Phân tích cơ bản crypto tuần 21/01-28/01: Risk on có được giữ lâu dài?

KYC không nhất thiết phải dùng trên crypto.
Giả sử em mua một kyc full info của bác về in lại cái cmnd thật đẹp. Ra của hàng mua cây lap và tụi ngân hàng sau đó tìm bác để đòi tiền. Hoặc tìm mấy ngân hàng cột điện chuyên cho vay qua cmnd...
Chưa tính đến mấy chuyện cao siêu hơn là dùng info đó reg một cái acc tại xyz sau đó add mấy cái card credit (bán 2-3$) của tụi ug xài cho sướng còn sau đó thì ca tự tìm đến nhà bác.
Đùa bác, cầm CMND của người khác mua đừng hòng nó bán nhé, phải cái bản măt chính chủ mới được. Hơn nữa nếu bọn bán không phân biệt được CM thật giả thì tự chịu ấy chứ.

làm gì có thằng nào thánh tới mức hack được khoá riêng bác
vậy thì crypto - danh tiếng là bảo mật, loạn hết ah
nếu là ví cá nhân thì hầu như không có cách nào để hack cả
mấy cái sàn bị hack là vì nó quản lý số lượng vốn quá lớn, rồi nạp rồi rút, API các kiểu con đà điểu --> có quá nhiều quy trình có lỗ hổng, tạo điều kiện để hack
Đa phần chị bị lộ pub thôi chứ pri thì có lộ là do lỗi của thằng bạn thân của mình.
Còn chuyên hack được pri hay ko thì không phải không có khả năng.
Vì em thấy mainnet khi add pri key no cho ra bup key
Nên cơ chế mã hóa theo em nghỉ là nó dùng key+pri rồi mã hóa. Nên nếu dò được key thì có khả năng lấy được pri nhưng chuyện này như mò kim đáy bể.

Đùa bác, cầm CMND của người khác mua đừng hòng nó bán nhé, phải cái bản măt chính chủ mới được. Hơn nữa nếu bọn bán không phân biệt được CM thật giả thì tự chịu ấy chứ.
Em chỉ liệt kê một số trường hợp có thể xảy ra thôi, vì hồi trẻ trâu mấy vụ này em có biết sơ sơ ấy mà.

Kỳ tăng của altcoin em nghĩ vẫn còn, BTC vẫn đang trung chuyển trong blockchain với số lượng lớn (e cho 2k trở lên là lớn), tuy có đang giảm đi so với tuần trước nhưng vẫn đang khủng lắm. Chỉ dám bình luận vậy thôi :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 324 Xem / 16 Trả lời
  • captainfx trong Chuyện bên lề 729 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 174 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,235 Xem / 32 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên