Phân tích chỉ số chứng khoán Mỹ phiên Mỹ ngày 7/3 - Gấu chó vào cuộc!

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,389
29,039
Chào mọi người. Chúng ta tiếp tục lên kịch bản giao dịch chỉ số chứng khoán Mỹ để chuẩn bị cho phiên Mỹ tối nay. Cùng xem qua biểu đồ một lượt nhé.

BIỂU ĐỒ S&P 500 KHUNG H1

S&P 500 của chúng ta ngày hôm qua không khớp lệnh chờ bán mà chạy thẳng xuống dưới luôn. Ác ghê. Giá dừng lại đúng vùng cản màu xanh hình thành luôn vùng giằng co tại đây. Rốt cuộc S&P này đang muốn làm cái gì đây?

Trên cơ bản có thể thấy rằng, Mua S&P lúc này không phải là thượng sách. Vậy nên được thì anh em kiếm kèo bán xuống cho lành. Vùng cản gần nhất có thể đưa vào tầm ngắm đó là vùng cản số 1. Đây là vùng giằng co, đồng thời là vùng cầu giá tạo ra trước đó hợp lưu với trendline bị phá vỡ. Khá đẹp đúng không ạ? Có 2 điều kiện nữa thì sẽ càng đẹp hơn đó là giá hồi về được vùng cản và tạo ra một tín hiệu bán xuống tai đây. Vậy chiến lược S&P 500 ngày hôm nay là chờ bán tại vùng cản số một nhé anh em.

BIỂU ĐỒ DOW JONES KHUNG H1

Dow Jones ngày hôm qua thì đi đúng với nhận định. Tuy nhiên giá đi có hơi sớm nến có lẽ nhiều anh em đã không được khớp lệnh. Tuy nhiên giá mới chỉ tạo ra được một chân sóng hồi và hiện tại đang dừng ngay vùng cản. Dow Jones hiện tại chúng ta nên canh bán, không nên mua vào lúc này.

Vùng cản màu xanh như hình trên chính là vùng cản mình kiến nghị anh em có thể chờ bán tại đó. Tuy nhiên còn một vùng có thể bán xuống nữa, đó là đường kẻ ngang màu xanh như hình trên. Đây là cản cũ của giá, nhưng nếu chúng ta chờ bán ở vùng giá này sẽ có chút mao hiểm vì điểm đặt chốt lỗ của chúng ta sẽ khá gần. Nhưng đây là chiến lược cho những ai không muốn bỏ lỡ cơ hội giao dịch tại các vùng cản.

Vậy chiến lược giao dịch Dow Jones ngày hôm nay đó là chúng ta bán xuống tại 2 vùng, 1 là vùng cản màu xanh, hai là tại đường kẻ ngang màu xanh như hình trên nhé anh em.

BIỂU ĐỒ NASDAQ KHUNG H1

Nasdaq ngày hôm trước chúng ta không giao dịch mà chỉ đứng ngoài quan sát. Nhưng hôm nay chúng ta không ngồi yên được nữa rồi. Những phân tích của mấy ngày trước mình cũng đã nói khá rõ Nasdaq đang nằm trong tredline tăng. Vùng cản số 1 hợp lưu cùng với Trendline này. Đây cũng chính là vùng mua mục tiêu của chúng ta luôn nhé mọi người.

Trên đây là một vài phân tích của mình về các chỉ số chứng khoán. Mấy anh em vào góp ý giúp mình nhé. Many Thanks!

Happy and Safe Trading :):):)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Hôm trước chị có hỏi về dữ liệu em dùng. Hiện giờ trang tradingview trả phí vẫn có số liệu giá đang chạy của SP 500 và DJ mà em.

Mình không cần xem giá đang chạy, chỉ cần xem phiên chính?

Giá của SP500USD trên trangdingview (nếu không đăng ký thành viên trả phí) cũng chạy tương đồng với các sàn đó em

Hôm trước chị có hỏi về dữ liệu em dùng. Hiện giờ trang tradingview trả phí vẫn có số liệu giá đang chạy của SP 500 và DJ mà em.

Giá của SP500USD trên trangdingview (nếu không đăng ký thành viên trả phí) cũng chạy tương đồng với các sàn đó em
Chạy chậm hơn thời gian thực, và có rất nhiều gap (không cập nhất giá liên tục, trong khi xài có phí thì chỉ c1 day gap thôi bạn ạ. Thanks

Chị đang xài của sàn nào, gửi em check thử ạ @ThuyLeisMe

Cảm ơn bạn @ hardtolose
@ Phương Thúy! Chị chưa biết cách gửi hình cho em. Chị đang xài (trade) Thinkmarkets, Corespreads.

nhưng như bạn hardtolose nói đó, tradingview (có phí) vẫn có giá của DJ, SP500 trước 21h30. Họ lấy số liệu ở đâu? Và chị có nên trade DJ, SP500 ngoài khung giờ 21h30 - 4h am không nhỉ?

Cảm ơn bạn @ hardtolose
@ Phương Thúy! Chị chưa biết cách gửi hình cho em. Chị đang xài (trade) Thinkmarkets, Corespreads.

nhưng như bạn hardtolose nói đó, tradingview (có phí) vẫn có giá của DJ, SP500 trước 21h30. Họ lấy số liệu ở đâu? Và chị có nên trade DJ, SP500 ngoài khung giờ 21h30 - 4h am không nhỉ?
Xin phép chủ thớt,
@ThuyLeisMe : chỉ nên trade trong phiên chính thôi bạn - London (2h - 6h) swing trader, Mỹ (8h-11h) breakout. Giá chạy 24/5 mà, nhưng ngoài 2 phiên đó thì spread rất cao và giá không giao động nhiều. vd: IC: 600, XM: 500 pips, còn trong phiên thì chỉ 100 - 200 pips. Phải không bạn @Phương Thúy ? :)

Chỉnh sửa lần cuối:
View attachment 81570
Xin phép chủ thớt,
@ThuyLeisMe : chỉ nên trade trong phiên chính thôi bạn - London (2h - 6h) swing trader, Mỹ (8h-11h) breakout. Giá chạy 24/5 mà, nhưng ngoài 2 phiên đó thì spread rất cao và giá không giao động nhiều. vd: IC: 600, XM: 500 pips, còn trong phiên thì chỉ 100 - 200 pips. Phải không bạn @Phương Thúy ? :)
Cảm ơn bạn @ hardtolose

chuẩn khỏi chỉnh lun nè chị @ThuyLeisMe Ngoài phiên thanh khoản thấp, ít người trade nên spread rất cao, giá dao động thấp. Nên trade khung thời gian này ko nên trade.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 109 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,505 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 379 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 892 Xem / 39 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 297 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 396 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 159 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,763 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên