Phân tích công cụ

Phân tích công cụ

Phân tích công cụ

Huydc

Member
23
6
Tập tành phân tích kỹ thuật bằng một vài indicator. Post bài lên đây nhờ anh em nhận xét xem trình em thế nào, để cải thiện. Em cũng mới tham gia thôi. Các bác xem giúp em, có ổn ko ah?

Đính kèm

• Screenshot_2019-01-04-23-17-10-287_net.metaquotes.metatrader4.png
    Screenshot_2019-01-04-23-17-10-287_net.metaquotes.metatrader4.png
    238.5 KB · Xem: 3

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:
trót tò mò bởi title, vô thì...thôi. có vài ý góp với chủ thớt.
quá nhiều indicator thì làm rối thôi. Cái phản ánh..gần nhất với giá là biểu đồ nến đó ( dạng thanh hoặc line cũng vậy) . Tập trung vào cái đó thôi, thêm 1 hoặc 2 indicator dạng most well know nhằm xác nhận lại. Để từ đó đoán hướng đi tiếp theo của giá.
Dự là chủ thớt mới vào nghề nên còn..."tham vẽ" .
Kết: Tools là tham khảo
Chúc trade tốt!

Nhiều công cụ vậy để giúp bạn ngầu hơn thôi, chứ ko giúp bạn kiếm tiền đâu. Bỏ bớt đi bạn

trót tò mò bởi title, vô thì...thôi. có vài ý góp với chủ thớt.
quá nhiều indicator thì làm rối thôi. Cái phản ánh..gần nhất với giá là biểu đồ nến đó ( dạng thanh hoặc line cũng vậy) . Tập trung vào cái đó thôi, thêm 1 hoặc 2 indicator dạng most well know nhằm xác nhận lại. Để từ đó đoán hướng đi tiếp theo của giá.
Dự là chủ thớt mới vào nghề nên còn..."tham vẽ" .
Kết: Tools là tham khảo
Chúc trade tốt!
"Thêm 1 hoặc 2 indicator dạng most well know nhằm xác nhận lại" bác gợi ý dùm em với ah
Thanks bác!

"Thêm 1 hoặc 2 indicator dạng most well know nhằm xác nhận lại" bác gợi ý dùm em với ah
Thanks bác!
cá nhân mình thì dùng chỉ báo có sẵn là chủ yếu.
chart nến thì đương nhiên rồi. Kèm theo đó là 1 chỉ báo xu hướng, và 1 chỉ báo dao động ( leading indicator). Nôm na là 1 chỉ báo nhanh, 1 chỉ báo chậm.
Ví dụ: mình dùng thêm Bollinger band + RSI
hoặc đơn giản chỉ 1 EMA + RSI
hoặc chart nến trơn + OBV+ RSI
Còn nếu dùng duy nhất 1 indicator thì mình dùng Ichi móc cua. Vậy là đủ.
( mình có post hình ảnh ở mục "Cùng giao dịch mỗi ngày..." của bạn TraderVietnews đó. chart real trade của mình đó. bạn có thể nhìn thấy chart đơn giản của mình)
Gluck!

Dùng nhiều công cụ quá dễ loạn chưởng, say sóng và chết chìm. tìm cách phù hợp nhất với mình và tham khảo thêm vài cái khác.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 414 Xem / 27 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 258 Xem / 31 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 91 Xem / 3 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 54 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,692 Xem / 1,397 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,305 Xem / 58 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 24 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên