Phân tích Crypto chiều 20/07 - BTC tín hiệu yếu đã rõ hơn, ETH đảo chiều

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,472
153,791
Hôm nay tôi phá lệ làm luôn threesome với 2 em BTC và ETH luôn. Mọi khi chỉ làm BTC thôi, nhưng nhìn chart ETH lại ngứa tay

PHÂN TÍCH BTC BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Dấu hiệu yếu đi của BTC càng thể hiện rõ hơn sau nến 4. Tiếp sau đó 1 nến, chúng ta có 1 nến giảm dài. Sau nến giảm dài là 1 nến bật tăng nhưng không chạm được đỉnh nến giảm, rồi tiếp đó là 2 cặp nến Doji suy kiệt lực ở ngay đỉnh nến giảm. Điều này cho thấy thêm tín hiệu yếu đi của phe bò. Hiện nay, mô hình nến Inside Bar đang hình thành. Nếu cắt xuống dưới đáy của mô hình này, bitcoin ngắn hạn sẽ phá vỡ luôn đường xu hướng tăng bên dưới và có thể là dấu hiệ cho 1 cuộc thoát ra của các chú bò, để giá có cơ hội về bến A quanh 7k2. Chart hiện nay không đẹp lắm cho phe mua.

PHÂN TÍCH ETH BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Nếu BTC mới hơi có manh nha điều chỉnh thì ETH đã điều cmn chỉnh luôn rồi. Các đỉnh đáy thấp dần đã được tạo ra, cho thấy xu hướng giảm ngắn hạn đã hình thành. Điều này được cảnh báo trong bài viết về ETH sáng qua và cả tối qua rồi nhé anh em. Hôm nay, chúng ta lại theo bọn gấu ETH để đè em nó xuống.

>> Những lời “sấm truyền” nhưng không hề đúng về nghề trading

>> Hiệu ứng Marshmallow trong Trading giải thích nguyên nhân thất bại của Trader

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Thực Hành Phân tích Fibonacci

Tác giả sách là cựu trader quản lý quỹ kiêm học giả CMT. Sách đoạt giải và được xuất bản bởi Bloomberg Press. Sách khái quát từ cơ bản đến chuyên sâu về FIbonacci Trading
BTC giảm có tý atcoin chạy loạn xạ, em lại nhảy vào bắt đáy mới ngu chứ, cắt lỗ mất 30$, sao em ngu thế , nhắc mình bao nhiêu lần là cho bão nó tan đã rồi vào, mà cứ cắm mặt vào. lần này là lần thứ 4 em nạp thêm tiền rồi.

Giá ETH đã chạm hỗ trợ $453, hit lun cái lệnh long của mình.
RSI trên 3 khung H4, H1, 15M đều oversold. Chờ giá hồi lại vùng kháng cự trên sẽ chốt long vào lại short :D

BTC nó tác động tới các Altcoin, trong tình hình ETH đã chạm hỗ trợ $453 rồi mà BTC chỉ mới manh nha tín hiệu giảm, nó mà giảm thật lúc này thì nghi ETH chưa kịp hồi lại kháng cự đã bị thủng lun hỗ trợ tiếp wa' :confused:

Bác cho e hỏi em này đã hình thành xong mô hình sóng Wolfe chưa ạ. Giờ buy vào được chưa bác?

Đính kèm

82.2 KB · Xem: 2
Các bác ở đây vào chửi em phát cho tỉnh, em không thể hiểu vì sao mình luôn phá vỡ kỷ luật. cứ mất tiền liên tiếp em nản quá, vốn 3000$ mà em còn có 1200$.
Tâm lý giao dịch là cái cần thời gian rèn luyện mà bác, và chi phí trả cho nó nhìu khi ko hề rẻ.

Chia sẻ với bác 1 cách đọc dc trên mạng, giúp bản thân phải lun nghĩ đến rủi ro trc khi nghĩ tới lợi nhuận. Bác viết các lần vào lệnh thua của mình, kèm theo nguyên nhân rõ ràng ngắn gọn vào tờ giấy, dán nó lên ngay đầu bàn hay chỗ nào trong nhà mà bác khi ngồi ôm máy tính có thể nhìn thấy nó đầu tiên.
Như vậy mỗi lần nhìn thấy nó sẽ kiềm bớt sự hăng máu lại, bản thân sẽ chịu ngồi suy nghĩ kỹ càng hơn để vào lệnh :D

BTC H1 đang ở vị trí then chốt, đã chạm uptrend line, các bác set alert hết đi nhé.
Lực mua tuy yếu nhưng lực bán cũng k phải quá ghê gớm, mới công thử 1 lần nhưng đã bị đẩy lùi ngay. Nói chung cá con kèo mua - bán là cân, giờ còn chờ tín hiệu cá lớn, chỉ k biết cá mập hay cá voi thôi :D

Hôm nay tôi phá lệ làm luôn threesome với 2 em BTC và ETH luôn. Mọi khi chỉ làm BTC thôi, nhưng nhìn chart ETH lại ngứa tay

PHÂN TÍCH BTC BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

View attachment 51530
Dấu hiệu yếu đi của BTC càng thể hiện rõ hơn sau nến 4. Tiếp sau đó 1 nến, chúng ta có 1 nến giảm dài. Sau nến giảm dài là 1 nến bật tăng nhưng không chạm được đỉnh nến giảm, rồi tiếp đó là 2 cặp nến Doji suy kiệt lực ở ngay đỉnh nến giảm. Điều này cho thấy thêm tín hiệu yếu đi của phe bò. Hiện nay, mô hình nến Inside Bar đang hình thành. Nếu cắt xuống dưới đáy của mô hình này, bitcoin ngắn hạn sẽ phá vỡ luôn đường xu hướng tăng bên dưới và có thể là dấu hiệ cho 1 cuộc thoát ra của các chú bò, để giá có cơ hội về bến A quanh 7k2. Chart hiện nay không đẹp lắm cho phe mua.

PHÂN TÍCH ETH BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

View attachment 51531
Nếu BTC mới hơi có manh nha điều chỉnh thì ETH đã điều cmn chỉnh luôn rồi. Các đỉnh đáy thấp dần đã được tạo ra, cho thấy xu hướng giảm ngắn hạn đã hình thành. Điều này được cảnh báo trong bài viết về ETH sáng qua và cả tối qua rồi nhé anh em. Hôm nay, chúng ta lại theo bọn gấu ETH để đè em nó xuống.

>> Những lời “sấm truyền” nhưng không hề đúng về nghề trading

>> Hiệu ứng Marshmallow trong Trading giải thích nguyên nhân thất bại của Trader

Happy and safe trading !!!
dạo này chăm chỉ post bài cho ae quá, tks bác

Tâm lý giao dịch là cái cần thời gian rèn luyện mà bác, và chi phí trả cho nó nhìu khi ko hề rẻ.

Chia sẻ với bác 1 cách đọc dc trên mạng, giúp bản thân phải lun nghĩ đến rủi ro trc khi nghĩ tới lợi nhuận. Bác viết các lần vào lệnh thua của mình, kèm theo nguyên nhân rõ ràng ngắn gọn vào tờ giấy, dán nó lên ngay đầu bàn hay chỗ nào trong nhà mà bác khi ngồi ôm máy tính có thể nhìn thấy nó đầu tiên.
Như vậy mỗi lần nhìn thấy nó sẽ kiềm bớt sự hăng máu lại, bản thân sẽ chịu ngồi suy nghĩ kỹ càng hơn để vào lệnh :D
Đồng quan điểm với bác này. Viết hết tất cả vào cuốn sổ riêng dành cho giao dịch. Bác sai ở đâu, viết vào. Học dc bài học gì viêtq vào. Lỗ lãi nhiêu viết hết vào. Trước khi vào lệnh bình tâm lại đọc hết những kinh nghiệm đã trải qua xong mới vào lệnh. Sau đó đặt stoploss nghiêm chỉnh tuân thủ theo, bác phải xác định ngưỡng chịu lỗ chịu đựng của mình trước r quất stoploss. "Trước khi nghĩ đến việc kiếm tiền thì phải giữ dc tiền". Cái này viết bự nhất vào tờ giấy dán vào chỗ làm việc. Còn việc mất tiền khi trade thì TẤT CẢ trader mới vào đều bị hết chả ai thần thánh cả. Lưu ý bác tâm lý cái này khi giá k đi theo hướng mình muốn cắt lỗ luôn. Đừng hy vọng nó quay đầu trở lại. Cái này em bị hoài. Và hiện giờ cũng đang lỗ banh xác nhưng đã đỡ đỡ hơn trước kỹ luật hơn.

Đồng quan điểm với bác này. Viết hết tất cả vào cuốn sổ riêng dành cho giao dịch. Bác sai ở đâu, viết vào. Học dc bài học gì viêtq vào. Lỗ lãi nhiêu viết hết vào. Trước khi vào lệnh bình tâm lại đọc hết những kinh nghiệm đã trải qua xong mới vào lệnh. Sau đó đặt stoploss nghiêm chỉnh tuân thủ theo, bác phải xác định ngưỡng chịu lỗ chịu đựng của mình trước r quất stoploss. "Trước khi nghĩ đến việc kiếm tiền thì phải giữ dc tiền". Cái này viết bự nhất vào tờ giấy dán vào chỗ làm việc. Còn việc mất tiền khi trade thì TẤT CẢ trader mới vào đều bị hết chả ai thần thánh cả. Lưu ý bác tâm lý cái này khi giá k đi theo hướng mình muốn cắt lỗ luôn. Đừng hy vọng nó quay đầu trở lại. Cái này em bị hoài. Và hiện giờ cũng đang lỗ banh xác nhưng đã đỡ đỡ hơn trước kỹ luật hơn.
Cái ngu của em là vào băt đáy và chốt lời sớm bác ah, bắt đáy thì cao mà chốt lời thì thấp, chắc do tâm lý thua lỗ muốn gỡ gạc nên lúc nào cũng căng thẳng thần kinh.

Thật ra bài học lớn nhất mà em học dc chính là trader hơn nhau ở chỗ kỹ luật và quản lý cảm xúc tốt. Em liên tưởng ngay đến CR7 mà chúng ta phải học hỏi anh này. Anh này có tài năng k? Chắc chắn là có nhưng để vươn lên cạnh tranh dc với Messi thiên tài, trở thành cầu thủ xuất sắc TG cùng Messi là cả quá trình nỗ lực và kỷ luật của bản thân anh ta. Ai ai biết bóng đá cũng đều biết dc quá trình rèn luyện, ăn uống, ngủ nghỉ của anh ta nhưng sao đến giờ chỉ có 1 CR7. Đó chính hơn nhau ở cái ý thức kỷ luật và ý chí của anh ta. Mỗi năm em tin có hàng vạn lứa cầu thủ tài năng cũng k thua kém CR7 nhưng lại chưa vươn tầm đến dc CR7 vì đơn giản thật sự KỶ LUẬT anh này quá bá. Mỗi ngày dậy sớm phải tập ra sao, ăn uống thế nào, ngủ nghỉ sinh hoạt điều độ phải như thế. Thật sự ép mình vào khuôn khổ như vậy quả thật là gian nan chỉ anh này làm dc.

Mới quay đi quay lại thấy giá vừa bắn lên với cây nến có volume kha khá, chuyện j sẽ xảy ra tiếp vào chìu tối nay đây :D

Em đóng máy, ngồi ngu ngu lại vào thêm lệnh nữa thì toi,
Bởi vậy bác phải xác định khoảng lỗ, khoảnh chịu đựng ngay từ đầu, trade theo khung nào thì tuân thủ khung đó. Bác phải nghĩ quản lí vốn trước. Lần này nó quay đầu lên nhưng lần khác nó cắm mặt xuống k quay nữa lúc đó bác còn thảm hơn. Lại nghĩ tại sao mình k cắt lỗ sớm. Tình trạng bác thì trader nào cũng gặp phải. Anh em ta cùng cố gắng thôi. Ráng kỷ luật thì sẽ có ngày đạt thành tựu :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 366 Xem / 28 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 748 Xem / 24 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 315 Xem / 11 Trả lời
  • lapuma trong Kiến thức Trading - Kinh nghiệm Trading 368 Xem / 17 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 23,684 Xem / 76 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên