1. Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 29/05 - Có một chút ánh sáng cuối đường hầm?

Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 29/05 - Có một chút ánh sáng cuối đường hầm?
    29/05/2018
    6,317 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

phan-tich-bitcoin-traderviet.
    Nhận định về đà giảm của bitcoin tiếp tục sau nến giảm lớn hôm qua của chúng ta đã hoàn toàn chính xác. Trong bài viết đó, chúng ta đặt luôn mục tiêu cho bitcoin là về gần 7000 do mô hình Cờ Giảm - Bearish Flag - chỉ ra. Hôm qua bitcoin đã có giá 7060, rất chuẩn so với mục tiêu rồi.

Trong xu hướng hiện tại, việc bán ra bitcoin là dễ hơn cả, vì nó thuận với đa giảm. Các vùng bán như trong hình.

Tuy nhiên, có một chút ánh sáng cuối đường hầm cho anh em chờ đợi 1 cái đáy ngắn hạn cho bitcoin. Nhìn vào mô hình giá - price pattern - chúng ta thấy bitcoin đang tạo mô hình giá Nêm giảm - falling wedge. Nêm giảm là một mô hình chúi xuống dưới và tiềm ẩn khả năng đảo chiều tăng. Nếu theo đánh số 12345 của tôi thì còn có 1 mô hình nữa là mô hình sóng Wolfe tăng - bullish wolfe wave. Về lý thuyết, giá sẽ bật lên khi chạm đường nối 1-3 và mục tiêu có thể lên đến đầu tiên là đường nối 2-4, còn mục tiêu tối đa là đường nối 1-4. Lý thuyết là vậy nhé. Thực tế hên xui.

Hôm nay, tôi vẫn nghiêng về bán cho bitcoin. Còn trò bắt đáy, chúng ta đợi thêm tý tín hiệu xem sao. Xuống thấp hơn 1 chút có số tròn 7000 có thể tạo thêm hỗ trợ.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

phan-tich-ethereum-traderviet.
    Hôm qua chúng ta cũng nhận định đúng những gì sẽ diễn ra với Ethereum khi nó phá đáy bằng 1 nến giảm dài. Mục tiêu giá đặt ra theo mô hình chữ nhật - rectangle - là về đến dưới 500. Ethereum hôm qua chỉ về xấp xỉ 500, chưa đạt 100% kế hoạch.

Biểu đồ của Ether không có ánh sáng cuối đường hầm rõ như Bitcoin. Xu hướng xuống vẫn chủ đạo và chúng ta cứ bán cho Ether hôm nay thôi. Cái falling wedge - nêm giảm - của Ether thấy có vẻ không đẹp lắm

>> Học giao dịch thị trường với Price Action

>> Học giao dịch thị trường với các mô hình giá

>> Học giao dịch thị trường với các mô hình nến

Happy and safe trading !!!

Sách hay cho anh em tham khảo:
    Bộ sách của Phù thủy trader Mark Minervini

Mark Minervini là một huyền thoại của giới trading toàn cầu. Bộ sách này mang đến các kiến thức cơ bản nhất về phương pháp giao dịch của Mark Minervini

Thông tin tác giả

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader Việt Nam trên thị trường chứng khoán, forex, hàng hóa, phái sinh, crypto cùng nhiều chủ đề đa dạng khác.
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ Phân Tích VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action - Nhiều Kèo Thơm - Tuần 08/06-12/06
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ 4 Chỉ Báo (Indicator) Đơn Giản & Mạnh Mẽ TĂNG XÁC SUẤT THẮNG Giao Dịch Forex
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Hệ Thống Giao Dịch Theo Xu Hướng Kết Hợp ADX & RSI
    Đang tải...
  2. Cảm ơn bác @Duong Huy Bác cho em xin con LTC 2h luôn với ạ :)

DuongHuyTraderViet2018 bài này.
  3. Bác Dương giúp em con ETC với ạ.cảm ơn bác.

DuongHuy bài này.
  4. Thanks bác @DuongHuy, neo hôm nay có đi theo btc hay eth không ạ

DuongHuy bài này.
  5. Cảm ơn admin @DuongHuy tiện thể cho xin con GRAB/VND luôn =))

TraderViet2018, DuongHuy and AnhSC bài này.
    Chỉnh sửa cuối: 29/05/2018
  6. DuongHuy

7. DuongHuy
  8. 18,876
    110,423
    LTCUSD-TRADERVIET.
    LTCUSD tiếp tục bán đúng đỉnh hôm qua nhé

Nó vẫn đang trong đà giảm thôi bác

Trần Nguyên Vũ bài này.
  9. DuongHuy

10. DuongHuy
  11. 18,876
    110,423
    NEOUSDt-traderviet.
    NEOUSDT đây bác. Vẫn giảm nhé

TraderViet2018 bài này.
  12. DuongHuy

13. DuongHuy
  14. 18,876
    110,423
    Đáng lẽ bác kêu sai tên tôi tôi không phân tích đâu đó. Tôi tên Huy. Họ Dương.
    Đùa thôi chứ không biết bác đòi ETC với cái gì (BTC, ETH, USDT...) nên tôi pt tạm ETCUSDT nhé
    ETCUSDT.
    Con này bác bán ra hôm nay nhé. Xu hướng đang giảm

TraderViet2018Viethoang11 bài này.
  15. Dạ cảm ơn bác lần sau em hỏi rõ hơn

16. Bác cho em hỏi là dấu mũi tên chỉ vung bán tiềm năng và cả thời gian luôn phải không bác ?

17. DuongHuy

18. DuongHuy
  19. 18,876
    110,423
    Không có thời gian nhé bác. Là vùng tiềm năng thôi. Đoán được thời gian thì là....chúa tể thị trường rồi. Hầu như không ai đoán được timing của market đâu

TraderViet2018 bài này.
  20. Cảm ơn bác :D

21. DuongHuy

22. DuongHuy
  23. 18,876
    110,423
    Có anh em crypto nào lượm được ánh sáng cuối đường hầm chưa?

TraderViet2018 bài này.
  24. vậy là đáy ngắn hạn đc tạo ở vùng 7030 phải không bác

TraderViet2018 bài này.
  25. Vẫn cứ bán ra rồi ngồi chờ hả bác, bật lên 7k4 y như bác phán rồi

26. DuongHuy

27. DuongHuy
  28. 18,876
    110,423

Bình luận mới nhất

• HoàngMai trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 91,021 Xem / 147 Trả lời
  • gianghung79 trong Chuyện bên lề 442 Xem / 8 Trả lời
  • ATFXVietnam trong Thị trường Forex - Vàng - Hàng hóa 45,892 Xem / 499 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    LiteForex
    Doo Prime
    FXCM
    OlympTrade
    Tickmill
    AETOS
    FBS
    Capstone