Phân tích Crypto đầu ngày 09/01 - Tàu về bến siêu tốc, Bò làm gì bây giờ?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,619
153,998

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Một lần nữa, chúng ta thấy bọn whale lại chơi anh em Crypto Việt Nam. Lần trước, trong giai đoạn đúng 0 giờ sáng, bọn nó tổ chức pump giá từ 3k8 lên 4k. Lần này, biết anh em chúng ta nằm đợi cả tuổi thanh xuân ở bến retest quanh 3k9, bọn nó đưa tàu về ga này thật nhanh vào rạng sáng nay rồi tổ chức cho tàu quay đầu rời bến ngay lập tức, đúng kiểu tàu siêu tốc shinkansen của Nhựt Bổn. Chơi vậy thì anh em Crypto Việt phải sống sao?

Chúng ta đang thấy những cú quét quyết liệt bên trên và bên dưới tại vùng giá này. Bitcoin quét lên rồi rút xuống tạo thành 1 highwave doji - doji bóng dài - cho thấy có lực bán chặn trên, tạo thành 1 cú false break hay còn gọi là upthrust, sau đó giá giảm xuống và làm 1 cú quét false break bên dưới, gọi là spring. Upthrust và Spring cách nhau có vài nến, cho thấy đây có thể là vùng chiến sự căng thẳng.

Mà thôi kệ cụ cái bọn whale đó đi, chúng ta hôm nay vẫn bám theo hướng tăng. Chúng ta lại nằm ở bến tiếp và đợi tàu về 1 lần nữa. Đừng bị mấy cú quét này gây cảm giác fomo, bị tàu bỏ mà vội vàng chen lấn nhảy tàu nhé anh em. Đợi chờ cũng là 1 nghệ thuật trong trading chứ không phải cứ cắm cổ trade hùng hục là thắng market. Trade hùng hục vừa tốn tiền phí, vừa tốn sức, vừa cháy tài khoản mà nó lại không...nho nhã anh em ạ.

Thôi tôi lại ôm Trinh nằm tại bến tiếp đây. Anh em tự ôm nhau đi nhé.

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
em nghĩ là nên leo lên ở mức 396x~398x bây giờ đi bác Huy ạ, Stoch 30 bò đáy quá lâu rồi, "lông đít" cũng mọc liền 3 sợi xanh đỏ rồi, em trinh của bác đang có cái dáng cong lưng thức giấc rồi đó. :D

Hình ảnh mấy e liên quan quá bác huy:D. Nó cứ thò râu lên xuống liên tục mới ghê. Mấy bác đánh magin chắc đái ra máu nhỉ:p

Hôm nay phân tích không hiểu gì hết. Bởi lo xem hình ko à. Đề nghị bác Huy lần sau có hình gì hot hơn nữa thì cho vào nhé. Xả stress. hihi

Trên 4K có 1 đống sẵn sàng sụp xuống bất cứ lúc nào, đã mấy lần ngoi lên lại quay về rồi, móng cũng đã vững không biết từ nay đến cuối tuần có công thủng không.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 456 Xem / 44 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 209 Xem / 2 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 563 Xem / 12 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,747 Xem / 14 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 75 Xem / 1 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên