Phân tích Bitcoin và Ethereum ngày 30/01 - BTC nguy hiểm, ETH có tín hiệu tốt

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Như chúng ta đã nói hôm qua, việc gãy mô hình giá Vai đầu vai - #head and shoulder - có thể đẩy giá #bitcoin xuống thêm vào sự việc đã xảy ra đúng như vậy.

Sau khi giảm, bitcoin đã phục hồi trở lại và quay lên retest đường cổ. Rất tiếc, cú retest không thể phá lên được và Bitcoin lại giảm. Chúng ta có thể thấy trong giai đoạn tăng (1), khối lượng giao dịch giảm, giai đoạn giảm (2) khối lượng giao dịch tăng. Điều này cho thấy sức mạnh của phe bán.

Vì tín hiệu vẫn nghiêng về phe bán nên tôi cho rằng hôm nay nên bán ra bitcoin tiếp từ các vùng kháng cự bên trên.

PHÂN TÍCH ETHEREUM BIỂU ĐỒ 2 GIỜ

Hôm qua chúng ta dự đoán Ethereum sẽ đi lên sau khi giảm về hỗ trợ bên dưới. Thực tế diễn ra là dù chưa về tới hỗ trợ, Eth đã có bật lên.

Hiện nay, Eth đang đi trong 1 kênh giá tăng - uptrend channel. Có mô hình sóng cân bằng - symmetry waves - khi AB = A'B'=A"B". Tôi vẫn nghiêng về khả năng mua ETH ở vùng bên dưới vì xu hướng tăng ngắn hạn cho ETH đã hình thành.

>> Siêu lừa đảo khủng nhất lịch sử giới tài chính với 65 tỷ USD, nhiều nạn nhân tự tử

>> Bỏ việc để trở thành Trader, giấc mơ trading màu hồng tan nát sau chỉ 2 tháng của một bạn trẻ

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Mô Hình Biểu Đồ - Phương Pháp Hiệu Quả Để Tìm Kiếm Lợi Nhuận

Được xem là cẩm nang về mô hình biểu đồ của các nhà đầu tư, giao dich tài chính toàn cầu và là kiến thức bắt buộc phải nắm về Phân Tích Kỹ Thuật
Kỹ thuật không biết thế nào, chứ tôi đang ôm bitcoin. Đang muốn bán cho bớt lỗ, nó xuống nữa thì có mà ôm hận.

bác chuyên gia Dương Huy cho mình hỏi, Ethereum đc coi là bitcoin 2.0 , nếu Bitcoin sụp đổ thì ETH & các Altcoin khác sẽ như thế nào ? có chết hoàn toàn theo không ? ai cũng nói Bitcoin mà nổ bong bóng thì các Altcoin khác cũng chết theo
theo cá nhân mình nghĩ : Bitcoin không ai quan tâm nữa thì ETH sẽ trở thành vị trí số 1 ( công nghệ cải tiến, đội ngũ phát triển tốt, tiềm năng ứng dụng sau này ... )

bác chuyên gia Dương Huy cho mình hỏi, Ethereum đc coi là bitcoin 2.0 , nếu Bitcoin sụp đổ thì ETH & các Altcoin khác sẽ như thế nào ? có chết hoàn toàn theo không ? ai cũng nói Bitcoin mà nổ bong bóng thì các Altcoin khác cũng chết theo
theo cá nhân mình nghĩ : Bitcoin không ai quan tâm nữa thì ETH sẽ trở thành vị trí số 1 ( công nghệ cải tiến, đội ngũ phát triển tốt, tiềm năng ứng dụng sau này ... )
Bitcoin nổ thì chết cảm đám, vì nó làm thị trường mất lòng tin, nỗi sợ hãi tăng lên. Lúc đó ai cũng lo chạy khỏi crypto để thoát thân nên sẽ làm tăng hiệu ứng hòn tuyết lăn

Chủ đề bác hỏi cũng khá hay, tôi sẽ có bài viết về mối tương quan của Bitcoin với vài thứ khác cho bác dễ hình dung

lẽ ra bitcoin nổ, thì thằng ETH kế thừa, vì công nghệ nó ngon hơn, và nó được ứng dụng nhiều hơn , lợi ích hơn chứ nhỉ ! thôi đợi bài viết của bác để ngồi đọc xem tại sao chúng lại lệ thuộc như thế, :(

Vấn đề cố hữu là bản thân bit hay allcoin không tạo ra thặng dư nhưng giá trị liên tục tăng, giá trị nó đến từ lòng tin của nhà đầu tư khi bit nổ (giả thuyết) thì tất cả thị trường sẽ chết đồng loạt do hiệu ứng dây chuyền (bán tháo). Cơ hội cho các đồng coin khác là điều không thể khi phần lớn các coin hiện vẫn đang phải giao dịch thông qua BTC và ETH.

Vấn đề cố hữu là bản thân bit hay allcoin không tạo ra thặng dư nhưng giá trị liên tục tăng, giá trị nó đến từ lòng tin của nhà đầu tư khi bit nổ (giả thuyết) thì tất cả thị trường sẽ chết đồng loạt do hiệu ứng dây chuyền (bán tháo). Cơ hội cho các đồng coin khác là điều không thể khi phần lớn các coin hiện vẫn đang phải giao dịch thông qua BTC và ETH.
nhưng btc nổ, thì đồng tiềm năng nhất là eth ngoi lên vị trí số 1 mới phải, cái mình quan tâm là eth có độc lập hay phụ thuộc btc :(

Mình nghĩ nếu bit nổ thì eth vẫn phải cần thời gian khá dài mới lấy lại được lòng tin, sẽ có mặt bằng giá mới rất rẻ.

Mình hơi mâu thuẫn tâm lý, khi vừa mong Bit giảm giá sâu để mua vào, lại vừa lo là nếu nó giảm mạnh quá khéo nổ tung, chả còn sân chơi gì nữa.

Mình hơi mâu thuẫn tâm lý, khi vừa mong Bit giảm giá sâu để mua vào, lại vừa lo là nếu nó giảm mạnh quá khéo nổ tung, chả còn sân chơi gì nữa.
cái ác là ở chỗ đó ,
-> giá coin giảm : ai biết nó giảm tới bao nhiêu thì dừng ? có khi nó tuột về 0 cũng ko ai đoán đc , thấy nó giảm , ai cũng muốn mua, nhưng ai cũng nghĩ thế nên giảm thì cứ lo đổ xô bán ,ko dám mua -> coin tăng lên lại -> tiếc
-> tới lúc coin tăng : thôi đợi nó tăng nhiều nhiều rồi bán, thấy tăng ai cũng đổ xô mua vô mua vô , ko dám bán -> coin sụt lại -> lỗ

-> đầu tư tiền ảo là rủi ro, nếu số tiền bỏ ra để chơi có mất mà ko làm ảnh hưởng đến cuộc sống của bác thì bác hãy chơi, còn vay nợ cầm cố để chơi thì ko nên ! ( câu này cũng học hỏi của mấy bác chuyên gia trên đây , thấy có lý )

cái ác là ở chỗ đó ,
-> giá coin giảm : ai biết nó giảm tới bao nhiêu thì dừng ? có khi nó tuột về 0 cũng ko ai đoán đc , thấy nó giảm , ai cũng muốn mua, nhưng ai cũng nghĩ thế nên giảm thì cứ lo đổ xô bán ,ko dám mua -> coin tăng lên lại -> tiếc
-> tới lúc coin tăng : thôi đợi nó tăng nhiều nhiều rồi bán, thấy tăng ai cũng đổ xô mua vô mua vô , ko dám bán -> coin sụt lại -> lỗ

-> đầu tư tiền ảo là rủi ro, nếu số tiền bỏ ra để chơi có mất mà ko làm ảnh hưởng đến cuộc sống của bác thì bác hãy chơi, còn vay nợ cầm cố để chơi thì ko nên ! ( câu này cũng học hỏi của mấy bác chuyên gia trên đây , thấy có lý )
nói chung là nếu thằng tether mà chết thì mình nghĩ thị trường sẽ giảm 1 thời gian, rồi sẽ có 1 cái thứ khác nó lên, nó sẽ làm ngon lành hơn khi có biện pháp ràng buộc rõ ràng hơn thằng tether. Thị trường này sẽ khó có thể đổ bể trong khoảng 5-10 năm tới vì công nghệ và vốn của rất nhiều thằng to đổ vào đó, nó không thể để cho bitcoin chết được. sắp tới các trang bán hàng online của Hàn Quốc và Nhật bản tích hợp 12 coin cho phép mua bán, như vậy các đồng tiền cũng đã cụ thể hóa giá trị, như vậy thì nó rất khó chết ngay cả khi tether sụp đổ thì cũng sẽ có 1 biện pháp nào đó hữu dụng hơn, minh bạch hơn.

cái ác là ở chỗ đó ,

Minh ko hieu cai nay lam, co the giai thich them dc ko a?

Minh ko hieu cai nay lam, co the giai thich them dc ko a?
thì đơn giản thôi, giảm : bác sợ ( hoặc đợi cho nó) giảm nữa -> ko dám mua liền
lên : bác sợ ( hoặc đợi cho nó ) tăng nữa mới chịu bán, ko thôi bán hớ thì sao -> ko dám bán liền
chỉ có cái đầu lạnh mới giải quyết đc thôi hix :(

nói chung là nếu thằng tether mà chết thì mình nghĩ thị trường sẽ giảm 1 thời gian, rồi sẽ có 1 cái thứ khác nó lên, nó sẽ làm ngon lành hơn khi có biện pháp ràng buộc rõ ràng hơn thằng tether. Thị trường này sẽ khó có thể đổ bể trong khoảng 5-10 năm tới vì công nghệ và vốn của rất nhiều thằng to đổ vào đó, nó không thể để cho bitcoin chết được. sắp tới các trang bán hàng online của Hàn Quốc và Nhật bản tích hợp 12 coin cho phép mua bán, như vậy các đồng tiền cũng đã cụ thể hóa giá trị, như vậy thì nó rất khó chết ngay cả khi tether sụp đổ thì cũng sẽ có 1 biện pháp nào đó hữu dụng hơn, minh bạch hơn.
nhưng cũng sẽ mất 1 thời gian dài, vì toàn bộ giao dịch sàn quốc tế đều dùng Tether gì đó -> mình nghĩ te tua 1 thời gian dài à bác

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 57 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên