Phân tích Crypto đầu ngày 16/12 - Theo xu hướng nào?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,160
153,345

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Hai ngày cuối tuần có 1 sự kiện đáng để quan tâm, đó là bitcoin tiếp tục tạo đáy thấp mới của năm 2018. Bitcoin tiếp tục bị đẩy về sát 3100, dấy lên nguy cơ sẽ phá xuống dưới mốc 3.000.

Nếu nhìn lên biểu đồ, chúng ta sẽ thấy chưa có sức mạnh nào của phe Bò được thể hiện cả. Các đỉnh đáy giá trên chart vẫn thấp dần xuống từ góc trên bên trái qua góc dưới bên phải, và đó là biểu hiện của bitcoin đi trong xu hướng giảm của khung thời gian này. Trong xu hướng giảm, dĩ nhiên, lựa chọn khả thi nhất là bán xuống thuận xu hướng. Trade ngược xu hướng không bao giờ là lựa chọn đầu tiên và tại thời điểm hiện nay, trên khung thời gian này thì lại càng không nên lựa chọn giải pháp đó, đơn giản vì chúng ta chưa thấy Bò thể hiện sức mạnh đủ mạnh cho chúng ta đi theo.

Cứ tiếp tục đi theo xu hướng nhé anh em.

>> Cách cao thủ Trader dùng nhiều khung thời gian để ra vào lệnh

>> Tâm sự thật lòng của một Trader - Đoạn kết cho nhiều người trong chúng ta?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Mới Để Giao Dịch Kiếm Sống

Quyển sách của Tiến sỹ Alexander Elder đề cập đến những vấn đề cơ bản và cần thiết nhất với các trader. Sách được đánh giá rất cao trên toàn cầu
BTC/USD - 1D

Với cái nêm giảm hiện tại thì mình thấy có 3 kịch bản:
- Retest $3500 trc khi về lại $3000 rồi phá nêm
- Retest $3000 rồi phá nêm
- False break ở $2700-$2800 rồi phá nêm

Vì là nêm giảm nên kỳ vọng là phá hướng lên.
$3000 là hỗ trợ mạnh trên chart Week, tuy nhiên trong quá khứ xa xôi chúng ta có thêm dc vùng hỗ trợ $2800. Hy vọng là nó vẫn còn phát huy dc khả năng hỗ trợ để tạo false break :D

Chiến lược của mình hiện tại vẫn là....ngồi nhìn và vét đáy Altcoin có giá tốt, volume của BTC kiểu này thì ko ham hố trade nổi. Theo mình thì BTC sẽ ko sớm có những đợt phục hồi mạnh lên dc vùng $5000 đâu, nó sẽ sideway 1 khoảng thời gian kha khá để tích luỹ ;)
alh3_googleusercontent_com_rCAMefAfbdFm7PITDCmMz03EzXG5VSV8FVvb52f34b02618c0eea1b4fc0b48c42339.png

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

View attachment 70439
Hai ngày cuối tuần có 1 sự kiện đáng để quan tâm, đó là bitcoin tiếp tục tạo đáy thấp mới của năm 2018. Bitcoin tiếp tục bị đẩy về sát 3100, dấy lên nguy cơ sẽ phá xuống dưới mốc 3.000.

Nếu nhìn lên biểu đồ, chúng ta sẽ thấy chưa có sức mạnh nào của phe Bò được thể hiện cả. Các đỉnh đáy giá trên chart vẫn thấp dần xuống từ góc trên bên trái qua góc dưới bên phải, và đó là biểu hiện của bitcoin đi trong xu hướng giảm của khung thời gian này. Trong xu hướng giảm, dĩ nhiên, lựa chọn khả thi nhất là bán xuống thuận xu hướng. Trade ngược xu hướng không bao giờ là lựa chọn đầu tiên và tại thời điểm hiện nay, trên khung thời gian này thì lại càng không nên lựa chọn giải pháp đó, đơn giản vì chúng ta chưa thấy Bò thể hiện sức mạnh đủ mạnh cho chúng ta đi theo.

Cứ tiếp tục đi theo xu hướng nhé anh em.

>> Cách cao thủ Trader dùng nhiều khung thời gian để ra vào lệnh

>> Tâm sự thật lòng của một Trader - Đoạn kết cho nhiều người trong chúng ta?

Happy and safe trading !!!
Theo nguyên lý hoạt động thì bé bchsv sẽ tăng nhẹ trong cn đến thứ 2 sau đó nó giảm là lúc bitcoin sml sau đó con bnb sẽ lên vào thứ 3-4 nếu lịch sử lặp lại thì tối thứ 4-5 btc sẽ xuống 2800-3200 @@
Em chọn nghe theo lời bác Huy để bảo toàn danh dự @@

thấy em nó bò ra khỏi cái đường giảm cũ em vui mừng tí tởn bác Huy ạ, nào ngờ nó không tài nào bò lên đến được cái mốc kháng cự của bác chỉ ra luôn :(, đói dài hạn...

Tàu sắp rời bến, ai không lên tàu sẽ hối tiếc đấy. Bò đang tích lũy chứ không phải gấu. 1 cây cột xanh tầm 500$ sẽ xuất hiện trong nay mai thôi.,,, kakakaka:)

BTC/USD - 1D

Với cái nêm giảm hiện tại thì mình thấy có 3 kịch bản:
- Retest $3500 trc khi về lại $3000 rồi phá nêm
- Retest $3000 rồi phá nêm
- False break ở $2700-$2800 rồi phá nêm

Vì là nêm giảm nên kỳ vọng là phá hướng lên.
$3000 là hỗ trợ mạnh trên chart Week, tuy nhiên trong quá khứ xa xôi chúng ta có thêm dc vùng hỗ trợ $2800. Hy vọng là nó vẫn còn phát huy dc khả năng hỗ trợ để tạo false break :D

Chiến lược của mình hiện tại vẫn là....ngồi nhìn và vét đáy Altcoin có giá tốt, volume của BTC kiểu này thì ko ham hố trade nổi. Theo mình thì BTC sẽ ko sớm có những đợt phục hồi mạnh lên dc vùng $5000 đâu, nó sẽ sideway 1 khoảng thời gian kha khá để tích luỹ ;)
View attachment 70440
Lâu lắm em mới thấy bác. XRP mua vào một ít được chưa bác nhỉ?

Lâu lắm em mới thấy bác. XRP mua vào một ít được chưa bác nhỉ?
Haha...Volume BTC nhìn nản wa' nên ko trade từ mấy tuần nay rồi, chỉ lên TraderViet đọc bài viết comment của mấy bác chứ nên ít post phân tích.
Mình đang rình cái đáy $0.24 của XRP bị phá thì mới vào vét. Với cái view BTC sẽ retest $3000 thì mua vào XRP với giá trên $0.24 vẫn ko phải là mức giá tốt.

Haha...Volume BTC nhìn nản wa' nên ko trade từ mấy tuần nay rồi, chỉ lên TraderViet đọc bài viết comment của mấy bác chứ nên ít post phân tích.
Mình đang rình cái đáy $0.24 của XRP bị phá thì mới vào vét. Với cái view BTC sẽ retest $3000 thì mua vào XRP với giá trên $0.24 vẫn ko phải là mức giá tốt.
Bác sẵn cho em hỏi với VET và BAT em có thể gom khi giá ở mức nào bác nhỉ

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 853 Xem / 54 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 184 Xem / 9 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 232 Xem / 19 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên