Phân tích Crypto đầu ngày 20/12: Đẩy mạnh lên Bitcoin!

Nhật Hoài

Active Member
9,576
59,533
Tiếp tục là bài phân tích crypto đầu ngày của chủ soái @DuongHuy mà nay @Nhật Hoài đảm nhiệm hộ nhé anh em. @Nhật Hoài đang kẹt chuyện nên sáng sớm chỉ có thể gõ cho anh em 1 bài phân tích như vậy thôi, không thể trả lời hết các comment yêu cầu nhận định chart được. @Nhật Hoài xin nhờ các cao thủ @ThanhSang @Sơn Vũ 82 @Uchiha Obito @Davis Cuteo @Trần Đức Thái @an..hy @thuyloan1990 trả lời cho các anh em có yêu cầu phân tích chart hộ mình với nhé, trên tinh thần giúp đỡ anh em cùng nhau phát triển và xây dựng cộng đồng trade coin ngày càng mạnh mẽ hơn. @Nhật Hoài xin cám ơn anh em rất nhiều!

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

Về tổng quan thì BTC vẫn còn đang nằm trong mô hình tiếp diễn tăng giá #bull flag ( Cờ Tăng). Vùng 3648 đã chính thức bị phá vỡ đánh dấu xu hướng giảm đã đảo chiều thành tăng, đây là vùng mình sợ BTC không vượt qua được và giảm lại nhiều nhất vì nó là đáy cũ từ hồi 26/11, và BTC đã có 1 lần nỗ lực vượt đáy này nhưng không thành. Cố gắng đảo chiều của BTC thực sự rất đáng ghi nhận khi nó phá thủng được 3648.

Chiến lược trong xu hướng tăng sẽ là chờ mua vào bên dưới, BTC đang tiếp cận vùng mua đầu tiên 3648 - kháng cự nó vừa phá nay trở thành hỗ trợ. Anh em để ý các cú đẩy của BTC đều đi kèm volume xanh tăng mạnh, kéo theo vài nến hồi về thì volume giảm dần, cho thấy phe Bò đang mạnh mẽ hơn. Cú bật đêm qua chắc cũng làm kha khá anh em Short bị liquidation rồi.

Vùng mua thứ hai là 3530 với sự hỗ trợ của ema 50 (xanh), mình kỳ vọng vào vùng này nhiều hơn vì hiện tại Stochastic vẫn còn nằm trong vùng quá mua, giá có thể giảm sâu hơn để chúng ta Buy thấp hơn. Luôn ưu tiên Buy giá thấp trong xu hướng tăng vì nó sẽ cho anh em tỷ lệ Risk:Reward rất tốt.

Chiến lược không vội vàng của chúng ta hôm qua đã phát huy tác dụng (giúp tránh đu đỉnh), Trader là phải thế, không bao giờ đu mua khi giá tăng, cứ bình thản ngắm nghía. Và khi thấy cơ hội, ta bóp cò.

Quẻ của anh em hôm nay thế nào?

Xem thêm:

>> Phân tích Crypto đầu ngày 19/12: Đợt đảo chiều tăng quá bài bản của Bitcoin

>> Giao dịch theo mô hình Tam Giác Cân: Tư duy và một vài lưu ý

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Theo mình thì BTC sẽ còn giảm điều chỉnh kha khá nữa mới bật lên được, vùng giá để anh em có thể lên tàu là vào khoảng 3k4-3k450. Vì bác @Nhật Hoài bận nên các bác cần phân tích cứ để lại comment, mình sẽ hỗ trợ nhé.View attachment 70962
theo nhận định này thì hnay là ngày để điều chỉnh . Nhg về 3k4 với cây nến đỏ với vol khủng, ko có đuôi thì rất nguy :(

theo nhận định này thì hnay là ngày để điều chỉnh . Nhg về 3k4 với cây nến đỏ với vol khủng, ko có đuôi thì rất nguy :(
Hiện tại khung giờ nhỏ khả năng nó là VĐV cũng như một số altcoin/usdt. Tín hiệu RSI ở vùng gần 70 cho thấy khả năng đà giảm điều chỉnh vẫn còn khá mạnh. Nếu đo khoảng giá thì có thể ước lượng vùng gía BTC có thể về là ở 3k450 - trùng với Fib 0.618. Khá đẹp nếu ko có biến cố mạnh như bác nói!:D

Không đến nỗi nào đâu bác; Hiện tại giá được đẩy lên với độ dốc cao nên không bền vững và cần thiết phải điều chỉnh thật sâu. Em nghĩ vùng 3k4-3k5 là khá hợp lý (là vùng hợp lưu: có trend line kênh giá đi qua, có ema50 kết hợp cùng hổ trợ quanh 3k4).

Các bác cho em hỏi ý nghĩa long, short là gì vậy? Thấy các bác hay dùng mà em đọc ko hiểu!
long là buy, short là sell. Nhưng chỉ là position (vị thế) thôi, không phải mua hay bán BTC thật bác ạ, bác chỉ dùng usd của bác để cược thôi, giá tăng thì bác lời giảm thì lỗ (khi Long, ngược lại khi short)
thông thường phải có kèm theo margin

Không nói nhiều.
Ngày 17/12/2017 ===>>> BTC tạo đỉnh
Ngày 17/12/2018 ===>>> BTC tạo đáy ( tính tới giờ)
Thế éo nào trùng hợp vậy.

USDT hiện tại rate tăng cao, hàng khan hiếm.
Đội gấu cẩn trọng.

Không nói nhiều. Ôm đi đừng xả.

Năm ngoái 100 thằng nắm đa số BTC.(vd)
Chúng nó tạo phong trào BTC, cuối năm chúng nó chia cho mấy triệu thằng giữ hàng dùm.
Năm nay chúng nó kích động xả hàng để lấy lại.
Chọn ngày để tạo đáy.
Mở chart W1 và xem volume tất cả các sàn. Chúng nó gom hàng rất tích cực. Do có thằng Bitmex nên chúng nó làm giá ko những ko lỗ mà còn gom đc cả mớ btc bên bitmex.
Tuần này thì sao, chúng nó tạo đáy mà volume thấp tè.
Chúng nó hùa nhau đẩy lên trên 6k thì btc sang kỉ nguyên khác.

Vì vậy, đội bò mạnh vốn mua btc vứt vào ví quăng đó. Lủng 3k2 thì nghỉ.
Đội bò ít vốn, vứt vào sàn chơi margin, stoploss 500-600$. Vốn 1k thì hốt 2 btc. Rồi vứt mẹ đó.

Nhìn nến ngày thì em nghĩ là sẽ có điều chỉnh. Nến shooting star như kia chắc khó lên được ngay.

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,095 Xem / 57 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 282 Xem / 20 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 284 Xem / 7 Trả lời
  • nlinh trong Lập trình MQL - Expert Advisor - Indicator 13,909 Xem / 14 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,455 Xem / 86 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên