Phân tích Crypto đầu ngày 20/08 - Oh yeah ! Pump đầu ngày ! Có lặp lại thói quen cũ?

Phân tích Crypto đầu ngày 20/08 - Oh yeah ! Pump đầu ngày ! Có lặp lại thói quen cũ?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,168
153,350

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Đầu tuần mới mở hàng rất tốt cho anh em #crypto phe Bò rồi. Một cú pump lên tầm 3g sáng nay đã đảo ngược lại cú dump của tối thứ 7 cuối tuần. Cú pump đầu ngày cũng phá vỡ vùng sideway đã hình thành trong suốt đêm thứ 7 và chủ nhật vừa qua. Chiến lược bán từ kháng cự tạo bởi PPZ bên trên của chúng ta đã bắt được đỉnh 2 lần.

Hôm nay, mặc dù cú pump đã dừng lại đúng ở điểm chúng ta đã phân tích trước đó (vùng vai phải của mô hình Vai Đầu Vai), nhưng có vẻ cú pump này sẽ đem lại 1 chút tươi sáng. Quan sát hành động giá trong thời gian gần đây, chúng ta thấy rằng khu vực giá 6425 - 60 đang đóng vai trò rất quan trọng. Cứ mỗi lần giá bitcoin thoát qua khu vực này, nó sẽ quay lại chạm vài lần vào vùng này và bật đi (03 lần trước đó). Nếu lần này bitcoin tiếp tục lặp lại thói quen, nó sẽ quay về đây và bật lên trở lại. Còn nếu nó xuyên thủng xuống, nó sẽ lại hồi về đây là giảm xuống tiếp.

Nhìn mô hình biểu đồ với 2 cú dump - pump kẹp 1 đống nến ở giữa có vẻ giống như mô hình biểu đồ sandwich. Anh em xem ở đây nhé https://traderviet.org/threads/mo-hinh-gia-banh-my-sandwich.105/

Đầu tuần vậy là đẹp rồi. Chúng ta cùng hi vọng đầu xuôi đuôi lọt nhé.

>> Trở thành Trader thì được gì và mất gì? Hành động của một Trader mới để lại nhiều suy nghĩ

>> Anh em đang đứng vị trí nào trong danh sách giàu có của thế giới hiện nay?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Giao Dịch Với Phân Tích Liên Thị Trường

Quyển sách cung cấp cách thức giao dịch như các tổ chức tài chính chuyên nghiệp, thông qua việc khám phá bức tranh chung, những tác động trong sự kết nối tổng thể thị trường
kiểu này thì phải xuống núi và ăn...bánh mì sandwich thôi bác
tình hình sau cái bull candle này có vẻ sẽ có nhiều bánh để ae ta xơi bác ah....

Em nhìn ra mô hình tam giác cân, và giá mới đi đc một nửa tam giác. Cạnh trên đang trùng với kháng cự cứng 2 tuần qua. Bác xem giúp em cái này có khả thi không ạ. :)

View attachment 55233
Em nhìn ra mô hình tam giác cân, và giá mới đi đc một nửa tam giác. Cạnh trên đang trùng với kháng cự cứng 2 tuần qua. Bác xem giúp em cái này có khả thi không ạ. :)
Nhìn chart của bác thì rõ ràng là 1 cái Vai Đầu Vai ngược dạng phức tạp khi có nhiều vai, hoặc là 1 cái rounded bottom. Đợi nó break lên cái kháng cự thì vào lệnh mua được. Chắc có tý bật lên trên

Nhìn chart của bác thì rõ ràng là 1 cái Vai Đầu Vai ngược dạng phức tạp khi có nhiều vai, hoặc là 1 cái rounded bottom. Đợi nó break lên cái kháng cự thì vào lệnh mua được. Chắc có tý bật lên trên
Vâng bác. Nếu break đc thì mua thôi ạ. Thank bác góp ý nhé.

nhờ cú pump này mà thoát được hàng. giờ chỉ dám ngồi nhìn, sideway kiểu này thấy ghê quá.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 113 Xem / 5 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 420 Xem / 31 Trả lời
  • DuongHuy trong Hệ thống giao dịch - Trading system 37,540 Xem / 19 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 428 Xem / 19 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,829 Xem / 99 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên