Phân tích Crypto đầu ngày 21/09 - Oh my god! Pump rồi! Nhưng vì sao phải cẩn thận sau lần pump này?

Phân tích Crypto đầu ngày 21/09 - Oh my god! Pump rồi! Nhưng vì sao phải cẩn thận sau lần pump này?

DuongHuy

Administrator
Thành viên BQT
28,617
153,993
Một lần nữa, anh Bò Sịp Xanh lại có một shot tuyệt đỉnh vào chị Gấu Bikini Đỏ. Cú shot của anh, với sự hỗ trợ của đội Rocket 1g, đã đưa Bitcoin lên đến sát 6600. Nhưng đây có thể là tín hiệu gì đó nguy hiểm. Tín hiệu đó là gì và cuộc mây mưa Bò Gấu này sẽ dẫn đến đâu, mời anh em xem tiếp đoạn dưới

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 1 GIỜ

Đầu tiên, chúng ta thấy rằng chiến lược mua lên từ vùng hỗ trợ bên dưới của chúng ta đã bắt được đúng ngay đáy của cú pump này (chỗ mũi tên). Ít ra thì chúng ta cũng oh yeah được 1 cái chứ nhỉ.

Cú pump rạng sáng nay có cấu trúc giống y hệt cú pump rạng sáng qua, vì chúng đều (1) diễn ra vào lúc mờ sáng theo giờ Việt Nam, và (2) đều có 1 cú dump false break (bear trap) ngay trước đó và rồi được pump ngược lại. Điều này có nghĩa là anh Bò Sịp Xanh luôn lừa chị Gấu Bikini Đỏ vào thế bị xích lại rồi anh mới rút roi da ra mà xử lý.

Về mặt xu hướng, tôi nghiêng hơn về tăng, mặc dù tổng quan thì Bitcoin ngắn hạn vẫn đang đi sideway trong biên độ 6100 - 6600. Chiến lược hôm nay là mua lên từ 2 vùng bên dưới (vùng gốc của cái mũi tên chĩa lên).

Điều đáng lưu ý ở đây là mặt dù anh Bò Sịp Xanh đã shot 2 cú rất mạnh vào 6600 nhưng cái thành trì này của Chị Gấu Bikini Đỏ vẫn còn trơ trơ. Cứ tưởng tượng chị Gấu nằm phè ra, lãnh đủ 2 shot của anh Bò mà mặt mày không hề suy suyển, và từ tốn hỏi "Ủa hết rồi hả anh? Còn gì nữa không anh" như các em gái ở Trần Duy Hưng HN hay Nguyễn Chí Thanh SG vậy. Đó là điều nguy hiểm, vì khi tấn công mạnh mẽ vài lần mà không phá được vùng kháng cự mạnh, thì phe mua có thể sẽ nản chí mà rút đi vì thấy rằng phe bán thủ quá mạnh ở cái kháng cự đó. Vì vậy, muốn Go To The Moon để chơi với chị hằng nhân dịp trung thu, anh Bò Sịp Xanh không còn cách nào khác phải phá lên đến 6700, cho nó dứt điểm hẳn 6600. Ở vùng 6600 anh em Bò Sịp Xanh loại nhỏ không nên mua, mà hãy đợi anh em Bò Sịp Xanh Cá Mập nó phá kháng cự rồi mình đu theo sau nhé.

Ok chuyện tình mưa gió anh Bò chị Gấu đầu ngày tạm thời vậy nhé anh em. Chúc anh em có nhiều niềm vui và may mắn đầu ngày mới

>> Khi người ta rất thích làm giàu bằng....gan

>> Trading có thể giúp anh em Trader trở thành giang hồ có số má ra sao?

Happy and safe trading !!!

Giới thiệu sách Trading hay
Nhật Ký Giao Dịch Thực Chiến của Phù Thủy Thị trường Tài Chính

Sách chia sẻ 05 tháng giao dịch thực tế trên thị trường tài chính, sử dụng Price Action và Mô hình Biểu đồ của Phù thủy trader Peter Brandt, người có gần 50 năm kinh nghiệm trading và đạt lợi nhuận bình quân 68% lợi nhuận mỗi năm
mình hay theo phân tích của bác Huy, không phải lúc nào cũng chính xác(không ai làm đc điều này) nhưng tính an toàn thì rất cao. Bạn linhdeptrai nói như vậy chắc tk của bạn cũng mất kha khá rồi :))

mình hay theo phân tích của bác Huy, không phải lúc nào cũng chính xác(không ai làm đc điều này) nhưng tính an toàn thì rất cao. Bạn linhdeptrai nói như vậy chắc tk của bạn cũng mất kha khá rồi :))
Tôi mà chính xác được mỗi ngày thì bây giờ đang ăn sáng với ông bác Soros, trưa thì đi chơi game với Marc Zuckerberg, tối đi bar với Jeff Bezos rồi bác. Vào cmn giới siêu tỷ phú thế giới rồi. Trading không quan trọng thắng thua bằng khi thắng thì thắng nhiêu tiền và khi thua thì thua nhiêu tiền (trích lời ông chú họ xa Soros của tôi). Win rate của các huyền thoại trading đôi khi tầm 50% thôi bác (win rate của ông bác xa Peter Brandt của tôi)

Phân tích sai bét. Nên cập nhập thêm thông tin thay vì chỉ ptkt ko

Chú chắc đi lộn chỗ vô đây rồi, những phân tích dự đoán của bác @DuongHuy nhằm giúp có cái nhìn tốt hơn và từ đó mọi người sẽ có sự chọn lựa riêng cho mình muốn ngồi trên đỉnh hay nằm dưới đáy nhé kkk :p:p

Riêng mình chỉ cập nhật thông tin coi Bitcoin nó có bị delist khỏi sàn hay không thôi hihi, chứ trade ở cái thị trường crypto này mà tin mấy tin lùa gà thì chỉ có chết thôi.

Xin bác chỉ giáo là nên cập nhật thông tin loại gì, của ai và từ đâu? Và phân tích có gì sai xin bác chỉ giáo giúp luôn. Thật tình đó bác.
Đôi khi, có những bạn thần tượng bác Huy quá, nên tất tay hết kèo, thua, thì vào đổ thừa bác Huy. Bác Huy ptkt dựa trên sự hiểu biết chủ quan của bác ấy, ai đọc thấy hay, thấy đúng thì theo, ko thì xem như 1 thông tin cần lưu ý và đưa ra thông tin thêm cho cộng đồng cùng tham khảo. 1 cộng đồng phát triển thì phải dựa vào nhiều người, chứ cứ ngồi không ăn bát vàng đâu ra. Nhân đây mong bác Huy, cùng với các anh em tâm huyết với TraderViet nhiều sk và ngày một phát triển. Nhiều người giàu cùng nhau thì mạnh, 1 mình giàu mà ko ai chơi cùng thì ko mạnh được đâu

Đôi khi, có những bạn thần tượng bác Huy quá, nên tất tay hết kèo, thua, thì vào đổ thừa bác Huy.
Tôi sợ nhất là bệnh thần thánh hóa. Tôi nhận được nền giáo dục từ nước Đông Lào, nơi mà thầy cô dạy tôi rằng có những ai đó là thánh, là phật, là bồ tát, là xxx gì đó. Đến khi tôi lớn và tìm hiểu thì thấy thế giới vẫn còn những vĩ nhân lớn lao hơn, và họ chỉ được xem là người bình thường thôi. Vì vậy, thực sự mà nói, tôi ghét sự thần thánh hóa, hình tượng hóa, idol gì gì đó.

TraderViet là nơi anh em chia sẻ quan điểm chủ quan của mỗi người, nhằm cùng trao đổi và phát triển. Đây không phải là nơi xúi giục, cho kèo, ban phát kèo hay làm màu cho cá nhân nào cả.

Bản thân tôi chỉ thích trade, chém gió, viết lách và sống 1 cuộc đời bình yên và tận hưởng nó. Tuyệt nhiên không muốn làm anh cả, anh đại, idol gì cả. Mong các bác hiểu cho và đừng gán ghép gì.

Đôi lời chia sẻ.....

Phân tích sai bét. Nên cập nhập thêm thông tin thay vì chỉ ptkt ko
Bác nói thì kèm dẫn chứng và đưa luận điểm rõ ràng bác ah! Còn bác thuộc trường phái đánh theo tin tức thì nên tìm nơi khác để xem. Trader thấp cổ bé họng như tụi em mà dựa vào tin tức thì chỉ bị ăn hành hay ngậm tỏi thôi bác ah.:rolleyes:

Mình thì lại không có duyên với bác Huy trong ráp kèo lắm, dù đã tham gia diễn dàn hơn 5 tháng, đọc like bài bác mỗi ngày vì rất giá trị ngắn han, dài hạn. Nhưng lần nào mình theo bác thì cơ đồ đi ngược, lần bỏ qua thì cơ đồ đúng bài bác ấy phân tích :D Chắc tại Ngọc Trinh bồ bồ bác không hợp mệnh với mình :v

BÌNH LUẬN MỚI NHẤT

• DuongHuy trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 350 Xem / 39 Trả lời
  • forex_vn trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 1,723 Xem / 14 Trả lời
  • Mạc An trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 442 Xem / 10 Trả lời
  • phaisinh trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 57 Xem / 1 Trả lời
  • Quíc Óp trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 162 Xem / 1 Trả lời
  • Bianas trong Phân tích Forex - Vàng - Hàng hóa 101 Xem / 2 Trả lời
  • AdBlock Detected

We get it, advertisements are annoying!

Sure, ad-blocking software does a great job at blocking ads, but it also blocks useful features of our website. For the best site experience please disable your AdBlocker.

Back
    Bên trên