1. Phân tích Crypto đầu ngày 06/12 - Biểu đồ giá mang đến 1 chút hi vọng

06/12/2018
    1,420 lượt xem
    Đầu ngày hôm qua, chúng ta hi vọng vào việc Bò có 1 đợt phản công khi mô hình harmonic tăng là bullish gartley xuất hiện. Rốt cuộc, niềm tin đó nhanh chóng phai tàn khi chứng khoán Mỹ đỏ điểm kéo luôn Bitcoin xuống hố. Tuy nhiên, hôm nay mô hình biểu đồ đang tạo 1 chút hi vọng trở lại cho anh em Bò. Mời anh em cùng xem biểu đồ nhé

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Mô hình biểu đồ làm dấy lên hi vọng cho Bitcoin trên khung thời gian 4 giờ này là mô hình sóng Wolfe tăng - bullish wolfe wave - được đánh số 12345. Theo lý thuyết sóng wolfe, mô hình sẽ hoàn tất khi giá tạo điểm số 5 tại vùng nối 1-3. Mục tiêu bật lên đầu tiên sẽ là đường nối 2-4 và xa hơn là đường nối chéo 1-4. Thêm nữa, do chéo xuống như hiện tại, khả năng đây cũng là Mô hình biểu đồ tăng giá Nêm Giảm - Falling Wedge. Nhìn chung, việc Bitcoin retest đáy với 1 số mô hình như trên có thể giúp Bitcoin bật lên 1 chút.

Cũng không loại trừ khả năng Bitcoin phá đáy. Nếu điều này xảy ra, chúng ta phải cắt lỗ lệnh mua vào và nhanh chóng chuyển sang phương án break and retest, tức là đợi hồi lên để bán xuống. Nhìn chung, luôn có phương án B nếu phương án A không hoạt động

>> [Viet Currency] Điều Khó Nhất trong Trading và Cái Dở Nhất của con người trong Trading

>> Công cụ dẫn đến thành công của những pro-trader khác với phần còn lại ở điểm nào?

Happy and safe trading !!!

Đang tải...
  2. ranma

ranma

Bác Huy ơi em thấy thằng cá mập nó đang liếc đểu bác kìa :D

3. an..hy

an..hy

1 chút chuẩn bị trước khi ra khơi cũng k tệ

DuongHuy bài này.
  4. DuongHuy

5. DuongHuy
  6. Bài viết:
    13,206
    Mời bác @Sơn Vũ 82 cho ý kiến vụ sóng wolfe nhé

Masuag bài này.
  7. DuongHuy

8. DuongHuy
  9. Bài viết:
    13,206
    Bởi vậy tôi đã thòng thêm chiến lược bán nếu phá đáy. Cho nó bấn cmn loạn luôn

Danhcle, ranma and Masuag bài này.
  10. ThanhSang

ThanhSang

Hôm qua đi cầu cơ, tối về thánh trade hiển linh báo mộng và gởi email cho em cái bản đồ. Em suy ngẫm mãi mà không ra huyền cơ nên vẽ lại nhờ anh em phán hộ.
    awww_tradingview_com_x_LyWfncXf__.
    Bác nào suy ngẫm ra huyền cơ hú em với nhé.

11. DuongHuy

12. DuongHuy
  13. Bài viết:
    13,206
    Bác muốn nói tới cái mô hình 2 đáy - double bottom - và kỳ vọng bật lên? Khả năng này có thể

14. Dobinh

Dobinh

Hôm nay 30Al mấy bác nào trade có cúng cô hồn ko vậy mà Được cho kèo

Danhcle, DuongHuy and ThanhSang bài này.
  15. ThanhSang

ThanhSang

Dạ không cúng cô hồn bác ơi, 30al em đi tụng sám hối vì đầu năm tới giờ toàn xin tiền vợ đi cafe ngâm chart. Có lẽ Thánh trade thấy em thành tâm và nhận ra lỗi lầm nên cho kèo.

16. Aleader

Aleader

Huyền cơ giờ thiếu gió đông, nên tiền nó vướng hết trên cây rồi
    Lực mua chạy mất hút bác ơi

Chỉnh sửa cuối: 06/12/2018
    an..hy, DuongHuy and ThanhSang bài này.
  17. ranma

ranma

ai cũng mong thế đấy bác ạ :D

DuongHuy bài này.
  18. Hoamuaha3

Hoamuaha3

Thích nhỉ bác Sang. Hihi

DuongHuyThanhSang bài này.
  19. ThanhSang

ThanhSang

Thuyết âm mưu ấy Thím!
    Thím mà tin vào em thì có nước mà ôm hận vì nhiều Thím khác đã ôm mặt khóc khi tin vào em.

Davis CuteoDuongHuy bài này.
  20. DuongHuy

21. DuongHuy
  22. Bài viết:
    13,206
    Thánh trade ở phương nào bác? Để anh em TraderViet cùng tới khấn vái tập thể luôn.

an..hyThanhSang bài này.
  23. Iiceman

Iiceman

đang ngắm trend mỗi lần nó chọc thủng đáy em chẳng sợ gì cả.chỉ lặng lẽ đứng dậy đi thay quần.rồi ngồi vào máy bơm lệnh tiếp :oops:.nhìn trend tụt từ từ mà cảm thấy no hope quá :(

Hoamuaha3Davis Cuteo bài này.
  24. nam.nguyen

nam.nguyen

hồi lên 1 tí lại sấp mặt

25. Vichibi

Vichibi

Có lẽ cuối đêm nay hoặc mai nó sẽ cho cái dump nhẹ xuống vùng 35xx rồi sideway ở đó đến hết tuần. Sang tuần nó làm quả beartrap xong rồi 1 nến long dài lên tận 4xxx. Vậy là khối bác run.

26. ThanhSang

ThanhSang

Dạo này ea trader Crypto ngèo đói, ít cúng => Thánh Trade cũng đói. Nên cứ nhang, đèn, hoa, quả đầy đủ và thành tâm khấn Thánh ắt hiển linh bác nhé, Nếu thành tâm hơn free ship cho Thánh con gà mái thiếng bác nhé, gà trống Thánh không dùng.

an..hyHoamuaha3 bài này.
  27. Hoamuaha3

Hoamuaha3

Em giờ đang nằm im quan sát mà. Thế các thím khác tin về lĩnh vực nào mà ôm mặt khóc vậy a:D:D:D

28. Danhcle

Danhcle

dạo này bác Huy chơi nước đôi. Thằng cá mập có dòm vào cũng không biết bác đánh lên hay đánh xuống. Mà anh em cũng phải đau đầu để đoán ý của bác. kkk

Đang tải...