Phân tích chứng khoán Mỹ theo Price Action ngày 22/08 - Đừng tự lấy dây buộc mình!

Phân tích chứng khoán Mỹ theo Price Action ngày 22/08 - Đừng tự lấy dây buộc mình!

Phương Thúy

Editor
Trial mod
6,384
29,032
Chào mọi người. Chúc mọi người hôm nay giao dịch thuận lợi nhé. Ngày mai là ngày cuối tuần rồi, và mình lập ra mục phân tích chỉ số chứng khoán này mục dích để mọi người trao đổi và bàn luận từ kiến thức đến chiến lược giao dịch, nhưng lại thấy có quá ít bạn quan tâm. Có lẽ mục CFDs vẫn chưa được trader chúng ta biết đến nhiều. Vậy cho nên có thể ngày mai là ngày cuối mình viết bài phân tích và đưa chiến lược giao dịch chứng khoán Mỹ.

Nếu anh em nào vẫn quan tâm chiến lược giao dịch chứng khoán Mỹ hằng ngày, mình sẽ lập ra một bài riêng và ghim lên đầu mục CFDs cho chúng ta tiện trao đổi. Khi nào cần chiến lược các bạn cứ để lại comment, và mình vào phân tích theo yêu cầu nhé.

Như vậy có được không ạ? Mọi người cho mình xin ý kiến nhé!

Còn bây giờ chúng ta lên chiến lược giao dịch cho ngày hôm nay nhé mọi người.

Mình xin phép được tag:
@Huynh Trung Phat @thuyloan1990 @QuocDung @Tướng Thần @hoangphuong6899 @HungQuoc213 @Tienle123 @khanhcan273 @Facemark @Vtrader @commodityft @jimmy1982 @Lô chung @HuynhDua @DuongThanhThanh @Nguyễn thế trung @Giaphudat97 @Thodz @Le duc minh @Hillary @Thal Thal @Minhtv @Huydc @vietpham8791 @conan1306.

Mời các trader gạo cội trong làng Stockindex post kèo cho các anh em khác tham khảo nữa nhé, @Vũ Thái Dương @Cybertron @hardtolose @DrakHT @Trần Anh Thao @quocquang @kevinng @Dr.TienBi @NamVu82 @hoang duc viet @Vương Bình @QuangBệu @Do Tuan.

Trước khi lên kèo cho ngày hôm nay, chúng ta điểm qua một vài điểm đáng lưu ý cho thị trường chứng khoán Mỹ vào hôm qua:
  • Chứng khoán Mỹ hôm qua tiếp tục tăng điểm nhẹ
  • Không có nhiều tin tức được công bố ngày hôm qua.
Tin tức hôm nay:
  • Nhiều công ty sẽ công bố báo cáo thu nhập trong hôm nay.
  • Không có nhiều tin tức đáng chú ý ngày hôm nay.
Chúng ta tiếp tục đi vào phân tích và đưa chiến lược giao dịch hôm nay cho các chỉ số chứng khoán Mỹ:

BIỂU ĐỒ S&P 500 KHUNG H1

S&P 500 ngày hôm qua rướn mãi thì cũng lên đến được trendline giảm, và sau khi chạm trend thì giá phản ứng ngay lập tức bằng cách giảm xuống và lại vòng ngược lên test tiếp. Tại dây setup vùng giằng có thất bại được hình thành. Có thể nói là rất nheieuf yếu tố không mạnh, ví dụ như trendline không đẹp, momentum của xu hướng giảm cũng đã yếu đi thấy rõ, thêm vào đó cấu trúc tagw giá lại đã được hình thành. Ngay lúc này xuất hiện một setup giảm khá đẹp, xuất hiện ngay tại trendline và cùng cản xám, thì rõ ràng cuối cùng thì dây vẫn là setup không được đẹp cho lắm. Tuy nhiên chúng ta vẫn giao dịch với tín hiệu này được, tuy nhiên mình không ủng hộ lắm, vì thực sự thị trường đang có khả năng đảo chiều khá cao. Vị thế của setup này cũng không được dẹp. Nên mình kiến nghị chúng ta bỏ tín hiệu này đi ạ.

Giá đã retest cản tới 4 lần, cho thấy động lực phá cản nhiều hơn là động lực tiếp tục xu hướng giảm. Tuy giá vẫn nằm bên dưới trendline giảm, nhưng giá lại đang tiếp cận đến vùng cản hợp lưu của trend giảm và cản xám, đây có còn là vùng cản đáng tin cậy hay không chúng ta chờ vào hành động giá. Giá đã test cản nhiều lần nhưng không thành công, chứng tỏ đây là vùng cản được nhiều người quan tâm. Hơn nữa, nếu như để ý kĩ, các bạn sẽ thấy, động lực giá từ đáy thấp nhất đến vùng giá hiện tại là động lực tăng. Vậy cho nên, đối với S&P 500 ngày hôm nay, chúng ta vẫn nên quan sát thêm.

Trường hợp trendline bị phá vỡ một cách dứt khoát và giá chấp nhận di chuyển phía trên cản xám thì đây chính là dấu hiệu đảo chiều xu hướng giảm của chúng ta.

Chiến lược giao dịch S&P 500 ngày hôm nay đó là quan sát thêm hành động giá. Chúng ta chờ những động thái tiếp theo của thị trường.

BIỂU ĐỒ DOW JONES KHUNG H1

Dow Jones ngày hôm qua giá đã tiếp cận sẽ là vùng cản màu xanh đúng như nhận định của chúng ta. Và các bạn thấy đó, giá đã và sẽ còn phản ứng. Có thể ngay lúc này giá sẽ di chuyển bên trong 2 vùng cản màu cam và màu xanh trước khi xác định hướng đi thật sư của nó.

Có thể thấy động lực tăng giá của Dow Jones rất mạnh. Tuy nhiên gặp vùng cản màu xanh thì giá lại chững lại và tạo momentum không rõ ràng. Chứng tỏ vùng cản màu xanh là vùng cản quan trọng. Nếu phá vỡ vùng cản này thì lúc này xác suất cao là thị trường đã bị đảo chiều. Ví có rất nhiều tín hiệu kết hợp như, trendline bị phá, giá hồi về với xung lượng yếu, cấu trúc tăng giá cũng đã hình thành, xung lượng tăng hiện tại khá tốt. Nên nếu giá phá vỡ cản màu xanh này thì rõ ràng cấu trúc tăng giá bị phá vỡ. Như vậy khả năng thị trường đảo chiều là rất cao.

Hiện tại giá đang ở gần vùng cản màu xanh, cũng đã có setup bán xuống tạo ra. Tuy nhiên theo mình thì anh em không nên giao dịch thời điểm này. Vì thực sự lúc này, xu hướng Dow Jones chưa rõ ràng, nếu chúng ta vào lệnh rất có thể sẽ tự lấy dây buộc mình. Nên để cho chắc chắn, thì đợi giá chấp nhận hoạt động trên cản màu xanh rồi chúng ta lên kế hoạch mua lên nhé.

Ai có như cầu phân tích biểu dồ nào, cứ quăng nó vào phần comment cho mình nhé, mình sẽ phân tích theo yêu cầu ạ.

Trên đây là nhận định và phân tích của mình, anh em góp ý thêm và post kèo giao dịch vào phần comment chúng ta cùng bàn luận cho xôm tụ nhé.

Chúc anh em chốt lời ngon lành! Thả tim bài viết market sẽ cho chốt lời! Làm ngay và luôn nha mọi người :)

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Wyckoff Hiện Đại - Kỹ thuật Nhận diện Xu hướng Thị trường Tiềm năng

Phương pháp Wyckoff là một phương pháp price action kinh điển và đem lại thành công cho nhiều trader. Phương pháp này là nền tảng của nhiều phương pháp trading nổi tiếng khác
Hôm nay đi chợ phiên Âu vui quá @Phương Thúy ơi, . .
Rất thích những phân tích về S&P 500 của Thúy và vẫn theo dõi mỗi ngày. Hi vọng Thúy vẫn tiếp tục giữ series này.
Mình cũng hi vọng vậy
Rất cảm ơn em! Hy vọng có thêm những bài viết nữa về CFD.
Nếu có thể em phân tích giúp mọi người Dax30 em nhé Xin cảm ơn!
Rất thích đọc những bài phân tích của bạn vì mình chỉ thích trade S&P.
Thật sự cảm ơn thiện ý của mọi người nhé. Chắc thúy sẽ làm một thread khác và chúng ta sẽ trao đổi chiến lược hằng ngày tại đó nhé. Thay vì viết bài phân tích hằng ngày, thì chúng ta trao đổi chiến lược luôn cho khỏe nhen.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 597 Xem / 34 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,124 Xem / 40 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 266 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 123 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 89 Xem / 3 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên