Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 29/03 - Cả hai cùng lao dốc

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,666
154,079

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Kèo bán của chúng ta hôm qua khá sát nút. Giá Bitcoin vòng lên retest vùng kháng cự rồi đổ sụp. Đặc biệt là đang giảm mạnh trước giờ mở cửa phiên Âu lúc này.

Nến đang hình thành là 1 mô hình nến đơn Bearish Marubozu, nến thể hiện lực giảm mạnh nhất trong các mô hình nến đơn. Nến Marubozu này lại kết hợp với khối lượng giao dịch đang tăng rất mạnh, kèm theo cú phá vùng hỗ trợ, cho thấy phe bán đang vào bán quyết liệt. Nếu phe mua không thể sớm phản công lại, tức là đã bó tay, thì phe bán có thể đẩy giá Bitcoin xuống sâu ở vùng 7k4 hôm nay. Đặc biệt ngày hôm nay có thể là ngày 4 CUỐI như đã phân tích, kèm theo mai nghỉ lễ, nên các trader có thể đang đẩy giá trước kỳ nghỉ.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Cũng như Bitcoin, Etherereum của chúng ta hôm qua đã dự đoán chính xác vùng bán.

Mô hình nến cho Ethereum hiện tại cũng không khác gì Bitcoin. Mô hình nến đơn Bearish Marubozu kết hợp với volume cao đang xuất hiện, kèm theo 1 cú phá vỡ vùng hỗ trợ. Đây là dấu hiệu cho thấy đà giảm vẫn đang ưu thế và phe bán vẫn đang đẩy giá xuống quyết liệt. Tuy nhiên, điểm "xấu" hơn của Ethereum so với BitcoinBitcoin nó có vùng hỗ trợ bên dưới trong ngắn hạn, còn Ethereum nhìn quanh không thấy cái hỗ trợ nào.

Nhìn chung, hôm nay có thể là một ngày đỏ sàn nữa cho Cryptocurrency.

>> Dân nghèo Việt Nam bị lừa đảo tiền ảo đa cấp cho nhận. Có 2 người đã tự tử

>> Ông chủ trang Hoclamgiau.vn bị truy tố vì lừa đảo 2.725 tỷ đồng

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp VPA - Kỹ Thuật Nhận Diện Dòng Tiền Thông Minh bằng Hành Động Giá kết hợp Khối Lượng Giao Dịch

Phương pháp VPA - Volume Price Analysis - là phương pháp Price Action hướng dẫn ĐỌC GIÁ / NẾN kết hợp với KHỐI LƯỢNG GIAO DỊCH để tìm ra hướng đi của DÒNG TIỀN THÔNG MINH
Vùng 350-380 không phải là vùng hỗ trợ mạnh bên dưới của eth ạ?

Vùng 350-380 không phải là vùng hỗ trợ mạnh bên dưới của eth ạ?
mình xem trong chart 1D thì đúng có vùng 350-380 từng đập bật 4 lần , nhưng thấy volume khá nhỏ, rất có thể vùng đó là vùng hỗ trợ tiếp theo, ngoài ra còn vùng 200-220 nữa, nhưng nếu về đến 2xx rồi thì panic sell mất, lúc đó hỗ trợ nào ngăn nổi FOMO

mình xem trong chart 1D thì đúng có vùng 350-380 từng đập bật 4 lần , nhưng thấy volume khá nhỏ, rất có thể vùng đó là vùng hỗ trợ tiếp theo, ngoài ra còn vùng 200-220 nữa, nhưng nếu về đến 2xx rồi thì panic sell mất, lúc đó hỗ trợ nào ngăn nổi FOMO
Vậy bây giờ nếu muốn ôm thì phải rải vốn từ từ rồi, chứ k all in phát nó xuống nữa thì ngủm :D

Vậy bây giờ nếu muốn ôm thì phải rải vốn từ từ rồi, chứ k all in phát nó xuống nữa thì ngủm :D
theo như bài bác @Duong Huy phân tích ETH trung hạn cách đây ít lâu thì vùng an toàn để mua theo ptkt là vùng 330-380 đó bác, nếu bác mua đc giá này thì nhớ đặt stoploss dưới 300 nhé, vì về đến vùng đó là panic sell dữ lắm, không biết điều gì sẽ xảy ra tiếp theo nữa, hix

Theo mền ETH sẽ chạm mốc 400 rồi lên, đó là mức kháng cự của trend giảm.
Nếu phá mốc đó thì gặp tiếp vùng 330-380. Phá tiếp mốc đó thì còn 300. Mà phá tiếp nữa thì thôi, lượng dép ở cầu sẽ gia tăng ghê lắm =))
Quan trọng là nến tiếp theo của BTC sẽ ntn thôi, mà cái này thì chịu :))

Chả hỉu quan điểm đầu tư của các bạn.
Mình thì:
+Thơm - múc, cao cũng múc.
+Thối - bán chết choa nó đi, thò đầu lên là đạp chứ cứ canh đáy ôm lên làm gì. Trend thì trend giảm, đáy chồng đáy, lỡ bán thấp còn gồng dc chờ lúc "tự nó" thành bán cáo chứ mua cao xong có khi ko bao giờ còn chuyển mình dc thành mua thấp nữa thì có phải dở hơi ko. Tội đếch gì phải làm thế chứ nhỉ :D:D:D

Bán hết đi, đổi đô chờ vào lại, thiếu gì cơ hội. Ôm 1 đống biết khi nào lên.

Mình thì:
+Thối - bán chết choa nó đi, thò đầu lên là đạp chứ cứ canh đáy ôm lên làm gì. Trend thì trend giảm, đáy chồng đáy, lỡ bán thấp còn gồng dc chờ lúc "tự nó" thành bán cáo chứ mua cao xong có khi ko bao giờ còn chuyển mình dc thành mua thấp nữa thì có phải dở hơi ko. Tội đếch gì phải làm thế chứ nhỉ :D:D:D
Quạn trọng là vốn ít nên phải liều ăn nhiều thế đấy bác

Mình thì:
like bác, nhưng nhờ bác hướng dẫn dùm làm sao biết nó " thối " :( :D

like bác, nhưng nhờ bác hướng dẫn dùm làm sao biết nó " thối " :( :D
ý bác ý là đang trong trend giảm, đáy hnay đỉnh ngày mai thì tốt nhất nên quy ra usdt rồi chờ tín hiệu thị trường có lực mua thì vào lại. Hành vi nguy hiểm nhất trong việc trade coin la cố gắng bắt đáy khi nó đang rơi tự do

Mình thì:
Vì nhiều sàn ko cho đánh xuống , chỉ có cửa đánh lên, đâm ra Nhà đầu tư cứ phải mua. Có tài khoản ở sàn cho short sell mới khác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 674 Xem / 35 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 261 Xem / 17 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 143 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 360 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 106 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,738 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,328 Xem / 58 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên