Phân tích chỉ số Dax và FTSE 100 đầu phiên Âu ngày 22/02 - Thị trường luôn để lại tín hiệu!!!

Phân tích chỉ số Dax và FTSE 100 đầu phiên Âu ngày 22/02 - Thị trường luôn để lại tín hiệu!!!

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,337
28,937
Chào mọi người. Hôm nay là cuối tuần rồi, phân tích nốt hôm nay rồi còn về với gia đình mọi người ạ. Tiếp tục với chỉ số Dax và FTSE 100 nhé. Cùng xem hôm nay chúng ta có những gì nào!

BIỂU ĐỒ FTSE 100 KHUNG H1

Hôm qua lệnh chờ bán FTSE đã không khớp lệnh mà phi thẳng xuống dưới luôn. Thôi thì an ủi rằng nó không phi ngược lên trên là tốt rồi. Mặc dù lệnh ngày hôm qua không khớp nhưng market lại để lại dấu hiệu cho chúng ta. Không nhiều nhưng cũng đủ để phân tích.

Lưu ý vùng giá có mũi tên màu đỏ chỉ vào, vùng giá này đã chính thức phá cản quan trọng của xu hướng tăng trước đó. Các bạn có thể thấy giá chấp nhận di chuyển bên dưới vùng cản. Chứng tỏ rằng xu hướng tăng đang yếu đi.

Tiếp theo, các bạn để ý downtrend vừa được mình vẽ thêm và hình chữ nhật màu trắng. Đây chính là dấu hiệu market để lại. Ai mà thấy thêm dâu hiệu nào nữa thì note vào comment ở dưới giúp mình nhé.

Sóng giảm ngày hôm qua đã giúp cho downtrend và vùng cầu cũng là vùng giằng co được hình thành. 3 dấu hiệu này hợp lưu thành một vùng cản khá quan trọng trong downtrend mới hình thành. Chiến lược ngày hôm nay đã quá rõ ràng. Chúng ta sẽ chờ bán ở vùng cản khi có tín hiệu nhé.

BIỂU ĐỒ DAX KHUNG H1

Dax ngày hôm qua chẳng thay đổi là mấy, ngoại trừ có thêm một vùng giằng co được tạo thành. Có thể thấy 2 ngày liên tục thị trường lưỡng lự ở vùng giá này. Kế sách hiện tại của chúng ta đó là chờ đợi để giá thoát được vùng giằng co, sau đó tính tiếp.

Tuy nhiên có một điểm các bạn có thể thấy, đó là ngày hôm qua đã có lúc giá muốn thoát ra khỏi vùng giằng co, nhưng cuối cùng lại bị thị trường đẩy ngược vào trong. Vậy nên theo nhận định của mình, chỉ cần giá thoát ra khỏi vùng này, việc tiếp theo là nó thường tìm tới để test những vùng cản gần nhất. Hơn nữa Dax đã tăng liên tục mấy ngày liền mà không có đến một sóng hồi. Đây rất có thể là đợt sóng hồi tiếp theo trong trend tăng hiện tại. Chiến lược của chúng ta hôm nay là chờ bán dưới vùng giằng co vài pip.

Một vài nhận định và chiến lược giao dịch Dax và FTSE 100, Bác nào có chiến lược nào hay post lên cho anh em tham khảo luôn nhé! Thanks and Happy Trading!! :):):)

Giới thiệu sách Trading hay
Các Phương Pháp Price Action Kinh Điển

Bộ sách tổng hợp các phương pháp Price Action truyền thống và hiện đại, với các hướng dẫn cụ thể và dễ áp dụng cho nhà giao dịch
Dear em! Chị là newbie nên lơ mơ quá. "Sóng giảm ngày hôm qua đã giúp cho downtrend và vùng cầu cũng là vùng giằng co được hình thành. 3 dấu hiệu này hợp lưu thành một vùng cản khá quan trọng trong downtrend mới hình thành. Chiến lược ngày hôm nay đã quá rõ ràng. Chúng ta sẽ chờ bán ở vùng cản khi có tín hiệu nhé" => Chị sell order chờ ở 7220 FTSE 100 có ổn không em ơi

Trong các chỉ số ck thì theo mình DAX chạy khiếp nhất ( Nhà vô địch Axitrader trên VSG gần đây nhất cũng chuyên trade DAX nhé), mình thì ko chiến tay mà cho con BOT nó chạy chứ sức người sợ ko theo kịp con dax này.hii.
Ae nào có sở thích trading DAX giao lưu nhé.

Dear em! Chị là newbie nên lơ mơ quá. "Sóng giảm ngày hôm qua đã giúp cho downtrend và vùng cầu cũng là vùng giằng co được hình thành. 3 dấu hiệu này hợp lưu thành một vùng cản khá quan trọng trong downtrend mới hình thành. Chiến lược ngày hôm nay đã quá rõ ràng. Chúng ta sẽ chờ bán ở vùng cản khi có tín hiệu nhé" => Chị sell order chờ ở 7220 FTSE 100 có ổn không em ơi
chờ sell giá này được chị ạ :D:D:D

Trong các chỉ số ck thì theo mình DAX chạy khiếp nhất ( Nhà vô địch Axitrader trên VSG gần đây nhất cũng chuyên trade DAX nhé), mình thì ko chiến tay mà cho con BOT nó chạy chứ sức người sợ ko theo kịp con dax này.hii.
Ae nào có sở thích trading DAX giao lưu nhé.
Bác có chiến lược nào hay post cho mọi người tham khảo luôn:):)

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 342 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 740 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 179 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,242 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên