Phân tích Crypto đầu ngày 19/12: Đợt đảo chiều tăng quá bài bản của Bitcoin

Chào các bác em ôm all coin all in khi btc tạo đáy 3k1 rồi, em thích ănliều càng đỏ em càng vui xanh là em gồng thôi chứ kông có thói quen vào lệnh xanh

Mình thấy tuỳ các pác đang trade khung thời gian nào mà đang thấy nó đảo chiều thui, khung H1 thì đảo chiều, chứ khung D1 thì chỉ thấy tín hiệu đảo chiều khi giá đóng cửa trên $4300 thui nha.

Với tình hình thị trường hiện tại thì mình chỉ trade khung thời gian lớn, các khung thời gian nhỏ dễ dính trap.

Mà BTC lâu ngày có dc cú pump xanh rờn vậy cũng tốt, tạo động lực cho mấy Altcoin bay, sau mấy cú vét đáy Altcoin thì đang chờ dc chốt lời sóng x2, x3 đây :D

Bác ơi .... nhân dịp các cao thủ khác đang tạm nghỉ ... bác biết vẽ chart giúp em con BAT/BTC đi =.=
Mình cũng chỉ gà mờ thôi.
Mình chia sẻ theo phương pháp của mình nhé.

1. Stoch vào vùng quá bán.
2. Đã đi được hơn 10 nến dải dưới Keltner Chanels
3. Đang ở ngay hỗ trợ được tạo bởi các vùng trước đó.
4. Đang ở ngay vùng Fibo 0.618 được hỗ trợ khá tốt.
5. Có 1 nêm giảm nhỏ được tạo bởi khoang 20 nến H4.
=> Khả năng sẽ đi lên từ đây, nhưng trước đó đã có lịch sử là 1 cú beartrap (khoanh tròn) nên bác có thể vào lệnh từ đây 60%, dự phòng 40% phía dưới.

1 đường bon bon, có khi nào nó cứ vậy mà lên luôn không nhỉ?

- Môn phái Thiên Kiến Xác Nhận
- Môn phái Hoài nghi sự tăng trưởng hay sự giảm sút.

2 môn phái này sáng (từ 3k650) tới giờ (3k810) chắc hẳn làm nhiều bác tiếc hụi vì lỡ mất cơ hội sáng tới giờ, hoặc ôm lỗ do short sáng giờ. Theo mô hình bác Hoài share và theo mình thì mức đạt trên 4k là tới hơn 70% lẫn. Mình thì soi ra kèo 4k2 nên mình đánh Long tới 4k2. Chỉ mong không phải là đợt bullrun như năm ngoái không là tiếc vì chốt ở 4k2 lắm, vì theo bài viết của bác @Farrier thì lúc này giống lúc bắt đầu đợt bullrun năm ngoái:
Khối lượng Bitcoin được giao dịch đang tăng lên rất cao - trader nên cẩn thận trong thời gian này

Chỉnh sửa lần cuối:

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 916 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 125 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,513 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 395 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 324 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 402 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 170 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,768 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên