù không đúng vùng bán. Ethereum đang nhích dần xuống dưới cái đáy trước đó và nếu tuôn mạnh qua đáy này, Ethereum chắc còn đi xa nữa. Trong bối cảnh xu hướng như vậy, tốt nhất là đợi bán từ trên xuống là đẹp.

>> 3 mẹo giao dịch trong ngày dành cho Price Action Trader

>> Tổng kết hiệu suất sinh lời của các hệ thống giao dịch nổi tiếng trên thế giới

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Bộ sách Giao Dịch Thực Chiến của Trader Chuyên Nghiệp

Bộ sách tổng hợp những phương pháp giao dịch hiệu quả cao của những Trader chuyên nghiệp
Cảm ơn bác @DuongHuy
Bác có thể xem.giúp em ltc hôm nay k ạ?

LTCUSD vừa lao xuống phá đáy. Nó phá đáy bằng 1 mô hình nến đơn bearish marubozu + volume lớn (chỗ mũi tên), đúng kiểu bài phá đáy của nó lần trước ở phía trên. Do nó rơi qua đáy rồi nên xu hướng giảm khá rõ nét. Bây giờ đợi nó retest rồi bán. Chỉ trừ khi đội mua phản công thật mạnh và đẩy giá vượt lên khỏi đáy thì còn cơ hội, còn nếu không cứ nằm dưới này thì chắc còn tuột

Bác @Duong Huy phân tích giúp e con NEO khung 1H đc ko? e thấy từ chiều qua nó cứ ảm đảm kiểu như sắp diễn ra 1 cái gì đó. Em xem chart thì thấy tạo thành tam giác tăng nhưng không biết có đúng không nữa, cảm ơn bác.

View attachment 38247
LTCUSD vừa lao xuống phá đáy. Nó phá đáy bằng 1 mô hình nến đơn bearish marubozu + volume lớn (chỗ mũi tên), đúng kiểu bài phá đáy của nó lần trước ở phía trên. Do nó rơi qua đáy rồi nên xu hướng giảm khá rõ nét. Bây giờ đợi nó retest rồi bán. Chỉ trừ khi đội mua phản công thật mạnh và đẩy giá vượt lên khỏi đáy thì còn cơ hội, còn nếu không cứ nằm dưới này thì chắc còn tuột
Đà này chắc em bán ở 139 rồi ngồi nó xuống.
Với lại bác đã có bài phân tích trung hạn btc và eth, lần này bác cho e xin trung hạn của ltc được không ạ

Đà này chắc em bán ở 139 rồi ngồi nó xuống.
Với lại bác đã có bài phân tích trung hạn btc và eth, lần này bác cho e xin trung hạn của ltc được không ạ
PUMP liên tục từ ngày 8/12 đến ngày 12/12/2017 với những cây nến có range và Volume rất lớn.
Hiện tại đã và đang DUMP rồi, khả năng về 90-100 ( Đã có thời điểm giá về gần mức này ).
Như Bác HUY nói, khó mà đẩy lên lại được. Hiện tại khả năng nó chỉ nằm trong vùng hơn 100 đến hơn 130 một chút.
--------------------------------------------------
Đua đòi chút thôi.
Đấy là nhận xét của tôi, có sai xin mọi người chỉ thêm.... vì tôi cháy nhiều rồi nên ko dám mạnh miệng đâu, ( chính vì vậy cũng ko dám vẽ vời rồi post hình lên ).
--- Sai thì các BÁC nhẹ tay và chi bảo thêm với.
Cảm ơn các BÁC

Chỉnh sửa lần cuối:
PUMP liên tục từ ngày 8/12 đến ngày 12/12/2017 với những cây nến có range và Volume rất lớn.
Hiện tại đã và đang DUMP rồi, khả năng về 90-100 ( Đã có thời điểm giá về gần mức này ).
Như Bác HUY nói, khó mà đẩy lên lại được. Hiện tại khả năng nó chỉ nằm trong vùng hơn 100 đến hơn 130 một chút.
--------------------------------------------------
Đua đòi chút thôi.
Đấy là nhận xét của tôi, có sai xin mọi người chỉ thêm.... vì tôi cháy nhiều rồi nên ko dám mạnh miệng đâu, ( chính vì vậy cũng ko dám vẽ vời rồi post hình lên ).
--- Sai thì các BÁC nhẹ tay và chi bảo thêm với.
Cảm ơn các BÁC
Bác huy có phân tích con này rồi hả bác, cho em xem với đc không?
Mà con mức ~100 như bác nói là trong giai đoạn thị trường down hay lâu dài vậy bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 100 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,499 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 355 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 881 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 283 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 394 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 150 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,761 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên