Phân tích Crypto đầu ngày 11/10 - Áp lực xuống phía dưới

q tum cứng lắm

Bác cẩn thận nhé, em thấy RSI phân kỳ kín đấy.

Rút lên khó lắm bác. Đợt lũ này đội sịp xanh cần nhiều thời gian để hồi phục do bị sặc nước quá nhiều.
Mình cũng nghĩ vậy nhưng đợt này thấy có vẻ khả thi khi alt mình vào thì ko giảm mà còn đang tăng, chỉ tp ít đi vì giá btc giảm.
T1 - Alt giảm thấp không còn xả lũ theo btc => bắt đầu có vốn đổ thêm vào thị trường hoặc chỉ là dump gom hàng
T2 - Đợi chờ tín hiệu rút nến 4H, hiện đang ở sát 1/2 trên bittrex, giá 6384$ đáy 6280 đỉnh 6500
Nghĩ là vậy thui nhưng hên xui ko biết thế nào, chắc có lẽ vẫn nên out ra usdt cho chắc...

Tôi đóng máy ở nhà lúc 8g sáng, tắm rửa, vác xe đi ăn sáng và chạy lên văn phòng TraderViet. Vừa lên đến nơi thấy anh head của dev ngồi cười nhăn nhở, kêu "ê ku, mở cái chart bitcoin ra mà xem kìa". Tôi mở máy ra và suýt.....té ghế. Chỉ mới 1 tiếng đồng hồ thôi mà như thế giới crypto đã trải qua 1 năm trời vây. Nến gì mà dài quá đỗi, dài đến nỗi nó trùng luôn vào cái volume bên dưới, tôi phải bấm vào cái nút tự động của tradingview cho nó zoom out mới tách biệt nổi cái chart và cái volume ra.

Về mặt PTKT, kèo giảm là không có gì ngạc nhiên với bản thân tôi, vì tôi vẫn phân tích giảm mấy bữa nay và có bán khống. Chỉ ngạc nhiên 1 chút về tốc độ giảm siêu khủng này thôi.

Tại thời điểm hiện tại, anh em đợi bán trở lại ở 6420 -60 và quanh 6550 nhé. Không bán bây giờ vì nó đang ở vùng hỗ trợ và tuyệt đối không mua ngắn hạn. Đừng cố cản đầu xe lu xổ dốc. Nhìn volume bán nó dã man chưa kìa

Chart H4 update đây

Tôi sẽ cố gắng update tình hình khi có dấu hiệu gì mới. Yên tâm, tôi lên đến văn phòng rồi và sẽ dán đít vào ghế với cái chart bitcoin bên cạnh để viết phân tích khi cần. Tôi có thể không giúp các anh em kiếm được lợi nhuận nhưng hoàn toàn giúp được vụ phân tích. Có người đồng hành vẫn vui hơn đúng không anh em?

Con ETH em mới phán nó sẽ về "thăm" đáy cách đây một ngày trước trong một cái Group, mà giờ nó "sắp" rồi. :D:D

Chart BTC/USD - H4
Như các bác thấy mình có vẽ 1 cái tam giác bự, tào từ đáy $5900 & đỉnh $7400. Đây là cái tam giác đã nhốt giá trong từ tháng 8 tới nay.
Hôm nay cạnh dưới tam giác đã bị chọc thủng. Theo lý thuyết với cái tam giác to đùng thế này thì giá sẽ xuyên thủng đáy $5900.

Mặc dù mình thiên về xu hướng giảm, tuy nhiên mình ko cho rằng giá có thể thủng dc $5900 dễ dàng. Hiện tại các bác nào thích trade mạo hiểm thì vùng $6000-$6180 là nơi để xem xét vào Long.
Các bác mún trade an toàn thì mình thấy bây giờ ko có điểm để vào lệnh nữa, nên ngồi ngoài ngắm chart thì hơn :)

alh3_googleusercontent_com_NhBtP8bBE9MU_8tWbLNt9a7VrJGAl7ftbVz53ef6b2d00537ce62d9f5b750ed41d4a.png

Chart BTC/USD - H4
Như các bác thấy mình có vẽ 1 cái tam giác bự, tào từ đáy $5900 & đỉnh $7400. Đây là cái tam giác đã nhốt giá trong từ tháng 8 tới nay.
Hôm nay cạnh dưới tam giác đã bị chọc thủng. Theo lý thuyết với cái tam giác to đùng thế này thì giá sẽ xuyên thủng đáy $5900.

Mặc dù mình thiên về xu hướng giảm, tuy nhiên mình ko cho rằng giá có thể thủng dc $5900 dễ dàng. Hiện tại các bác nào thích trade mạo hiểm thì vùng $6000-$6180 là nơi để xem xét vào Long.
Các bác mún trade an toàn thì mình thấy bây giờ ko có điểm để vào lệnh nữa, nên ngồi ngoài ngắm chart thì hơn :)

View attachment 61495
hqua e vẫn quyết giữ lệnh short, sáng nay vừa đến cty thì giật cả mình :eek:

Thôi xong các bác ạ. Em đặt lệnh buy ở 6301 sáng nay rồi đóng máy. Các bác cho em lời khuyên có nên chạy làng không hay ngồi im chờ đây ạ. Công giao dịch nửa tháng xem như đi đời rồi.

Đúng ngày thứ 3 không vào lệnh nào vì thấy sóng quá yên thì super dump đã đến. Mọi người đang kẹt lệnh cứ bình tĩnh, chờ BTC hồi đoạn 6420 hay 6550 như bác Huy chia sẻ rồi thoát altcoin, riêng mình còn chờ thêm 1 ngày nữa, vì dự đây chỉ là lời nhắc nhở của Bò.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,419 Xem / 78 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,065 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 348 Xem / 21 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 268 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 115 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 152 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 237 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên