1. Phân tích Crypto đầu ngày 21/11 - Bẫy đã sập, đà hồi lên bắt đầu chăng?

Phân tích Crypto đầu ngày 21/11 - Bẫy đã sập, đà hồi lên bắt đầu chăng?
    21/11/2018
    3,425 lượt xem

PHÂN TÍCH BITCOIN BIỂU ĐỒ 4 GIỜ

phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Khi BTCUSDT chạm 4400 và BTCUSD chạm 4240, đợt phản công của Bò bắt đầu. Một nến tăng trở lại dưới dạng mô hình nến đơn Bullish Marubozu đã cho thấy lực mua từ Bò. Tuy rằng đà tăng từ Bullish Marubozu không được duy trì và bitcoin nhanh chóng đổ ập xuống trở lại khi tiến đến mốc 5000, nhưng cú giảm sau đó cũng không thể phá được đáy trước, tuy đã có thò bóng nến bên dưới xuống sâu hơn. Volume tăng vọt cùng cú đóng cửa nến kéo lên trên của vùng hỗ trợ cho thấy khả năng cao đây là 1 bear trap - bẫy giá giảm hay bẫy gấu. Về mặt phân tích kỹ thuật, tín hiệu này có thể gợi ra khả năng đảo chiều tăng trở lại.

Tất nhiên, đây không phải là 1 lời khuyên mua vào bắt đáy. Trong cái đà giảm thác lũ kia, việc bitcoin phải hồi lên trở lại là điều rất bình thường, như kiểu ăn no thì cũng phải đi toilet để xả ra bớt vậy.

Nếu anh em muốn thử độ mạo hiểm và mua vào 1 chút bắt đáy, vùng quanh 4400 cho BTCUSDT và quanh 4200 cho BTCUSD có thể là nơi xuống tiền tý chút. Ngược lại, nếu anh em muốn trade an toàn và thuận với xu hướng, vùng quanh 4k9 - 5k cho BTCUSDT và quanh 4k7 - 4k8 cho BTCUSD là vùng có thể đợi bán thuận xu hướng. Giao dịch thuận xu hướng bao giờ cũng được khuyến khích hơn là ngược xu hướng nhé anh em. Nếu bắt đáy, hãy chạy ngay đi nếu giá tiếp tục đóng cửa sâu dưới đáy cũ. Bây giờ bitcoin mỗi ngày có 1 đáy mới, rất gớm.

Ok, bẫy đã sập, lực hồi có thể xuất hiện. Tùy phong cách trade của anh em mà anh em hãy tự set game cho mình nhé.

>> HOLD! Khó hay Dễ? Tâm sự của người suýt thành đại gia Crypto Việt

>> Đây là lý do tại sao các sàn giao dịch phi tập trung sẽ sớm chiếm lĩnh thị trường cryptocurrency!

Happy and safe trading !!!

banner 2 (1).

TraderViet.com là diễn đàn của cộng đồng Trader Việt Nam. TraderViet chia sẻ các kiến thức, kinh nghiệm giữa các Trader với nhau
    Website: https://traderviet.com/
    Email: admin@traderviet.com
    Facebook: Facebook của tôi
    Youtube: Kênh youtube của tôi
    Telagram: https://t.me/tradervietchannel
    Thêm thông tin
    Lưu
    ✅ LỚP HỌC FOREX | Các Loại Lệnh Giao Dịch Trong Forex
    ✅ Tại Sao Trader Nên Giao Dịch Forex Với VỊ THẾ NHỎ?
    ✅ Phân Tích Crypto (Bitcoin & Altcoin) Theo Price Action - Con Sóng Tăng Mới - Tuần 16/05-23/05
    ✅ [TraderViet Radio] Câu Chuyện Tình Buồn Của Người Trẻ Với Forex
    ✅ "The Big Short" - Lệnh Bán Khống KHỦNG NHẤT Thời Covid-19 Của Tỷ Phú Bill Ackman
    ✅ Kỹ Thuật Quản Lý Lệnh Giúp Trader Tăng Lợi Nhuận, Giảm Thua Lỗ - Phần 2: Scaling Out
    ✅ Định Hướng Giao Dịch VÀNG-FOREX-BITCOIN Theo Price Action Tháng 06/2020
    ✅ Turtle Trading - Phương Pháp Đỉnh Cao Của Huyền Thoại Thị Trường
    Đang tải...
  2. Em mần 2 chổ cùng lúc được không bác :rolleyes:. Dạo này sóng to gió lớn dễ kiếm ăn hơn lúc trước :D.

an..hy, DuongHuy and Hoamuaha3 bài này.
  3. Mình nghĩ là 1 cú lừa thôi. Nghiêng về tạo đáy mới hơn. đây là khoảng khá là nhạy cảm. đến trưa nay có lẽ là sẽ có kết quả thôi :D.

DuongHuyMạnh Bà bài này.
  4. Tối qua dao động vài trăm $/h trade sướng vãi, ai đánh long chốt lỗ ở tầm 4k6 4k7 rồi đánh short ngược lại là sáng nay lời to luôn rồi.

AleaderDuongHuy bài này.
  5. Khiếp. Sóng to gió lớn người ta say sóng thì mình lại kiếm ăn nhiều

DuongHuyThanhSang bài này.
  6. Xu hướng vẫn là giảm mạnh, nhưng có tín hiệu để giá bullback một đoạn.
    Chẳng qua mạo hiểm đánh ăn đoạn hồi lại do gấu cần chốt lời.
    Chứ bảo đổi Xu hướng thì THÔI....:rolleyes: em xin ạ.

DuongHuy bài này.
  7. Sóng thì to, gió thì lớn chẳng biết thuyền sẽ đi về đâu, Nếu mà làm được như bác thì e đã gỡ lại đc rồi :(

DuongHuy bài này.
  8. Em ở vùng sông nước, nên sóng gió đối với em là chuyện bình thường.
    Nuls của Thím em mới xem sơ qua có vài tín hiệu vui ấy. Hình như Vai Đầu Vai ngược ở char 1h. Nhưng có đi được ko phải xem cụ BCT trước đã.
    awww_tradingview_com_x_nqfobhL3__.

Hoamuaha3DuongHuy bài này.
  9. Thank sếp Huy, vẫn theo chị gấu thôi. Bao giờ về 3K tính tiếp :d

DuongHuy bài này.
  10. ranma

ranma

877
    1,047
    em hôm qua thoát non lỗ 1 ít, nhưng bù lại bắt được thấp hơn và quyết định ôm luôn, bởi em thấy dù nó có khả năng xuống 3k cũng không lỗ thêm là bao, sau đó nó lên lại cũng ăn thôi. Thà ăn non còn hơn ăn hụt :p

DuongHuy, Quachanknt and tradathuocla bài này.
  11. ranma

ranma

877
    1,047
    linh nghiệm thặc ;)

DuongHuy bài này.
  12. anh em cho em hỏi, thể ruốt cuộc con bitcoincash bây giờ là gì? có mua dc ko

DuongHuy bài này.
  13. DuongHuy

14. DuongHuy
  15. 18,240
    106,809
    phan-tich-bitcoin-h4-traderviet.
    Kèo mua vớt đáy cho anh em tạm ổn rồi nhé. Do là counter trend - ngược xu hướng - nên anh em chú ý quản lý lệnh chặt chẽ.

Alan LEE bài này.
  16. bây giờ vào luôn được ko bác, em cám ơn.

17. DuongHuy

18. DuongHuy
  19. 18,240
    106,809
    Vào giờ thì volume nhỏ thôi bác. Kèo counter trend hơi khó nhai đó.

Tuấn chu bài này.
  20. Sóng thì to, gió thì lớn chẳng biết thuyền sẽ đi về đâu, Nếu mà làm được như bác thì e đã gỡ lại đc rồi :(

21. He he. Em đang chờ gặt hái. Cảm ơn bác đã quan tâm em. ;). Đá lông nheo cái. Hihihi

ThanhSang bài này.
  22. h nó có xún 3k5 ko nhỉ câu triệu like

23. Nếu ai cũng nghĩ nó xuống 3k thì nó sẽ không xuống đâu, thị trường vốn bất ngờ mà... :D

24. Buy được chưa Bác Huy

Bình luận mới nhất

• Justice trong Chuyện bên lề 99 Xem / 3 Trả lời
  • anhnguyen14 trong Quyền chọn Nhị phân - Binary Options 122,009 Xem / 5,405 Trả lời
  • Anchorite trong Trao đổi - Chia sẻ về Trading tổng quát 306,665 Xem / 2,724 Trả lời
  • ghienhoi trong Hệ thống giao dịch 1,297 Xem / 4 Trả lời
  • Đang tải...

Broker được cấp phép

XTB
    Công ty Fintech eToro
    OlympTrade
    FT Markets
    LiteForex
    Doo Prime
    FXCM
    AxiTrader
    Capstone