Phân tích Crypto đầu ngày 19/10 - Một chút đau cho Bò, nhưng hi vọng vẫn còn sáng

Phân tích Crypto đầu ngày 19/10 - Một chút đau cho Bò, nhưng hi vọng vẫn còn sáng

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,524
153,867

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ - BTCUSDT

Bitcoin đã phá thủng cái Tam Giác Cân ở phía trên để đi xuống 1 bậc thấp hơn, chạm xuống vùng giá 6570. Tại vùng giá này chúng ta có 1 vùng hỗ trợ nữa và thực tế vùng hỗ trợ này vừa đẩy bật bitcoin lên được 1 chút với mô hình nến Hammer - Cây Búa. Mới sáng sớm mà chị Gấu đã muốn thiến anh Bò hay sao mà đẩy giá kinh quá vậy?

Về mặt phân tích kỹ thuật, tôi cho rằng có thể hình thành mô hình biểu đồ đảo chiều từ giảm sang tăng cho bitcoin nến bitcoin hồi lên và giảm thêm 1 nhịp nữa để hình thành mô hình sóng Wolfe tăng - bullish wolfe wave (được đánh số 12345). Đến thời điểm hiện nay mà nói về sóng wolfe thì là hơi sớm. Chính xác là phải đợi nó hoàn tất xong điểm số 4 thì mới dự đoán điểm 5 là đúng đắn hơn. Mô hình sóng wolfe này có 2 cạnh chéo xuống và giống với mô hình Nêm Giảm - Falling Wedge - cũng là 1 mô hình biểu đồ tăng giá tốt. Vì vậy, tôi sẽ quan sát sự hình thành của 2 mô hình biểu đồ nói trên.

Có vẻ như Ngày Phụ Nữ Việt Nam 20/10 sắp đến nên anh Bò nhường chị Gấu 1 chút chăng, để rồi sau đó giở bộ mặt biến thái pump giá của mình ra lại?

>> Bitcoin hay công nghệ Blockchain không phải là tương lai của tiền tệ

>> Một dự án Coin MLM vừa thẳng thừng từ chối dân Việt Nam. Thế giới cũng phải sợ?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Phương Pháp Thực Chiến Hiệu Suất Cao Của Nhà Quán Quân Giao Dịch Tài Chính

Sách hướng dẫn phương pháp giao dịch hiệu suất cao của tác giả Robert Miner, người đã từng nhiều lần vô địch và đạt thứ hạng cao tại các cuộc thi trading toàn thế giới
Ngồi hóng mấy bữa nay rồi. Khi nào có thể xông lên thì bác hú anh em nhà. Đói cả tuần rồi bác ạ

Hôm qua mình thoát Long sớm có vẻ là quyết định đúng đắn, ko thì sml với phe gấu nữa rồi. Hơi tiếc là cái lệnh Short ngược trở lại của mình lại ko dc hit trc khi giá giảm. Nhưng sáng nay vào lại 1 lệnh Long ở ngay đáy sóng giảm :D

Hôm qua mình thoát Long sớm có vẻ là quyết định đúng đắn, ko thì sml với phe gấu nữa rồi. Hơi tiếc là cái lệnh Short ngược trở lại của mình lại ko dc hit trc khi giá giảm. Nhưng sáng nay vào lại 1 lệnh Long ở ngay đáy sóng giảm :D
Bác giống tôi. Lệnh sort không chạm tới. Nhưng bác may hơn tôi ở lệnh long. Tôi đặt ở 6341 nên chưa xuống tới. nhưng bác cẩn thận. nếu bác đón được ở đáy đêm qua thì giờ xả cũng có mì tôm ăn rồi. 2 ngày cuối tuần có thể sẽ đưa tàu về 6k3 đấy

Chỉnh sửa lần cuối:

TUSD/BTC không biến động nhiều tức là dù giá có giảm (theo chỉ số của sàn) nhưng thật ra chỉ là sự cân chỉnh của giá USDT (đã quay về quanh mốc 0.97$) và đưa sự chênh lệch giữa các sàn USDT và USD về gần nhau hơn (tín hiệu lạc quan)
Tỉ lệ Long (21k) so với Short (35k) là quá lớn, chỉ cần hit được liquid của Short là đội quân cách mạng sẽ có thêm rất nhiều nguyên liệu cho cú bull run sắp tới.
E đặt cửa tăng nhé các bác :D

View attachment 62417
TUSD/BTC không biến động nhiều tức là dù giá có giảm (theo chỉ số của sàn) nhưng thật ra chỉ là sự cân chỉnh của giá USDT (đã quay về quanh mốc 0.97$) và đưa sự chênh lệch giữa các sàn USDT và USD về gần nhau hơn (tín hiệu lạc quan)
Tỉ lệ Long (21k) so với Short (35k) là quá lớn, chỉ cần hit được liquid của Short là đội quân cách mạng sẽ có thêm rất nhiều nguyên liệu cho cú bull run sắp tới.
E đặt cửa tăng nhé các bác :D
Việc USDT nó đang điều chỉnh giá là hệ quả tất yếu của đợt thu hồi đợt vừa rồi nhưng để lạc quan thì vẫn chưa lạc quan đâu bác nhé. lượng token USDT thu hồi không đốt mà lưu kho thì không thể nói là bền vững được 2 đồng chí tốt là tether và bifinex chưa tìm được ngân hàng bù nhìn thì chưa thể bump run được khi đống của nợ kia vẫn nằm đắp chiếu trong kho.

Bác giống tôi. Lệnh sort không chạm tới. Nhưng bác may hơn tôi ở lệnh long. Tôi đặt ở 6351 nên chưa xuống tới. nhưng bác cẩn thận. nếu bác đón được ở đáy đêm qua thì giờ xả cũng có mì tôm ăn rồi. 2 ngày cuối tuần có thể sẽ đưa tàu về 6k3 đấy
Vào lệnh ở ngay đáy nên cũng đang có lợi thế, stop loss có thể đặt ở điểm hoà vốn, hoặc dời dần nó cao hơn điểm vào lệnh như vậy cuối tuần giá có rơi sấp mặt thì mình vẫn thoát khỏi thị trường an toàn :p

Vào lệnh ở ngay đáy nên cũng đang có lợi thế, stop loss có thể đặt ở điểm hoà vốn, hoặc dời dần nó cao hơn điểm vào lệnh như vậy cuối tuần giá có rơi sấp mặt thì mình vẫn thoát khỏi thị trường an toàn :p
tôi nhận thấy dạo này hình như bọn cá mập nó thay đổi chiến lược. trước kia pump hay dump thường xẩy ra trong phiên giao dịch của bọn mỹ. dạo này toàn xẩy ra trong phiên của á-âu. bọn á-âu nâng giá lên được 1 chút thì tối đến bọn mỹ nó dìm xuống. bác có thấy vậy không?

Việc USDT nó đang điều chỉnh giá là hệ quả tất yếu của đợt thu hồi đợt vừa rồi nhưng để lạc quan thì vẫn chưa lạc quan đâu bác nhé. lượng token USDT thu hồi không đốt mà lưu kho thì không thể nói là bền vững được 2 đồng chí tốt là tether và bifinex chưa tìm được ngân hàng bù nhìn thì chưa thể bump run được khi đống của nợ kia vẫn nằm đắp chiếu trong kho.
USDT nó cũng chỉ là 1 tham chiếu thôi bác ơi. Nó cũng như bao đồng coin khác thôi. Số lượng nó in hay thu hồi bao nhiêu ko quan trọng, quan trọng là giá của nó khi so với USD. Marketcap nhẹ nhàng quanh 2b$ (1%) thì ko ảnh hưởng gì đến thị trường hết.
Chưa kể stable coin đc bảo chứng ngày càng nhiều lên thì bull run lúc nào cũng được

Cảm ơn bác. Nhưng vốn em nhỏ. Vào alcoin sợ bay sớm bác na. Altcoin bay nhanh nhưng rớt cũng nhanh lắm. Em mới vào nghề. Đang chuyên tâm học hỏi cặp USD. Btc
Bác đánh alt theo bác Nhật Hoài. Ví dụ bây giờ bác có thể buy TNT theo kèo hôm bác Hoài đưa chẳng hạn.:D:D:D:D:D:D. Em hay theo bác @Nhật Hoài nên em thích 1 số kèo alt

tôi nhận thấy dạo này hình như bọn cá mập nó thay đổi chiến lược. trước kia pump hay dump thường xẩy ra trong phiên giao dịch của bọn mỹ. dạo này toàn xẩy ra trong phiên của á-âu. bọn á-âu nâng giá lên được 1 chút thì tối đến bọn mỹ nó dìm xuống. bác có thấy vậy không?
Giá đang trong sideway mà bác, bọn nó dìm hàng lẫn nhau là chuyện bình thường thui :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,047 Xem / 83 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 341 Xem / 21 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,379 Xem / 77 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 252 Xem / 3 Trả lời
  • Berkeley trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 2 Trả lời
  • LuTienSinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 146 Xem / 3 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 235 Xem / 9 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên