1. Phân tích Crypto đầu ngày 02/01 - Kịch bản tốt vẫn giữ được?

Phân tích Crypto đầu ngày 02/01 - Kịch bản tốt vẫn giữ được?
    02/01/2019
    2,083 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Trong bài phân tích Bitcoin H4 cuối cùng của năm cũ, chúng ta đã đề cập đến mô hình bullish quasimodo - một biến thể của mô hình biểu đồ Vai Đầu Vai Ngược (Inverted head and shoulders pattern) cho Bitcoin, cùng với khuyến nghị mua nếu break lên, hoặc mua nếu Bitcoin giảm xuống vùng vai bên phải. Có vẻ như việc mua vào ở vùng vai bên phải đã tạm thành công khi Bitcoin giảm retest vùng vai phải và vừa bật lên với một nến tương đối lớn và volume vượt 1 loạt nến trước. Mục tiêu đầu tiêu của đợt tăng này có thể là vùng gần 3.900, nơi có kháng cự mạnh đi qua. Nếu break thật mạnh lên trên 3.900, mục tiêu có thể xa hơn ở gần 4.200, khi Bitcoin tăng 1 đoạn A'=A do cách đo đạc mục tiêu giá của mô hình.

Thôi thì đầu năm mới, lên được là tốt rồi. Năm 2018 chó chết đã qua, hi vọng 2019 chó sẽ hồi phục lại để anh em Bò còn tiếp tục sự nghiệp "trading crypto for living" (trade crypto để kiếm sống).

Năm mới an lành nhé anh em

Happy and safe trading !!!

Lưu
    Xem thêm
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Phân Tích Vàng & Forex Theo Price Action - Lội Ngược Dòng - Tuần 25/05-29/05
    ✅ Trader Nên Làm Gì Khi Khủng Hoảng Kinh Tế?
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Fibonacci Mở Rộng - Tuyệt Chiêu Chốt Lời CHÍNH XÁC Tại Đỉnh Đáy Thị Trường
    ✅ Phân Tích Crypto (BTC & Altcoin) Theo Price Action - Nên Đặt Cược Cho Bitcoin? - Tuần 23/05-30/05
    ✅ Fibonacci Hồi Quy (Fibonacci Retracement) - Phương Pháp Vẽ Mới Chính Xác 96.69%
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    Đang tải...
  2. Đầu năm mở hàng như vầy là vui vẻ rồi cả nhà nhỉ.

Hjp đinh, Hoamuaha3 and DuongHuy bài này.
  3. DuongHuy

4. DuongHuy
  5. 18,048
    105,422
    Thức sớm vãi vậy bác. Anh em miền tây đi phụ hồ sớm hơn anh em SG chạy grab bác nhỉ

ThanhSang bài này.
  6. gần 10 mil short bị kill <-- mấy ông này ko vui nổi rồi ^_^. Mình nghĩ phải để các phiên mở cửa hết, vol quay lại thì mọi thứ sẽ sáng tỏ hơn

7. Tuyệt vời ông mặt trời rồi. Em dậy đi phụ hồ lúc 5h30 . Bác Sang ngủ dậy muộn quá đó

ranma, DuongHuy and ThanhSang bài này.
  8. DuongHuy

9. DuongHuy
  10. 18,048
    105,422
    Bác là nữ nhi mà phụ hồ sớm kinh vậy. Vậy thì tiền để đâu cho hết, chắc phải trade crypto cho bớt hả bác?

nguyendinhvietHoamuaha3 bài này.
  11. DuongHuy

12. DuongHuy
  13. 18,048
    105,422
    Đầu năm kill qua kill lại cho nó vui bác ạ

nam.nguyen bài này.
  14. ranma

ranma

877
    1,047
    cái số chó vẫn còn kéo thêm 1 tháng nữa lận bác Huy ơi, hy vọng anh em qua khỏi được tháng cuối này, hép pi niu dziaaaa ;)

Hoamuaha3DuongHuy bài này.
  15. Chúc ae TraderViet, năm mới thắng lợi mới

DuongHuy bài này.
  16. Em hàng ngày thức lúc 4h sáng, chạy bộ tập thể dục ở công viên sẵn tiện ngắm mông mấy chị em một tí. 6h về tới nhà tắm rữa rồi ra quán nước pha trà, cafe ngồi bình luận xem mông ai to hơn. 7h phân tích market vào một vài lệnh. 8h vào công trình điểm danh rồi phụ hồ. Rãnh tay tí lại mở xem chart và comment. Tối về tiếp tục mở chart và đi săn xem có kèo nào thơm không.
    Lịch trình hằng ngày là vậy.

17. DuongHuy

18. DuongHuy
  19. 18,048
    105,422
    Hôm nào làm quyển Phụ hồ chân kinh dành riêng cho anh em crypto kiêm phụ hồ đi bác. Chắc sẽ bán rất chạy

Hoamuaha3ThanhSang bài này.
  20. Giao diện web mới nhìn trên đt chẳng thích chút nào bác huy ôi

Sơn Vũ 82DuongHuy bài này.
  21. năm mới, con đường mới nhé ae. lâu quá mới vào diễn đàn đàm đạo, bấy lâu nay đi xách vữa qua ngày thấy đời sao nhạt quá :confused:

DuongHuy bài này.
  22. Thị trường mà có người mua thì có kẻ bán, bác quan tâm chuyện đó làm gì cho mệt thân.
    Tiền không tự sanh ra cũng không tự mất đi, nó chỉ di chuyển từ túi thằng này sang túi thằng khác. :D

DuongHuy, nam.nguyen and Hoamuaha3 bài này.
  23. Thế mông ai to hơn. Ha ha. Nhờ bác xem chart bch abc cặp đô cho em với. Hi. Tks bác.

DuongHuyThanhSang bài này.
  24. Hihi. Em phụ hồ nấu nước chè cũng là phụ hồ mà. Hi hi hi. Bác nói chí phải. Trade qua trade lại cho nó rơi bớt chứ hết chỗ để xèng rồi. :D:D:D

DuongHuyThanhSang bài này.
  25. View vẫn là bán ra thím nhé. Bán từ vùng kháng cự quanh 180 có ema200 vắt ngan nhưng nhớ siết thặt chặt stoploss vào. Theo em thấy vùng kháng cự này bị phá sớm thôi.
    An toàn hơn nên xem động thái của giá, nếu phá vùng kháng cự quanh 180 thì đợi hồi về rồi mua vào là ngon.
    Tổng quan nên đứng ngoài quan sát.
    awww_tradingview_com_x_35ebwLfJ__.
    Do Binance ema200 chưa đủ data nên em phân tích bên coinbase nhé.

Hoamuaha3 bài này.
  26. Vâng. Em sẽ đứng ngoài quan sát. Nhờ bác ngó strat / bit cho em với xem sao

27. KLQ nhưng đầu năm mở hàng vầy được không mấy bác.
    Untitled.

Vichibi, ngockhai86 and Hoamuaha3 bài này.
  28. tận 6h sáng mới lên đc 100 giá vc

Bình luận mới nhất

• vĩnh0902 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 105,479 Xem / 4,721 Trả lời
  • Vinhdinh trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 1,025 Xem / 3 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    OctaFX
    LiteForex
    Doo Prime
    FP Markets
    FXCM
    AxiTrader