Phân tích Crypto đầu ngày 16/08 - Lao đầu tự sát, đảo chiều nhanh chóng

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,191
153,379

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Kèo bán bitcoin hôm qua của chúng ta đã hoàn thành xuất sắc nhiệm vụ của nó. Va vào vùng kháng cự tại 6625-80 mà chúng ta xác định từ trước, bitcoin mất đà tăng và giảm nhanh chóng về đến sát 6200 như hiện nay. Đây là lần thứ 2 liên tiếp chúng ta bắt được đà đảo chiều giảm của bitcoin trong ngày hôm qua

Chúng ta có thể thấy cú bật tăng cuối cùng của bitcoin 1 giờ với 1 nến dài, volume cao và đâm thẳng vào vùng kháng cự nhưng không break được đã tạo thành 1 cú lao đầu tự sát. Cú này hội đủ nhiều yếu tố của 1 nến climax - cực điểm - khi nó là 1 cú bật tăng mạnh sau 1 cái trend đã đi quá xa, rồi còn vượt ra ngoài Keltner Channel và đặc biệt là lao vào kháng cự. Chúng ta hiểu nôm na như là 1 đòn chơi tất tay all in của Bò nhưng đã bại.

Sau cú lao đầu vào đá đó, chúng ta thấy trend đảo chiều rất nhanh. Đà tăng thì tăng bằng những cây nến nhỏ lý nhí, nhưng đà giảm vì rơi cây nào cây nấy to chà bá. Chỉ vài cây nến giảm đã quét sạch 1 số lớn nến tăng trước đó rồi. Đi lên thì chậm, đi xuống thì nhanh cho thấy lực tăng bitcoin còn yếu thế.

Mô hình đã gãy sáng nay là mô hình biểu đồ Vai Đầu Vai - Head And Shoulders Pattern. Hôm nay, chúng ta sẽ đợi hồi lên retest rồi bán xuống thuận xu hướng tiếp.

>> 5 điều Trader có thể tin tưởng trong phân tích kỹ thuật

>> Làm thế nào để học trading hiệu quả?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
bác nào có kn đặt buy/sell stop ko? hôm qua mình đặt trigger với stop cách nhau $0.5 nó cancel của mình khi dính triggered luôn là sao ta? cay d*i vãi, quả đó bắt đc thì ăn rồi. hiu hiu
đặt xa trigger quá thì ăn đc tí, mà cách nhau 0.5 thì nó ứ bắt nổi. người nông dân biết phải làm sao

bác nào có kn đặt buy/sell stop ko? hôm qua mình đặt trigger với stop cách nhau $0.5 nó cancel của mình khi dính triggered luôn là sao ta? cay d*i vãi, quả đó bắt đc thì ăn rồi. hiu hiu
đặt xa trigger quá thì ăn đc tí, mà cách nhau 0.5 thì nó ứ bắt nổi. người nông dân biết phải làm sao
sàn nào? bitmex thì phải chơi market price mà khi SL vì giá nhảy như tên lửa.

Nhờ bác chỉ giúp cách vào lệnh ở vùng bán tại đầu của mô hình VĐV với ạ. Hqua e bị hít SL ở cây pinbar liền trước đó ở vùng 6k5 nên ko dám vào lệnh nữa :(. Thank bác!

Đính kèm

199.4 KB · Xem: 1
Anh Huy cho em hỏi vùng 6625-80 dựa vào đâu vậy. E chỉ có thể xác định dc 6500 thui còn trên thì chiu. Cảm ơn Anh.

View attachment 54899
Nhờ bác chỉ giúp cách vào lệnh ở vùng bán tại đầu của mô hình VĐV với ạ. Hqua e bị hít SL ở cây pinbar liền trước đó ở vùng 6k5 nên ko dám vào lệnh nữa :(. Thank bác!
Hôm qua mình cũng bị hit SL ở vùng 6k5xx nhưng cũng kịp vào lệnh short tại đỉnh để gỡ lại. Để vào lệnh short thì bác nhìn thêm RSI phân kỳ (mình vẽ đường đỏ ở giá và RSI). Sẵn nhờ bác Huy xem giúp khả năng giá có thể tạo VĐV ngược như hình ko bác ơi (mình thấy khả năng này cũng cao khi volume của VĐV ngược này khá ổn ở vai trái, đầu và đang chờ vai phải như thế nào!?) Mình thấy VĐV thuận có thể cũng được tạo sau khi giá hồi lại như hình. Cảm ơn bác!
tải xuống (1).png

Chán ghê tối wa, giá ko hit dc điểm vào lệnh Short ở $6650 của mình. Hụt ăn rồi :(

Hôm qua mình cũng bị hit SL ở vùng 6k5xx nhưng cũng kịp vào lệnh short tại đỉnh để gỡ lại. Để vào lệnh short thì bác nhìn thêm RSI phân kỳ (mình vẽ đường đỏ ở giá và RSI). Sẵn nhờ bác Huy xem giúp khả năng giá có thể tạo VĐV ngược như hình ko bác ơi (mình thấy khả năng này cũng cao khi volume của VĐV ngược này khá ổn ở vai trái, đầu và đang chờ vai phải như thế nào!?) Mình thấy VĐV thuận có thể cũng được tạo sau khi giá hồi lại như hình. Cảm ơn bác!View attachment 54901
Cảm ơn bác nhiều nhé.

Hôm qua mình cũng bị hit SL ở vùng 6k5xx nhưng cũng kịp vào lệnh short tại đỉnh để gỡ lại. Để vào lệnh short thì bác nhìn thêm RSI phân kỳ (mình vẽ đường đỏ ở giá và RSI). Sẵn nhờ bác Huy xem giúp khả năng giá có thể tạo VĐV ngược như hình ko bác ơi (mình thấy khả năng này cũng cao khi volume của VĐV ngược này khá ổn ở vai trái, đầu và đang chờ vai phải như thế nào!?) Mình thấy VĐV thuận có thể cũng được tạo sau khi giá hồi lại như hình. Cảm ơn bác!View attachment 54901
Khả năng VĐV ngược có thể bác ạ. Tôi thì trade theo trend thôi nên các mô hình nào thuận trend thì mới chơi. Hiện xu hướng ngắn hạn đang giảm nên cứ chọn mô hình nào thuận hướng giảm mà phang. VĐV ngược thì đợi nó cross lên trên cái neckline cho nó chắc

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Chuyện bên lề 668 Xem / 1 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 158 Xem / 6 Trả lời
  • TraderLC trong Hội Trader giao dịch Quỹ 2,226 Xem / 32 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 281 Xem / 12 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên