Phân tích chỉ số chứng khoán Mỹ Phiên Mỹ ngày 22/02 - Tàu đã nhổ neo, 500 anh em có áo phao chưa ạ?

Phân tích chỉ số chứng khoán Mỹ Phiên Mỹ ngày 22/02 - Tàu đã nhổ neo, 500 anh em có áo phao chưa ạ?

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,384
29,032
Chào mọi người. Hôm nay là ngày cuối tuần rồi, Chúc anh em trên diễn đàn TraderViet cập bến an toàn nhé. Chúng ta tiếp tục phân tích các chỉ số chứng khoán Mỹ và một số cổ phiếu Mỹ đáng lưu ý.

BIỂU ĐỒ CỔ PHIẾU FACEBOOK KHUNG H1

Chiến lược sell cổ phiếu Facebook ngày 20/02 đã có được một chút lợi nhuận. Xem chiến lược cũ tại đây. Chúng ta vẫn tiếp tục giữ lệnh này nhé mọi người.

BIỂU ĐỒ CỔ PHIẾU NETFLIX KHUNG H1

Netflix để lại dấu hiệu khá nhiều và có thể nói là khá chất lượng. Thứ nhất, lực đẩy cho xu hướng tăng đang yếu dần, thứ 2, mô hình vai đầu vai xuất hiện khi xu hướng tăng của Netflix đã đi được một khoảng thời gian. Thêm vào đó, giá đã break-out trendline và quay lại test gần như chính xác với trendline. Vậy nên chiến lược Netflix ngày hôm nay sẽ ưu tiên bán. Có thể bán luôn khi giá mở cửa, hoặc bác nào muốn giá tốt thì có thể đợi giá hồi về chút xíu rồi hẵng sell nhé.

BIỂU ĐỒ S&P 500 KHUNG H1

S&P đang ở vùng mua. Cứ theo chiến lược mà đánh thôi anh em ạ. Lệnh đã khớp ngày hôm qua, hôm nay chúng ta chỉ cần ngồi đợi kết quả thôi ạ. Trong lúc ngồi đợi mà chán, không biết làm gì thì mấy bác có thể lướt TraderViet chém gió cho đỡ chán hen.

BIỂU ĐỒ DOW JONES KHUNG H1

Dow đã giảm về đúng mức cản mục tiêu của chúng ta. Lệnh chờ mua đã khớp lệnh ngày hôm qua. Những bác nào chưa vào được lệnh ngày hôm qua thì có thể đơi giá hồi lại một chút rồi mua lên cũng được. Chiến lược giao dịch Dow ngày hôm nay là làm một tách coffee và đợi kết quả thôi ạ.

BIỂU ĐỒ NASDAQ KHUNG H2

Hôm nay chúng ta sẽ phân tích Nasdaq trên khung H2. Lý do là vì tín hiệu trên H1 không được rõ ràng. Tuy nhiên H2 thị lại có đấy. Các bạn lưu ý vùng cản màu trắng giúp mình, hiện tại đây là vùng cản quan trọng trong xu hướng tăng hiện tại của Nasdaq. Ngay tại đây, set-up false break-out vùng giằng co xuất hiện, lại thêm cây nên cuối cùng kết thúc phiên giao dịch là một nến pinbar. Thêm vào đó các bạn để ý khoảng cách những vùng đỉnh được tạo gần đây đang giảm dần cộng thêm việc phá vỡ trendine tăng. Chứng tỏ xu hướng tăng đang yếu đi trông thấy. Chiến lược của Nasdaq ngày hôm nay sẽ là mua khi thị trường mở cửa.

Trên đây là một vài phân tích của mình. Bác nào đầu tư chứng khoán Mỹ có đọc bài thì để lại cho mình 1 like nhé. Một lần nữa chúc anh em TraderViet hạ cánh an toàn nhé.

Chúc moi người cuối tuần vui vẻ!!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 8 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 117 Xem / 18 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 6 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,368 Xem / 85 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 253 Xem / 13 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,115 Xem / 41 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên