Phân tích Crypto đầu ngày 21/08 - Oh sh*t! Siêu dump! Căng thẳng rồi! Làm gì tiếp!

Phân tích Crypto đầu ngày 21/08 - Oh sh*t! Siêu dump! Căng thẳng rồi! Làm gì tiếp!

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,667
154,080

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Một cú siêu dump vừa xuất hiện rạng sáng nay, lúc 5g. Thời điểm này là thời điểm hầu hết các anh em Crypto Việt đang còn yên giấc bên Ngọc Trinh của mình. Cú siêu dump này đem đến 4 điểm nhấn gồm (1) nó lại xuyên xuống đường tâm giữa của bitcoin, vốn đóng vai trò hỗ trợ kháng cự mạnh mấy hôm nay, (2) nó phá gãy cạnh dưới của mô hình Tam Giác Cân - Symmetrical Triangle Pattern - vốn đã hình thành 1 tuần qua, và (3) nó có volume nến 1 giờ cực lớn, lớn nhất kể từ hơn 1 tháng qua. (4) Thêm nữa, cú siêu dump đã phá luôn đáy của đợt pump trước của Bò, phá hủy nỗ lực tăng giá trước đó. Với 04 điểm trên cho thấy Gấu đang thủ rất vững ở vùng giá này và có thể còn gây nhiều khó khăn cho Bò.

Đà giảm giá này bắt đầu sau khi giá đã hồi lên được 1 đoạn như kỳ vọng của chúng ta, nhưng không thể nào thoát lên được trên vùng 6500. Chúng ta đã kỳ vọng đúng đoạn đầu, khi bitcoin đi được từ 6k4 lên 6k5, nhưng đoạn sau bitcoin đã chết yểu.

Do 1 số thay đổi về mặt phân tích kỹ thuật do siêu dump gây ra, chúng ta sẽ chuyển chiến lược hôm nay sang bán. Vùng bán (1) quanh 6300 - 40 khi bitcoin retest vùng swing low cũ đã gãy + trendline tăng trước đó. Vùng bán (2) quanh 6380 - 6420 là vùng tâm mà siêu dump đã phá đầu tiên.

Ở bên dưới, điểm D của mô hình harmonic Bullish Gartley XABCD quanh 6215 - 55 trước mắt có thể là thành trì cho phe Bò trú chân tạm. Còn vùng đó có đẩy bitcoin lên cao được không thì tùy thuộc Bò còn sức mà pump không?

Thể lực của Gấu dồi dào quá, Bò không biết chịu nổi không đây?

>> Bài học rút ra từ ngày thua lỗ 28.000 USD của một Trader chuyên nghiệp

>> Những công phu giúp tiễn đưa tài khoản của Trader về nơi an nghỉ cuối cùng nhiều và nhanh nhất

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Naked Forex - Phương Pháp Price Action Tinh Gọn

Naked Forex được đánh giá cao trên toàn cầu (theo Amazon) vì đã cung cấp một cẩm nang thực thụ cho những nhà giao dịch theo trường phái Price Action
Kql hôm qua vào lại bị dừng lỗ nặng, dạo này số em nhọ quá. Nhưng em vẫn ưng bắt đáy 6k2 hơn nên vẫn chờ đợi để vào lệnh tiếp, ko biết có sml tiếp lần nữa không.
Hỗm rài *** láp bên altcoin được một ít chắc cúng cho cụ tổ btc hết. :confused:

Kql hôm qua vào lại bị dừng lỗ nặng, dạo này số em nhọ quá. Nhưng em vẫn ưng bắt đáy 6k2 hơn nên vẫn chờ đợi để vào lệnh tiếp, ko biết có sml tiếp lần nữa không.
Hỗm rài *** láp bên altcoin được một ít chắc cúng cho cụ tổ btc hết. :confused:
E dính 6 lệnh dừng lỗ liên tiếp rồi bác. Các bác cá mập chơi xấu quá, toàn chơi vào lúc ae còn đang say giấc nồng. Có cảm giác sợ không dám vào lệnh nữa :(

Chỉnh sửa lần cuối:
Suỵt. Hôm qua anh em Gấu kêu tôi hô buy đi để các anh em ấy úp sọt. Mới được trả công 10 btc xong bác ạ. Chiều tôi phải đưa Trinh đi New York uống cafe đây
Đậu xanh rau giá :D lâu lâu mình mới theo kèo bác Huy, vừa vào kèo là rớt thảm liền, siêu dump, rõ ràng không phải toàn công của bác, công của "số đen" của mình mà, bác chia mình 1 nửa đi, nửa dưới em Trinh ấy =))

Đậu xanh rau giá :D lâu lâu mình mới theo kèo bác Huy, vừa vào kèo là rớt thảm liền, siêu dump, rõ ràng không phải toàn công của bác, công của "số đen" của mình mà, bác chia mình 1 nửa đi, nửa dưới em Trinh ấy =))
mình nghĩ nửa trên sẽ....ổn hơn bác ah
Suỵt. Hôm qua anh em Gấu kêu tôi hô buy đi để các anh em ấy úp sọt. Mới được trả công 10 btc xong bác ạ. Chiều tôi phải đưa Trinh đi New York uống cafe đây
thế thì phàm chuyện trong thiên hạ hỏi bác Huy về làm ngược lại là...cũng tạch :D, chịu cái thị trường lúc người ta nghĩ 1 thì nó ra 2 này :confused::confused:

Có 1 Trinh mà bác đòi nửa Trinh thì còn j là Trinh nữ:D:D:D

Chờ xem Eth tét đáy 250 lần nữa không? giờ vào hên xui quá. mệt quá với cá mập, nó xoay cá con như chong chóng đến muốn buông bỏ.

Xuống nữa đi, em không quan tâm nữa, em chán rồi, em bỏ nghề đây, em rời xa cách mạng rồi.

Chờ xem Eth tét đáy 250 lần nữa không? giờ vào hên xui quá. mệt quá với cá mập, nó xoay cá con như chong chóng đến muốn buông bỏ.
hôm giờ không thấy bác, tình hình khá khẩm hơn không o_O mình lại nghĩ nó sideway xong pump phát 6k5 rồi uptrend luôn đấy, nếu không thì nó sẽ đi....ngược lại :D:D

hôm giờ không thấy bác, tình hình khá khẩm hơn không o_O
Mấy hôm ốm bác ah, đóng máy , lần hồi vừa rồi chả kiếm được xu nào cả mới đau em. giờ nó tụt chờ nó tét lại đáy rồi vào lại, đừng đổ thêm tiền vào nữa bác nhé, quản lý được vốn nhỏ đã, giờ đến cuối năm hên xui lắm.

Mấy hôm ốm bác ah, đóng máy , lần hồi vừa rồi chả kiếm được xu nào cả mới đau em. giờ nó tụt chờ nó tét lại đáy rồi vào lại, đừng đổ thêm tiền vào nữa bác nhé, quản lý được vốn nhỏ đã, giờ đến cuối năm hên xui lắm.
haiz thế bác còn đen hơn mình, hôm bữa đáy 5k9 có vào phát hqua out may mắn ngay đỉnh, gỡ gạc được chút ít, nó cứ thế này mình tét trước khi nó tét đáy mất :(. dạo này thấy cũng có lời chút ít chút ít dần thay vì chuỗi lỗ, chúc bác cũng sớm lấy lại tinh thần để chiến tiếp, vì cái quan trọng mình nghĩ là khả năng của bản thân tăng lên, tiền bạc kiếm về chỉ là 1 phần của cuộc sống :)

haiz thế bác còn đen hơn mình, hôm bữa đáy 5k9 có vào phát hqua out may mắn ngay đỉnh, gỡ gạc được chút ít, nó cứ thế này mình tét trước khi nó tét đáy mất :(. dạo này thấy cũng có lời chút ít chút ít dần thay vì chuỗi lỗ, chúc bác cũng sớm lấy lại tinh thần để chiến tiếp, vì cái quan trọng mình nghĩ là khả năng của bản thân tăng lên, tiền bạc kiếm về chỉ là 1 phần của cuộc sống :)
Chúc mừng bác nhé, giờ chờ đợi xem thế nào vì btc không vượt được 6k7 thì có khả năng nó quay đít về 5k8 bác ah, tham làm gì vào bắt đáy, không mất thêm $ nào là tốt lắm rồi. đường hoàn vốn càng ngày càng xa.

Hôm qua lệnh Sell đầu tiên ở $6550 trúng đỉnh. Lệnh Short chờ ở $6650 thì giá ko rướn lên nổi.

Hôm nay mình cho rằng giá sẽ hồi lên trc khi retest lại vùng đáy $61xx. Vùng mình chờ Short là $6420-$6480 :)

thị trường này sắp thành rác hết rồi, các bác đừng ham bắt đáy quá. Em cứ tập trung short lúc này vì coin càng hồi thì lại có cơ hội short với sl quá ngắn :D BTC về 5k2, NEO về 13, EOS về khoảng 3.92 bác nào lên thuyền cùng em ko :D

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• captainfx trong Hội Trader giao dịch Quỹ 84 Xem / 1 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 955 Xem / 40 Trả lời
  • Smart_Money trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 143 Xem / 1 Trả lời
  • ngoi_sao_co_doc trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 24,524 Xem / 87 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 413 Xem / 19 Trả lời
  • TraderViet Crypto trong Chuyện bên lề 355 Xem / 2 Trả lời
  • DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 411 Xem / 31 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 182 Xem / 3 Trả lời
  • Huan2051 trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 294,769 Xem / 1,397 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên